ఎక్సైజ్‌ మంత్రి: ఎక్సైజ్‌ మంత్రిని త్వరగా బర్తరఫ్‌ చేయాలి… విషయం ఏంటంటే..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-07T08:33:04+05:30 IST

మనీలాండరింగ్ కేసులో కటకటాల పాలై పుళల్ సెంట్రల్ జైలులో ఉన్న శాఖేతర మంత్రి, మంత్రి సెంథిల్ బాలాజీకి.

ఎక్సైజ్‌ మంత్రి: ఎక్సైజ్‌ మంత్రిని త్వరగా బర్తరఫ్‌ చేయాలి... విషయం ఏంటంటే..

– హైకోర్టు తీర్పుతో సీఎం వైఖరి మారింది

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): మనీలాండరింగ్ కేసులో కటకటాల పాలై పుళల్ సెంట్రల్ జైలులో ఉన్న మంత్రి సెంథిల్ బాలాజీకి మరింత చిక్కుముడి వచ్చి పడింది. ఆయనను మంత్రి పదవి నుంచి తప్పించాలని ముఖ్యమంత్రి స్టాలిన్ నిర్ణయించిన సంగతి తెలిసిందే. చాలా కాలంగా సెంథిల్ బాలాజీని మంత్రిగా కొనసాగిస్తున్న ముఖ్యమంత్రి తాజాగా హైకోర్టు ఇచ్చిన తీర్పుతో మాట మార్చినట్లు సమాచారం. జడ్జిమెంట్ కాపీని క్షుణ్ణంగా పరిశీలించిన తర్వాత సీఎం ‘తగిన’ నిర్ణయం తీసుకునే అవకాశం ఉన్నట్లు విశ్వసనీయ సమాచారం. గత అన్నాడీఎంకే ప్రభుత్వ హయాంలో రవాణా శాఖ మంత్రిగా పనిచేసిన సెంథిల్ బాలాజీ ఉద్యోగాలు ఇప్పిస్తానని పలువురిని మోసం చేసిన కేసులో ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ అధికారులు అరెస్ట్ చేసిన సంగతి తెలిసిందే. అయితే సెంథిల్ బాలాజీ శాఖలను ఇతరులకు అప్పగించిన ముఖ్యమంత్రి స్టాలిన్.. శాఖ లేకుండానే ఆయనను మంత్రిగా కొనసాగించారు. దీన్ని సవాల్ చేస్తూ ‘దేశీయ మక్కల్ కట్చి’ నేత ఎంఎల్ రవి, కొలత్తూరుకు చెందిన ఎస్.రామకృష్ణన్, అన్నాడీఎంకే మాజీ ఎంపీ జయవర్ధన్ తదితరులు మద్రాసు హైకోర్టును ఆశ్రయించారు.

ఈ సందర్భంగా హైకోర్టు తీవ్ర వ్యాఖ్యలు చేసింది. పోర్ట్‌ఫోలియో లేని మంత్రిని కొనసాగించడం అనైతికం. మంత్రిగా కొనసాగడం వల్ల రాష్ట్రానికి ఎలాంటి ప్రయోజనం లేనప్పుడు, ఎలాంటి బాధ్యతలు ఇవ్వకుండా శాఖ లేకుండా మంత్రిగా కొనసాగడం రాజ్యాంగ విరుద్ధమని ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసింది. సుపరిపాలనకు, స్వచ్ఛమైన పాలనకు ఇది ఏమాత్రం ప్రయోజనకరం కాదని ఘాటు వ్యాఖ్యలు చేస్తూ ఆయన్ను కొనసాగించాలన్నదే ముఖ్యమంత్రి నిర్ణయమని మంగళవారం పేర్కొన్న సంగతి తెలిసిందే. దీనిపై అధికార పార్టీ నేతలు కూడా ఒకింత అసంతృప్తితో ఉన్నట్లు తెలుస్తోంది. అరెస్టు చేసిన మంత్రిని తొలగిస్తున్నట్లు గవర్నర్ ముందుగా ప్రకటించినా.. ముఖ్యమంత్రి అంగీకరించలేదు. గవర్నర్‌కు ఆ హక్కు లేదంటూ ఏకకాలంలో ఆర్డినెన్స్‌తో శాఖ లేకుండానే సెంథిల్ బాలాజీని మంత్రిగా ప్రకటించారు. అయితే హైకోర్టు చేసిన వ్యాఖ్యలను సీఎం సీరియస్ గా తీసుకున్న సంగతి తెలిసిందే. హైకోర్టు ఆదేశాలు మాత్రమే ఇచ్చినా.. వాటిని పాటించడమే ఉత్తమమని సీఎం భావిస్తున్నట్లు సమాచారం. అయితే హైకోర్టు కాపీని క్షుణ్ణంగా అధ్యయనం చేసి తగిన నిర్ణయం తీసుకోవాలని భావిస్తున్నట్లు సమాచారం. నిజానికి శాఖ లేకుండా సెంథిల్ బాలాజీని మంత్రిగా కొనసాగించేందుకు డీఎంకే శ్రేణులు కూడా విముఖత వ్యక్తం చేస్తున్నాయి. మొదటి నుంచి తీవ్ర అవినీతి ఆరోపణలు ఎదుర్కొంటున్న సెంథిల్ బాలాజీపై కూడా స్టాలిన్ తీవ్ర ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. కానీ తర్వాత పరిణామాల్లో సెంథిల్ బాలాజీ డీఎంకేలో చేరడంతో స్టాలిన్ ఆయన పట్ల సానుకూలత వ్యక్తం చేశారు. అయితే అది పార్టీకి చెడ్డపేరు తెచ్చిపెట్టిందని డీఎంకే వర్గాలు అంటున్నాయి. దీన్ని పరిగణనలోకి తీసుకున్న సీఎం త్వరలో సెంథిల్ బాలాజీపై వేటు వేయడానికి సిద్ధమయ్యారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-07T08:33:04+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *