తెలంగాణ కాంగ్రెస్: కమ్యూనిస్టులకు కాంగ్రెస్ ఎన్ని సీట్లు కేటాయిస్తుంది?

తెలంగాణలో కమ్యూనిస్టు పార్టీలతో కలిసి ఎన్నికలకు వెళితే కలిసి వస్తుందని కాంగ్రెస్ భావిస్తోంది. ప్రభుత్వ వ్యతిరేక ఓటు తమకు లాభిస్తుందని భావిస్తున్నారు.

తెలంగాణ కాంగ్రెస్: కమ్యూనిస్టులకు కాంగ్రెస్ ఎన్ని సీట్లు కేటాయిస్తుంది?

పొత్తు ఖాయమైతే కాంగ్రెస్ వామపక్షాలకు ఎన్ని సీట్లు ఇస్తాయి

తెలంగాణ కాంగ్రెస్-వామపక్షాలు: తెలంగాణ రాజకీయం (తెలంగాణ రాజకీయం) కొత్త రూపు సంతరించుకోనుంది. ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న నేపథ్యంలో కొత్త కూటమి ఆవిర్భవిస్తోంది. కమ్యూనిస్టులతో జతకట్టాలని కాంగ్రెస్‌ చెబుతోంది. ఇప్పటికే జాతీయ స్థాయిలో ప్రతిపక్ష కూటమి (ఇండియా) పేరుతో ఒకే వేదికపై ఉన్న పార్టీలు తెలంగాణలో కూడా అదే గొడుగు కిందకు రావాలని చూస్తున్నాయి. ఇప్పటికే ఒక రౌండ్ చర్చలు పూర్తి కాగా, ఏఐసీసీ ప్రధాన కార్యదర్శి కేసీ వేణుగోపాల్ తో సీపీఐ నేత నారాయణ భేటీ కావడం పొత్తు ఖాయమనే సంకేతాలిచ్చింది. మరి పొత్తుల సమీకరణాలు ఎలా ఉండబోతున్నాయి? కమ్యూనిస్టులకు కాంగ్రెస్ ఎన్ని సీట్లు కేటాయించాలనుకుంటున్నది?

రూసా బాస్ కటీఫ్ చెప్పడంతో గాంధీభవన్ ఎర్ర జెండాలను తనవైపు తిప్పుకుంటోంది. తొలి జాబితా ప్రకటనతో పాటు ఏకంగా ఎన్నికల బరిలోకి దిగాలని కేసీఆర్ నిర్ణయించుకున్నారు. దీంతో అప్పటి వరకు కారుతో నడవాలనుకున్న సహచరులకు షాక్ తగిలింది. హడావుడిగా సమావేశాలు.. కొత్త పొత్తులపై చర్చ జరిగింది. దీన్ని గమనించిన కాంగ్రెస్ వామపక్షాలకు దోస్తీ అందిస్తోంది.

కాంగ్రెస్‌తో కామ్రేడ్స్‌ దోస్తీ శరవేగంగా సాగుతోంది. టీ కాంగ్రెస్ ఇన్‌ఛార్జ్ మాణిక్‌రావు ఠాక్రేతో సీపీఐ నేతలు చర్చలు జరిపారు. సీపీఐకి నాలుగు సీట్లు కావాలని ప్రతిపాదించగా ఒక సీటు ఇచ్చేందుకు కేసీఆరే సిద్ధపడినట్లు సమాచారం.

నారాయణ ఖమ్మంలో సీట్లు అడగగా.. ఖమ్మంలో జనరల్ సీట్లు ఇచ్చే పరిస్థితి లేదని, రిజర్వ్ డ్ సీట్లలో ఏదో ఒకటి ఇస్తామని కాంగ్రెస్ నేతలు చెప్పినట్లు సమాచారం. అయితే ఇదే ప్రతిపాదనను సీపీఎంకు కూడా పంపాలని కేసీ వేణుగోపాల్ నారాయణకు సూచించినట్లు తెలుస్తోంది. సీపీఐ, సీపీఎంలకు చెరో టికెట్‌పై అభ్యంతరం లేదని, పొత్తుకు సిద్ధమని సంకేతాలు పంపారు. అయితే మరోసారి సొంత పార్టీతో పాటు సీపీఎంతోనూ చర్చించి తమ నిర్ణయాన్ని తెలియజేస్తామని నారాయణ చెప్పినట్లు తెలుస్తోంది. కాంగ్రెస్‌తో పొత్తుకు నారాయణ పూర్తి సంసిద్ధత వ్యక్తం చేశారు.

ఇది కూడా చదవండి: కాంగ్రెస్ అభ్యర్థుల ప్రకటన వాయిదా.. కారణమేంటి?

తెలంగాణలో కమ్యూనిస్టు పార్టీలతో కలిసి ఎన్నికలకు వెళితే కలిసి వస్తుందని కాంగ్రెస్ భావిస్తోంది. ప్రభుత్వ వ్యతిరేక ఓటు తమకు లాభిస్తుందని భావిస్తున్నారు. కమ్యూనిస్టులతో కలిసి వెళితే దాదాపు 30 నుంచి 35 నియోజకవర్గాల్లో లాభపడుతుందని లెక్కలు వేసుకున్నారు. ఇప్పటికే జాతీయ స్థాయిలో విపక్షాల కూటమిలో చేతులు కలిపిన కాంగ్రెస్, కమ్యూనిస్టు నేతలు.. రాష్ట్రంలోనూ కలిస్తే మంచి సూచన వస్తుందని భావిస్తున్నారు. కేంద్రంలో బీజేపీకి, రాష్ట్రంలో బీఆర్‌ఎస్‌కు వ్యతిరేకంగా గళం వినిపించే బలం పెరుగుతుందని భావిస్తున్నారు. అందుకే సీపీఐ, సీపీఎంలకు ఒక్కో టిక్కెట్టు ఇవ్వాలని ప్రతిపాదన పెట్టారు.

ఇది కూడా చదవండి: కాంగ్రెస్ భారీ రిక్రూట్‌మెంట్ ప్లాన్.. ఇంతకీ ఎవరెవరు చేరుతున్నారు? క్షణం ఎప్పుడు?

ఈ మొత్తం పొత్తు చర్చలో ట్విస్ట్ పాయింట్ ఏంటంటే.. కమ్యూనిస్టులు కోరిన చోట కాకుండా వేరే చోట కేటాయించాలని కాంగ్రెస్ నిర్ణయించింది. దీనిపైనే సహచరులు వాగ్వాదానికి దిగుతున్నారు. అయితే కాంగ్రెస్ ప్రతిపాదనకు కమ్యూనిస్టులు అంగీకరిస్తారా? లేక కామ్రేడ్స్ కోసం హస్తం నేతలు కాస్త మెత్తబడతారా? అనేది చూడాల్సి ఉంది. మొత్తానికి ఈ కూటమి ఎటువైపు మొగ్గు చూపుతుందనేది ఆసక్తికరంగా మారింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *