హైదరాబాద్ వర్షం : హైదరాబాద్‌లో మళ్లీ భారీ వర్షం, బయటకు రావద్దని హెచ్చరించింది

3 సెంటీమీటర్ల నుంచి 5 సెంటీమీటర్ల వర్షం కురిసే అవకాశం ఉందని వాతావరణ శాఖ అధికారులు తెలిపారు. హైదరాబాద్‌లో భారీ వర్షం

హైదరాబాద్ వర్షం : హైదరాబాద్‌లో మళ్లీ భారీ వర్షం, బయటకు రావద్దని హెచ్చరించింది

హైదరాబాద్ వర్షం

హైదరాబాద్‌లో భారీ వర్షం: హైదరాబాద్‌లో మళ్లీ భారీ వర్షం కురుస్తోంది. నగరంలోని పలు ప్రాంతాల్లో వర్షం కురుస్తోంది. కుండపోత వర్షం కారణంగా లోతట్టు ప్రాంతాలు జలమయమయ్యాయి. రోడ్లపై నీళ్లు నిలిచాయి. దీంతో వాహనదారులు తీవ్ర ఇబ్బందులు పడుతున్నారు. చాలా చోట్ల ట్రాఫిక్ జామ్ అయింది.

నగరంలోని పలు ప్రాంతాల్లో మోస్తరు నుంచి భారీ వర్షాలు కురుస్తున్నాయి. సెరిలింగంపల్లి, కూకట్‌పల్లి, సికింద్రాబాద్‌, ఖైరతాబాద్‌ మండలాల్లోని పలు సర్కిళ్లలో భారీ వర్షం కురుస్తోంది. 3 సెంటీమీటర్ల నుంచి 5 సెంటీమీటర్ల వర్షం కురిసే అవకాశం ఉందని వాతావరణ శాఖ అధికారులు తెలిపారు.

ఇది కూడా చదవండి..జైసల్మేర్: జైసల్మేర్‌లో భానుడు భగభగలు.. 43.5 డిగ్రీల రికార్డు ఉష్ణోగ్రత, 74 ఏళ్లలో ఇదే తొలిసారి

నగరంలో భారీ వర్షం కారణంగా జీహెచ్‌ఎంసీ మేయర్ గద్వాల్ విజయలక్ష్మి అప్రమత్తమయ్యారు. నగర ప్రజలు అప్రమత్తంగా ఉండాలని సూచించారు. నగర వాసులకు కీలక సూచనలు చేశారు. ప్రజలు వీలైనంత వరకు ఇళ్లలోనే ఉండాలి. అత్యవసరమైతే బయటికి రావద్దు. వర్షాల వల్ల ఎలాంటి ఇబ్బందులు తలెత్తినా జీహెచ్‌ఎంసీ-డీఆర్‌ఎఫ్‌ కంట్రోల్‌ రూం నంబర్‌లకు (040-21111111, 9000113667) కాల్‌ చేయాలని మేయర్‌ కోరారు. మాన్‌సూన్‌ ఎమర్జెన్సీ బృందాలు, ఈవీడీఎం బృందాలు రంగంలోకి దిగాలని మేయర్‌ ఆదేశించారు.

ఆదివారం (సెప్టెంబర్ 10) సాయంత్రం నగరంలో ఒక్కసారిగా వాతావరణం మారిపోయింది. కారు పొగమంచు కమ్ముకుంది. ఉరుములు, మెరుపులతో కూడిన భారీ వర్షం కురుస్తోంది.

ఇది కూడా చదవండి..మినీ జమిలి ఎన్నికలు: మినీ జమిలి ఎన్నికల దిశగా కేంద్రం అడుగులు..11 రాష్ట్రాల అసెంబ్లీలకు ఎన్నికలు!

రానున్న 24 గంటల్లో తెలంగాణ రాష్ట్రంలో ఓ మోస్తరు నుంచి భారీ వర్షాలు కురుస్తాయని హైదరాబాద్ వాతావరణ కేంద్రం తెలిపింది. మంచిర్యాల, నిజామాబాద్, కరీంనగర్, పెద్దపల్లి, జయశంకర్ భూపాలపల్లి, ములుగు, వరంగల్, హన్మకొండ, జనగాం, వికారాబాద్, సంగారెడ్డి, మేడ్, కామారెడ్డి జిల్లాల్లో భారీ వర్షాలు కురుస్తున్నాయి. ఆ జిల్లాలకు వాతావరణ కేంద్రం ఎల్లో అలర్ట్ ప్రకటించింది. కొన్ని చోట్ల ఉరుములు, మెరుపులతో కూడిన ఓ మోస్తరు వర్షాలు కురుస్తాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *