65 కోట్ల ఆస్తులు జప్తు 65 కోట్ల ఆస్తులు జప్తు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-05T02:21:28+05:30 IST

ప్రఖ్యాత హేచరీ సంస్థ వెంకటేశ్వర హేచరీస్ ప్రైవేట్ లిమిటెడ్ (విహెచ్‌పిఎల్)కి చెందిన రూ.65.53 కోట్ల విలువైన ఆస్తులు విదేశాలకు అక్రమంగా నిధులు బదిలీ చేశారన్న ఆరోపణలపై కేసు నమోదు చేశారు.

65 కోట్ల ఆస్తులను స్వాధీనం చేసుకున్నారు

వెంకటేశ్వర హేచరీస్‌పై ఈడీ చర్యలు

బ్రిటన్‌కు అక్రమంగా నిధులు మళ్లించినట్లు గుర్తించారు

న్యూఢిల్లీ, సెప్టెంబర్ 4: విదేశాలకు అక్రమంగా నిధుల తరలింపు ఆరోపణలపై ప్రముఖ హేచరీ సంస్థ వెంకటేశ్వర హేచరీస్ ప్రైవేట్ లిమిటెడ్ (వీహెచ్ పీఎల్)కు చెందిన రూ.65.53 కోట్ల విలువైన ఆస్తులను ఈడీ (ఎన్ ఫోర్స్ మెంట్ డైరెక్టరేట్) జప్తు చేసింది. ఫారిన్ ఎక్స్ఛేంజ్ మేనేజ్‌మెంట్ యాక్ట్ (ఫెమా) నిబంధనల ప్రకారం మహారాష్ట్ర, కర్ణాటకల్లో కంపెనీకి చెందిన 9 ఆస్తులను సీజ్ చేసినట్లు ఈడీ సోమవారం వెల్లడించింది. బ్రిటిష్ అనుబంధ సంస్థ వెంకీస్ ఓవర్సీస్ లిమిటెడ్ (VOL)లో ఈక్విటీ వాటాల విస్తరణ పేరుతో గత 11 ఏళ్లలో రూ.65.53 కోట్లు (73,96,069 బ్రిటిష్ పౌండ్లు) బ్రిటన్‌కు మళ్లించబడిందని VHPL తెలిపింది. VOHPL తన 2011 ఫైలింగ్‌లో RBIకి VVOL వ్యవసాయ మరియు మైనింగ్ సంబంధిత వ్యాపారమని పేర్కొంది. పదకొండేళ్లు గడుస్తున్నా ఇప్పటికీ వీవోఎల్‌ సంస్థ ఎలాంటి వ్యాపారం నిర్వహించడం లేదని తేలిందని ఈడీ పేర్కొంది. వీహెచ్ పీఎల్ పంపిన నిధులను బ్రిటన్ లోని అలెగ్జాండర్ హౌస్ పేరిట 90 ఎకరాలు కొనుగోలు చేసినట్టు సమాచారం. బ్రిటన్‌లోని బార్‌క్లేస్ బ్యాంక్ నుండి రుణం తీసుకొని ఆస్తిని కొనుగోలు చేసినట్లు మరియు VHPL పంపిన నిధులను బ్యాంకు రుణం యొక్క వాయిదా చెల్లింపులకు ఉపయోగించినట్లు పేర్కొంది. వీఓఎల్ ద్వారా బ్రిటన్‌లో వ్యాపారం చేయాలనే ఉద్దేశం వీహెచ్‌పీఎల్‌కు లేదని, కంపెనీ డైరెక్టర్లు మరియు వారి కుటుంబ సభ్యుల ఆనందం కోసం వీఓఎల్ పేరుతో ఆస్తులను కొనుగోలు చేసినట్లు దర్యాప్తులో తేలిందని ఈడీ తెలిపింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-05T02:21:28+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *