అత్యంత ఖరీదైన కాఫీ: పిల్లి మలంతో చేసిన కాఫీ ప్రపంచంలోనే అత్యంత ఖరీదైన మరియు రుచికరమైన కాఫీ.

పిల్లి మలంతో తయారు చేయబడిన ఒక రకమైన కాఫీ ప్రపంచంలోనే అత్యంత ఖరీదైన మరియు రుచికరమైన కాఫీ అని పిలుస్తారు.

అత్యంత ఖరీదైన కాఫీ: పిల్లి మలంతో చేసిన కాఫీ ప్రపంచంలోనే అత్యంత ఖరీదైన మరియు రుచికరమైన కాఫీ.

అత్యంత ఖరీదైన కాఫీ..సివెట్ క్యాట్ కాఫీ

అత్యంత ఖరీదైన కాఫీ..సివెట్ క్యాట్ కాఫీ: ప్రపంచవ్యాప్తంగా చాలా మంది టీ తాగుతున్నా కాఫీ రుచి మాత్రం వేరు. చిక్కటి పాలలో కాఫీ పొడి వేసి బాగా మరిగించి తాగితే. కాఫీలో టీలో ఉన్నన్ని రకాలు లేవు. కానీ కాఫీ రేంజ్ వేరు. అలాంటి ప్రత్యేక కాఫీ గురించి మాట్లాడుకుందాం. ఇది కేవలం అలాంటి కాఫీ మాత్రమే కాదు, ప్రపంచంలోనే అత్యంత ఖరీదైన కాఫీ. అయితే ఈ కాఫీ ఏం చేస్తుందో తెలిస్తే వాంతులు చేసుకుంటారు.

ఎందుకంటే ప్రపంచంలోనే అత్యంత ఖరీదైన టేస్టీ కాఫీగా పేరొందిన ఈ కాఫీ పిల్లి మలంతో తయారైంది. పిల్లి మలంలో ఉండే కాఫీ గింజలతో ఈ కాఫీని తయారు చేస్తారు. ఆ గింజలతో చేసిన కాఫీని రుచి చూస్తే, కాఫీలోని అమృతం కూడా దాని రుచి కంటే ముందు పని చేస్తుంది. ఇది ప్రపంచంలోనే అత్యంత రుచికరమైన కాఫీగా మాత్రమే కాకుండా అత్యంత ఖరీదైన కాఫీగా కూడా మారింది.

ప్రపంచంలోనే అత్యంత ఖరీదైన ఈ వినూత్న కాఫీ, సివెట్ క్యాట్స్ (అత్యంత ఖరీదైన కాఫీ) విసర్జన నుండి సేకరించిన కాఫీ గింజలతో తయారు చేయబడింది. సివెట్ కాఫీ గింజలను తినే పిల్లి. అలా తిన్న తర్వాత, వారి కడుపులో జీర్ణం అయిన తర్వాత మాత్రమే, ఈ కాఫీ గింజల యొక్క అద్భుతమైన రుచి పెరుగుతుంది. రుచి పెరుగుతుంది. ఇండోనేషియాలో పిల్లులు తిని విసర్జించిన కాఫీ గింజలను సేకరించే బీన్ కాఫీకి మంచి క్రేజ్ ఏర్పడింది. సివెట్ యొక్క మలంలో కనిపించే ఈ కాఫీ గింజలు అద్భుతమైన రుచిని కలిగి ఉన్నాయని 19వ శతాబ్దంలో ఇండోనేషియాలో కనుగొనబడింది. ఈ విధంగా సేకరించిన విత్తనాలు చాలా ఖరీదైనవి, ఒక పౌండ్ విత్తనాలను US డాలర్ల చొప్పున విక్రయిస్తారు.

కోవిడ్-19: కరోనా చికిత్స తర్వాత పసిపిల్లల కళ్లు నీలం రంగులోకి మారాయి

ఇది చాలా ప్రజాదరణ పొందినప్పటికీ, ఈ కాఫీ పిల్లి పూప్ నుండి తయారు చేయబడిందని నమ్మడం కష్టం, కానీ ఇది నిజం. అయితే ఆ కాఫీ కోసం ఉవ్విళ్లూరుతున్న వారు చాలా మందే ఉన్నారు. అందుకే అత్యంత ఖరీదైన కాఫీ (వరల్డ్స్ మోస్ట్ ఖరీదైన కాఫీ)గా రికార్డు సృష్టించింది. ఇండోనేషియాలో దీనిని కోపి లువాక్ లేదా సివెట్ క్యాట్ కాఫీ అంటారు.

సివెట్ అనేది పిల్లి లాంటి క్షీరదం. దీన్ని తెలుగులో పునుగు పిల్లి అంటారు. ఇండోనేషియా, సుమత్రా, జావా మరియు బాలిలలో, కోపి లుయాక్ అని పిలువబడే ఒక రకమైన కాఫీ చెర్రీని పండిస్తారు. ఇవి చాలా చేదుగా ఉంటాయి. వీటిని నేరుగా కాఫీకి ఉపయోగిస్తే కాఫీ చేదు కషాయంలా ఉంటుంది. కానీ పిల్లి ఆ విత్తనాలను తిని విసర్జించిన తర్వాత, విత్తనాలు అద్భుతమైన రుచి చూస్తాయి.

చాలా చేదు కాపీ చెర్రీస్ పిల్లి ఆహారంగా తింటారు. పునుపు పిల్లికి ఈ చెర్రీస్ అంటే చాలా ఇష్టం. అందుకే వాటిని తెగ తింటున్నారు. కాఫీ గింజలు తిన్నప్పుడు ఆహారం ద్వారా విసర్జించే అద్భుతమైన రుచి ఉంటుంది. పిల్లి కడుపులోని ఎంజైమ్‌లే ఇందుకు కారణమని శాస్త్రవేత్తలు భావిస్తున్నారు. ఈ ఎంజైమ్‌లు కాఫీ గింజల్లోకి చొచ్చుకుపోయి వాటి రసాయన స్వభావాన్ని పూర్తిగా మారుస్తాయి. విత్తనాలను జీర్ణం చేసే ప్రక్రియ వాటికి కొత్త రుచిని జోడించి బయటకు వస్తుంది.

లూసియానా: కోల్పోయిన 100 ఏళ్ల తాబేలు మళ్లీ కుటుంబంతో కలిసింది.. ఎలా?

కాఫీ గింజలను పిల్లి మలం నుండి వేరు చేసి బాగా శుభ్రం చేస్తారు. వాటిని సేకరించి శుభ్రం చేసి వాటితో కాఫీ తయారు చేస్తారు. ఈ కాఫీ తయారీలో పిల్లి కీలకం కాబట్టి ఈ కాఫీ గింజలకు విపరీతమైన డిమాండ్ ఉంది. ధర ఆకాశంలో ఉంది. ఈ పిల్లులను పంజరంలో ఉంచి కాఫీ చెర్రీలతో తినిపిస్తారు. వారి మలాన్ని సేకరించి శుభ్రం చేస్తారు. కాఫీ తయారీదారులు ఈ ఫెరల్ పిల్లులను ట్రాప్ చేయడం మరియు అదనపు మలాన్ని సేకరిస్తున్నారు, ఇది జంతు ప్రేమికుల నుండి వ్యతిరేకతకు దారితీసింది.

భారతదేశంలో, పిల్లులు అంతరించిపోతున్న జాతి అని తెలుసు. ఇక్కడ ఇంకో విషయం చెప్పాలి. పునుగు పిల్లి అంటే తిరుమల కొండలపై కొలువై ఉన్న శ్రీ వేంకటేశ్వర స్వామి. ఎందుకంటే పునుగు పిల్లి నుంచి సేకరించిన నూనెను శ్రీవారికి వేస్తారు. పిల్లి పేడ నూనెను సేకరించి భద్రపరిచి స్వామికి ప్రత్యేక అలంకరణగా పూస్తారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *