చంద్రబాబు: చంద్రబాబు చేయి భారత్ కూటమి ఆగిపోయింది.. సేఫ్ గేమ్ ఆడేందుకు మొగ్గు చూపిన సీబీఎన్!

ఏపీలో ఇప్పుడున్న ప్రత్యేక పరిస్థితులతో చంద్రబాబు పూర్తిగా సేఫ్ గేమ్ ఆడేందుకు మొగ్గు చూపుతున్నారని పరిశీలకులు అభిప్రాయపడుతున్నారు.

చంద్రబాబు: చంద్రబాబు చేయి భారత్ కూటమి ఆగిపోయింది.. సేఫ్ గేమ్ ఆడేందుకు మొగ్గు చూపిన సీబీఎన్!

చంద్రబాబు నాయుడు లాగేందుకు ఇండియా బ్లాక్ ప్రయత్నిస్తోందా అని తెలుగులో వివరించారు

చంద్రబాబు అరెస్ట్: చంద్రబాబు అరెస్ట్ తర్వాత జరిగిన పరిణామాలు జాతీయ రాజకీయాల్లో కొత్త చర్చకు దారితీశాయి. బాబు అరెస్టు చట్ట విరుద్ధమని పశ్చిమ బెంగాల్ ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ ఖండిస్తే.. ప్రతిపక్ష నేతలను అరెస్టు చేయడం ట్రెండ్‌గా మారిందని యూపీ మాజీ సీఎం అఖిలేష్ యాదవ్ ట్వీట్ చేశారు. (అఖిలేష్ యాదవ్) బాబు అరెస్టును కాంగ్రెస్, కమ్యూనిస్టు పార్టీలు ఇప్పటికే ఖండించాయి. ఇప్పటికైనా బాబు బీజేపీకి దూరంగా ఉండాలని సూచించారు.. ఇదంతా చూస్తుంటే బీజేపీతో దోస్తీకి ప్రయత్నిస్తున్న బాబును తమవైపు లాగేందుకు విపక్ష భారత కూటమి చురుగ్గా పావులు కదుపుతున్నట్లు కనిపిస్తోంది. ఇంతకూ భారత్ కూటమి వ్యూహం ఏమిటి? బాబు ముందున్న ఆప్షన్స్ ఏంటి?

దక్షిణాదిలో భారత్‌ కూటమి కాస్త బలంగానే ఉన్నా ఏపీలో మాత్రం ప్రధానాంశం. ఎందుకంటే ఇక్కడ ప్రాంతీయ పార్టీలు, రాజకీయాల రాజ్యం నడుస్తోంది. భారత కూటమిలో భాగమైన కాంగ్రెస్‌కు ఒకప్పుడు ఏపీలో బలమైన పునాది ఉండేది. రాష్ట్ర విభజన తర్వాత 2014 ఎన్నికల్లో పార్టీ పూర్తిగా కనుమరుగైంది. కానీ ఏపీలోని 25 ఎంపీ సీట్లు ఆ రాష్ట్ర రాజకీయాలపై దృష్టి సారించేందుకు భారత్ కూటమిని తయారు చేసింది. ఈ కూటమికి ఏపీలో కొన్ని ఎంపీ సీట్లు వస్తే.. కేంద్రంలో కూటమికి అధికారం దక్కుతుందని అంచనా. అయితే ఏపీ పార్టీలన్నీ బీజేపీ వైపు చూస్తున్న నేపథ్యంలో టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబు అరెస్ట్‌తో భారత కూటమి అలర్ట్ అయింది. బెంగాల్ సీఎం మమతా బెనర్జీ, యూపీ మాజీ సీఎం అఖిలేష్ యాదవ్ లు బాబును ఆకర్షించే ప్రక్రియ ప్రారంభించారు.

చంద్రబాబు నాయుడు, మమతా-బెనర్జీ

చంద్రబాబు నాయుడు, మమతా-బెనర్జీ (ఫోటో: గూగుల్)

ముఖ్యంగా టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబు అరెస్ట్ పై బీజేపీ వ్యతిరేక కూటమిలోని పార్టీలు ఒక్కొక్కటిగా స్వరం పెంచుతున్నాయి. ఇది రాజకీయ కుట్రగా అభివర్ణించారు. మొదట్లో కమ్యూనిస్టులు, కాంగ్రెస్ నేతలు పరస్పర విరుద్ధ ప్రకటనలు చేసినా పశ్చిమ బెంగాల్ సీఎం మమతా బెనర్జీ బహిరంగ ప్రకటనతో భారత్ కూటమి వ్యూహానికి పదును పెట్టినట్లైంది. ఎలాంటి విచారణ లేకుండా చంద్రబాబు బాబును అరెస్టు చేయడం చట్ట విరుద్ధమని మమతా బెనర్జీ ప్రకటించారు.

అఖిలేష్ యాదవ్, చంద్రబాబు నాయుడు

అఖిలేష్ యాదవ్, చంద్రబాబు నాయుడు (ఫోటో: గూగుల్)

యూపీ మాజీ సీఎం, సమాజ్ వాదీ పార్టీ నేత అఖిలేష్ యాదవ్ కూడా చంద్రబాబు అరెస్టును తప్పుబట్టారు. విపక్ష నేతల అరెస్ట్ దేశంలో ట్రెండ్ గా మారిందని అఖిలేష్ ట్వీట్ చేశారు. స్వార్థ రాజకీయాలు చేసే బీజేపీకి ఎవరూ మిత్రపక్షాలు కాకూడదని.. కేంద్రంలోని ప్రతిపక్ష భారత కూటమిలో అఖిలేష్, మమతా బెనర్జీ ఇద్దరూ కీలక నేతలు.. కాంగ్రెస్ నేతృత్వంలోని భారతదేశాన్ని బలోపేతం చేసేందుకు కృషి చేస్తున్న నేతలు అని చంద్రబాబును తన ఎక్స్ ట్యాగ్ చేయడంపై వ్యాఖ్యానించారు. పొత్తు..ముఖ్య రాష్ట్రాలు, ముఖ్య నేతలపై దృష్టి సారించారు. ప్రస్తుతం భారత్ కూటమిలో తెలుగు రాష్ట్రాలకు చెందిన కమ్యూనిస్టులు తప్ప ప్రధాన పార్టీలేవీ లేకపోవడంతో టీడీపీని కలుపుకుపోయేందుకు భారత కూటమి ప్రయత్నిస్తోందనే చర్చ సాగుతోంది.

2019 ఎన్నికల్లో ఓటమి తర్వాత కేంద్ర రాజకీయాలకు దూరంగా ఉన్న చంద్రబాబు ఇటీవలి జాతీయ రాజకీయ పరిణామాలపై కూడా స్పందించారు. ఏపీలో వచ్చే ఎన్నికల్లో గెలవాలంటే బీజేపీ సహకారం అవసరమని బాబు అభిప్రాయపడ్డారు. మరోవైపు టీడీపీకి దగ్గరైన జనసేనాని పవన్ కూడా బాబు, బీజేపీల మధ్య పొత్తు కోసం తీవ్రంగా ప్రయత్నిస్తున్నారు. అలాంటి సమయంలో చంద్రబాబు అనూహ్యంగా అరెస్టు కావడంతో భారత కూటమిలోని రాజకీయ పార్టీలు రంగంలోకి దిగాయి. కేంద్రంలోని బీజేపీ నేతల సహకారంతోనే బాబు అరెస్ట్ జరిగిందని ఆరోపించారు.

వచ్చే ఎన్నికల్లో తెలుగు రాష్ట్రాల్లో కీలక నేతగా ఉన్న చంద్రబాబును కలుపుకుని పోవడంతో మంచి చేసే అవకాశం ఉందన్న ఉద్దేశంతో బెంగాల్ సీఎం మమతా బెనర్జీ, యూపీ మాజీ సీఎం అఖిలేష్ యాదవ్ లను రంగంలోకి దింపినట్లు పరిశీలకులు చెబుతున్నారు. బాబు అరెస్ట్ పై కాంగ్రెస్ అగ్రనేతలు ఎవరూ ఎలాంటి వ్యాఖ్యలు చేయనప్పటికీ కూటమిలోని ముఖ్య నేతలు బహిరంగంగా స్పందించడంతో బాబుతో పొత్తుకు భారత కూటమి ప్రయత్నిస్తోందన్న ప్రచారం ఊపందుకుంది. అయితే చంద్రబాబు కానీ, టీడీపీ కాని మమత, అఖిలేష్ ప్రకటనలను సానుభూతి సందేశాలుగా చూస్తున్నారు తప్ప మారుతున్న రాజకీయాలకు సంకేతం కాదు. చంద్రబాబు జైల్లో ఉన్న ప్రస్తుత పరిస్థితుల్లో రాజకీయాల గురించి ఆలోచించడం సరికాదని టీడీపీ నేతలు అభిప్రాయపడుతున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: న్యాయం కనుచూపు మేరలో కనిపించడం లేదని తెలిసినప్పుడు కత్తితో పోరాడడమే సరైనది: సిద్ధార్థ్ లూత్రా సంచలన వ్యాఖ్యలు

వచ్చే ఎన్నికల్లో గెలవాలంటే బీజేపీ సహకారం కావాలి కాబట్టి చంద్రబాబును జాతీయ రాజకీయాలకు దూరం చేశారన్నది 100% నిజం. రాష్ట్రంలో అధికారంలో ఉన్న వైసీపీ, కేంద్రంలో అధికారంలో ఉన్న బీజేపీతో ఏకకాలంలో పోరు కుదరదనే వ్యూహంతో చంద్రబాబు మౌనం వహిస్తున్నారు. బీజేపీకి దగ్గరవ్వాలని ప్రయత్నిస్తూనే వైసీపీపై రాజీ లేకుండా పోరాడుతున్నారు. అదే స మ యంలో బీజేపీ, వైసీపీ మ ధ్య సీక్రెట్ దోస్తీ ఉంద న్న ఆరోప ణ ల ను బాబు పెద్ద గా ప ట్టించుకోవ డం లేదు. ఇప్పుడు ఈ రహస్య స్నేహమే చంద్రబాబు అరెస్టుకు కారణమని కమ్యూనిస్టు పార్టీలు ఆరోపిస్తున్నాయి. ఈ విషయాన్ని సీపీఐ జాతీయ నేత నారాయణ స్పష్టం చేశారు.

ఇది కూడా చదవండి: చంద్రబాబు అరెస్ట్ పై కీలక వ్యాఖ్యలు చేసిన సూపర్ స్టార్ రజనీకాంత్ స్పందన

బీజేపీ, వైసీపీ మధ్య ఉన్న సంబంధాలపై ఎవరు ఎలాంటి ప్రకటనలు ఇచ్చినా టీడీపీ మాత్రం ఎలాంటి ప్రకటనలు చేయడం లేదు. ఎట్టిపరిస్థితుల్లోనూ బీజేపీతో శత్రుత్వం పెంచుకునే తప్పు చేయకూడదన్నట్లుగా టీడీపీ నేతలు వ్యవహరిస్తున్నారు. అందుకే భారత్ కూటమి నుంచి సానుభూతి ప్రకటనలు వస్తున్నా.. తొందరపాటు ప్రకటనలు చేయకుండా సంయమనం పాటిస్తున్నారు. ప్రస్తుత పరిస్థితుల్లో భారత్ కూటమి స్నేహ హస్తం అందజేస్తోందని.. జాతీయ రాజకీయాలకు దూరంగా ఉండటమే మంచిదని అంటున్నారు. బీజేపీకి మంచి జరిగినా.. జాతీయ రాజకీయాలకు దూరంగా ఉండడమే సరైన పరిష్కారమని చెబుతున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: చంద్రబాబు అరెస్ట్ పై అశ్వనీదత్ సంచలన వ్యాఖ్యలు

ఒకప్పుడు జాతీయ రాజకీయాల్లో ఓ వెలుగు వెలిగిన చంద్రబాబుకు ఇంతటి సంక్షోభం ఎదురుకాలేదని పరిశీలకులు అంటున్నారు. ఏపీలో ఇప్పుడున్న ప్రత్యేక పరిస్థితులతో చంద్రబాబు పూర్తిగా సేఫ్ గేమ్ ఆడేందుకు మొగ్గు చూపుతున్నారని పరిశీలకులు అభిప్రాయపడుతున్నారు. అయితే ఆపదలో ఉన్న చంద్రబాబును ఆదుకునేందుకు ఇండియా కూటమి ప్రయత్నిస్తోందన్న ప్రచారం జాతీయ స్థాయి రాజకీయాల్లో హాట్ టాపిక్ అవుతోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *