జేడీఎస్ : జేడీఎస్ లో ఎంపీ రేవణ్ణపై అనర్హత వేటు.. కలకలం..!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-03T11:31:54+05:30 IST

ఎంపీ ప్రజ్వల్ రేవణ్ణ, జేడీఎస్ ఏకైక ఎంపీ ప్రజ్వల్ రేవణ్ణ, మాజీ ప్రధాని దేవెగౌడ మనవడు, లోక్‌సభ సభ్యుడు హాసన్‌పై హైకోర్టు

జేడీఎస్ : జేడీఎస్ లో ఎంపీ రేవణ్ణపై అనర్హత వేటు.. కలకలం..!

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): మాజీ ప్రధాని దేవెగౌడ మనవడు ఎంపీ ప్రజ్వల్ రేవణ్ణ, హాసన్ లోక్ సభ సభ్యుడు ఎంపీ ప్రజ్వల్ రేవణ్ణపై హైకోర్టు అనర్హత వేటు వేయడంతో ఆ పార్టీ శిబిరం తీవ్ర నిరాశకు లోనైంది. 2019 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో ఇక్కడ బీజేపీ టికెట్‌పై పోటీ చేసిన అరకలగూడు మంజు వేసిన పిటిషన్‌ ఆధారంగా హైకోర్టు ఈ సంచలన తీర్పును వెలువరించడం ఆశ్చర్యకరం. ప్రస్తుతం ఎ మంజు జేడీఎస్ ఎమ్మెల్యేగా ఉండటం గమనార్హం. ఇటీవల జరిగిన అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో బీజేపీ తరఫున పోటీ చేసి జేడీఎస్‌ టికెట్‌పై గెలిచారు. తాజా పరిణామాలపై శనివారం ఆయన హాసన్‌లో మీడియాతో మాట్లాడారు. కేసును ఉపసంహరించుకోవడం ఇప్పట్లో కుదరదని, హైకోర్టు తీర్పు పూర్తి పాఠం రాగానే పార్టీ నేతలతో చర్చించి ఏం చేయాలో నిర్ణయం తీసుకుంటామన్నారు. హైకోర్టు తీర్పు న్యాయానికి దక్కిన గొప్ప విజయంగా అభివర్ణించారు. ప్రజ్వల్ రేవణ్ణ తండ్రి, ఎమ్మెల్యే హెచ్‌డి రేవణ్ణ శనివారం బెంగళూరులో మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. హైకోర్టు తీర్పుకు కట్టుబడి ఉంటానని అన్నారు. న్యాయ నిపుణులతో పిమ్మటే చర్చించి సుప్రీంకోర్టుకు వెళ్లే అంశంపై తుది నిర్ణయం తీసుకుంటామన్నారు.

పాండు2.3.jpg

ఇద్దరికీ సమస్య…

ఎన్నికల కమిషన్‌కు ప్రజ్వల్ రేవణ్ణ సమర్పించిన అఫిడవిట్‌లో తప్పుడు సమాచారం ఇవ్వడంతో పాటు ఆ ఎన్నికల్లో ఆయన తరపున ప్రచారం చేసిన ఎమ్మెల్యే హెచ్‌డీ రేవణ్ణ, ఎమ్మెల్సీ సూరజ్ రేవణ్ణపై కూడా సమస్య ఉన్నట్లు తెలుస్తోంది. ప్రజ్వల్ రేవణ్ణ సహా ముగ్గురిపై ప్రజాప్రతినిధుల చట్టం కింద కేసు నమోదు చేయాలని హైకోర్టు సూచించడమే ఇందుకు కారణం. ప్రజాప్రతినిధి కోర్టుకు వ్యతిరేకంగా తీర్పు వస్తే ఒకే కుటుంబానికి చెందిన ముగ్గురు నేతలపై అనర్హత వేటు పడాల్సి వస్తుందన్న కథనాలతో జేడీఎస్ నేతల్లో కలవరం మొదలైంది. మాజీ ప్రధాని దేవెగౌడ పెద్ద కుమారుడు హెచ్‌డి రేవణ్ణ, ఇద్దరు కుమారులు న్యాయపరమైన సవాళ్లను ఎదుర్కోవాల్సి రావడంతో ఆ కుటుంబంలో సహజంగానే ఆందోళన వాతావరణం నెలకొందని తెలుస్తోంది. పరిస్థితిని చక్కదిద్దేందుకు దళపతి దేవెగౌడ స్వయంగా రంగంలోకి దిగే అవకాశం ఉంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-03T11:31:54+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *