ఏపీలో రివర్స్ పోలీసింగ్ – ప్రజల తిరుగుబాటుకు పరిష్కారం!

ఎవరైనా తమపై దాడి చేస్తే… తిరిగి పోరాడే హక్కు వారికి ఉంటుంది. ఆత్మరక్షణ కోసం హత్య చేయడం నేరం కాదని చట్టాలు చెబుతున్నాయి. కానీ ఏపీలో మాత్రం దాడులు చేసేది వైసీపీ. వెనక్కి తిరిగితే హత్యాయత్నం కింద కేసులు నమోదు చేస్తామన్నారు. ఇక్కడ అసలు ట్విస్ట్ ఏంటంటే.. దాడి చేసిన వారిపై ఎలాంటి కేసులు లేవు. కళ్ల ముందు కనిపించినా జనాలు ఈవ్ అనుకుంటారని తెలిసినా పోలీసులు మాత్రం స్వేచ్ఛగా రివర్స్ పోలీసింగ్ చేస్తున్నారు.

వైసీపీ నేతలైతే చట్టం వర్తించదా?

ఏపీలో నేరాలు, దారుణాలు రోజురోజుకు సంచలనం రేపుతున్నాయి. రాజకీయ నేరాల గురించి చెప్పాల్సిన పనిలేదు. వైసీపీ నాయకుడి ట్యాగ్ ఉంటే కనీసం కేసు కూడా పెట్టబోమని పోలీసులు ధీమా వ్యక్తం చేస్తున్నారు. ప్రతిపక్ష నేతలపై దాడులు చేస్తున్నారు. సభల్లో సభలు తంటాలు పడుతున్నాయి. దాడి చేసేందుకు స్పష్టమైన ఏర్పాట్లతో వస్తున్నారు. అయితే వీరికి పోలీసుల సాయం అందుతోంది కానీ వారిని అడ్డుకునే ప్రయత్నం చేయడం లేదు. పోలీసుల నిర్లక్ష్యం వల్ల ఎదురయ్యే పరిస్థితుల్లో తమను తాము రక్షించుకునేందుకు ఎదురుదాడికి దిగితే.. బాధితులపై హత్యాయత్నం కేసులు నమోదు చేస్తారు.

పోలీసులను కొట్టినా కేసులు లేవు… అదేనా ఖాకీ పౌరుషం?

వైసీపీ నేతలు పోలీసులను కొట్టినా కేసులుండవు. ఈ మధ్య కాలంలో పోలీస్ స్టేషన్లపై దాడులు ఎన్ని జరిగినా లెక్కలేదు. ముప్పాళ్ల పోలీస్ స్టేషన్ లో ఓఎస్ఐ ముక్కు పగలగొట్టాడు.. వైసీపీ నేత రౌడీషీటర్. ఓ ఎస్‌ఈబీ పోలీస్ స్టేషన్‌పై దాడి చేసి మహిళా పోలీసుపై వేధింపులకు పాల్పడితే.. కేసు వీడలేదు.. మహిళా పోలీసుపై ఆ శాఖ వేధింపులకు పాల్పడిందని ఆరోపించారు. లోకేష్ పాదయాత్రలో రాళ్లదాడి, సోడా బుడగలు రావడంతో పోలీసులకు కూడా గాయాలయ్యాయి. అయితే దాడి చేసిన వారిపై ఎలాంటి కేసులు లేవు. ఆయన ఖాకీ వేషం పౌరుషాన్ని పోలీసులు పూర్తిగా మడతపెట్టినట్లు అర్థమవుతోంది.

ఇలాంటివి ప్రజలలో తిరుగుబాటుకు కారణమవుతాయి!

చట్టాన్ని కొందరికే వర్తింపజేసి… ఇష్టానుసారంగా కేసులు పెడుతున్నారు. ఇది వారిలో అభద్రతా భావాన్ని పెంచుతుంది. పోలీసులు వారికి రక్షణ లేదు.. ప్రమాదకరం… తమను తాము రక్షించుకోవాలంటే తిరుగుబాటు తప్పదని భావించే పరిస్థితి ఏర్పడుతుంది. ఇప్పుడు అలాంటి సూచనలు తాత్కాలికంగా కనిపిస్తున్నాయి. ప్రజల్లో అసహనాన్ని పెంచే సంఘటన ఏదైనా జరిగితే పోలీసులపై తిరుగుబాటు తప్పదు. ఆ తర్వాత పరిణామాలు ఊహించలేం. వ్యక్తులను ఎప్పుడూ తక్కువ అంచనా వేయకూడదని చరిత్ర మనకు బోధిస్తుంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *