కేరళలోని కోజికోడ్‌లో ఇద్దరు జ్వరంతో బాధపడుతున్నారు

చివరిగా నవీకరించబడింది:

కేరళలోని కోజికోడ్‌లో జ్వరం కారణంగా రెండు “అసహజ మరణాలు” నమోదవడంతో ఆరోగ్య శాఖ హెచ్చరిక జారీ చేసింది. ఈ మరణాలకు నిపా వైరస్ సోకే కారణమని ఆరోగ్య అధికారులు అనుమానిస్తున్నారు. కోజికోడ్‌లోని ఓ ప్రైవేట్‌ ఆస్పత్రిలో చికిత్స పొందుతూ ఇద్దరూ మరణించారు.

నిపా వైరస్: కేరళలో నిపా వైరస్..

నిపా వైరస్: కేరళలోని కోజికోడ్‌లో జ్వరం కారణంగా రెండు “అసహజ మరణాలు” నమోదవడంతో ఆరోగ్య శాఖ హెచ్చరిక జారీ చేసింది. ఈ మరణాలకు నిపా వైరస్ సోకే కారణమని ఆరోగ్య అధికారులు అనుమానిస్తున్నారు. కోజికోడ్‌లోని ఓ ప్రైవేట్‌ ఆస్పత్రిలో చికిత్స పొందుతూ ఇద్దరూ మరణించారు. ముగ్గురు చిన్నారులతో సహా మొత్తం నలుగురు రోగులు ఆస్పత్రిలో చికిత్స పొందుతున్నారు.

పూణే నమూనాలు..(నిపా వైరస్)

చనిపోయిన వారిలో ఒకరికి 22 ఏళ్ల బంధువు ప్రస్తుతం ఆసుపత్రి ఇంటెన్సివ్ కేర్ యూనిట్‌లో ఉన్నారు. అలాగే, 4, 9 సంవత్సరాల వయస్సు గల ఇద్దరు పిల్లలు మరియు 10 నెలల శిశువు ఒక ప్రైవేట్ ఆసుపత్రిలో చికిత్స పొందుతున్నారు. పేషెంట్ శాంపిల్స్‌ను పూణేలోని నేషనల్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ వైరాలజీ (ఎన్‌ఐవి)కి పంపారు. మంగళవారం సాయంత్రానికి ఫలితాలు వెలువడనున్నాయి, ఆ తర్వాత నిపా వైరస్ ఇన్‌ఫెక్షన్‌ని నిర్ధారించవచ్చు. పరిస్థితిని సమీక్షించేందుకు రాష్ట్ర ఆరోగ్య శాఖ మంత్రి వీణా జార్జ్ అధ్యక్షతన ఉన్నత స్థాయి సమావేశం జరిగింది.

కోజికోడ్‌లో రెండుసార్లు..

కోజికోడ్‌లో గతంలో రెండు నిపా వైరస్ వ్యాప్తి చెందింది, ఒకటి 2018లో మరియు మరొకటి 2021లో. 2018లో మొదటి వ్యాప్తి సమయంలో, మొత్తం 23 కేసులు గుర్తించబడ్డాయి. నిపా వైరస్ ఇన్ఫెక్షన్ వివిధ మార్గాల్లో వ్యక్తమవుతుంది. ఈ వైరస్ గబ్బిలాల ద్వారా మనుషులకు మరియు పందుల వంటి ఇతర జంతువులకు వ్యాపిస్తుంది. సోకిన జంతువుతో లేదా లాలాజలం లేదా మూత్రం వంటి దాని శరీర ద్రవాలతో సన్నిహిత సంబంధం ద్వారా ప్రజలు వ్యాధి బారిన పడవచ్చు. నిపా వైరస్‌ను తొలిసారిగా 1999లో మలేషియా, సింగపూర్‌లో గుర్తించారు. వ్యాప్తి 100 మందికి పైగా మరణాలకు కారణమైంది.

ఈ వ్యాధి భారతదేశంలో 2001లో మొదటిసారిగా నివేదించబడింది. ఆరేళ్ల తర్వాత మళ్లీ వ్యాప్తి చెందడం వల్ల 50 మంది ప్రాణాలు కోల్పోయారు. నిపా ఇన్ఫెక్షన్ శ్వాసకోశ సమస్యల నుండి మెదడువాపు వరకు సమస్యలను కలిగిస్తుంది. నిపా ఇన్‌ఫెక్షన్ యొక్క పొదిగే కాలం 4 నుండి 21 రోజుల వరకు ఉంటుంది. తొలిదశలో జ్వరం, తలనొప్పి, తల తిరగడం మరియు వాంతులు వంటి లక్షణాలు కనిపిస్తాయి.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *