కౌశల్ కేసు – వాస్తవాలన్నీ ప్రజల ముందు!

మాజీ ముఖ్యమంత్రి చంద్రబాబు అరెస్ట్ అయిన స్కిల్ డెవలప్‌మెంట్ కేసులో, కోర్టుల ముందు ప్రజలు నిజానిజాలు తేల్చేలా మీడియా అన్ని వివరాలను ప్రజల ముందు ఉంచుతోంది. సీఐడీ చేసిన ఆరోపణలు, సీఐడీ చేసిన వాంగ్మూలాలు, సీఐడీ రిమాండ్ రిపోర్టు ఇలా ప్రతి అంశంలోనూ కుట్రపూరితంగా వ్యవహరిస్తున్నారనే ఆధారాలు మీడియాలో వస్తున్నాయి.

సిఐడి సిమెన్స్ కేసులో అతిశయోక్తి సాక్షి

ఈ ప్రాజెక్ట్‌తో సీమెన్స్‌కు ఎలాంటి సంబంధం లేదని ఇప్పటివరకు సీఐడీ, సాక్షి చెబుతున్నా… సౌమ్యాద్రి బ్రదర్స్ అనే వ్యక్తితో ఒప్పందం కుదుర్చుకున్నారు.సాక్షి బ్యానర్ కథ రాశారు. అయితే తాజాగా సీమెన్స్‌తో నేరుగా ఒప్పందం కుదుర్చుకున్నట్లు సీఐడీయే చెప్పాల్సి వచ్చింది. ఆ సంస్థకు 58 కోట్లు మాత్రమే వచ్చాయన్నారు. మిగిలిన డబ్బు ఎక్కడికి పోయిందని మీడియా సమావేశంలో సగటు వైసీపీ కార్యకర్తలా అడిగాడు. అసలు డబ్బు ఎక్కడికీ పోలేదనడానికి సోషల్ మీడియాలో అన్ని ఆధారాలు ఉన్నాయి. ఏపీ ప్రభుత్వం, సీమెన్స్, డిజైన్ టెక్ మధ్య ఒప్పందం కుదిరిందని… సాక్షి, సీఐడీ మాత్రం తమకేమీ తెలియదన్నట్లుగా తప్పుడు ప్రచారం చేస్తూనే ఉన్నారు. అయితే అన్ని ఆధారాలు ప్రజల ముందు ఉన్నాయి.

నైపుణ్య శిక్షణ లక్షలాది మంది విద్యార్థులకు జీవితాన్ని అందించింది

మరోవైపు స్కిల్ డెవలప్‌మెంట్‌లో శిక్షణ తీసుకున్నట్లు వేల మంది విద్యార్థులు సోషల్ మీడియాలో సర్టిఫికెట్లు పోస్ట్ చేస్తున్నారు. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ఉన్న స్కిల్ సెంటర్ల ఫొటోలు… వైసీపీ వచ్చిన తర్వాత ప్రచారంలోకి వచ్చిన ఫొటోలు… నైపుణ్య శిక్షణలో దేశంలోనే నంబర్ వన్ గా ఏపీకి అవార్డు వచ్చిందంటూ జనం ముందుకొచ్చారు.

కేబినెట్ నిర్ణయం లేకుండా ఏదైనా జరగదా?

అసలు మొత్తానికి కేబినెట్ ఆమోదం లేదని సీఐడీ చీఫ్ గగ్గోలు పెడుతున్నారు. అసలు కేబినెట్ నిర్ణయం లేకుండా ఒక్క రూపాయి ఖర్చు చేసినా… విడుదల చేసిన అధికారి బాధ్యత వహించాల్సి ఉంటుంది. నైపుణ్య శిక్షణ కోసం అన్ని స్థాయిల్లో క్యాబినెట్ నిర్ణయాలు తీసుకున్నారు. అన్ని చట్టపరమైన విధానాలను అనుసరించినట్లు పివి రమేష్ చెప్పారు. అసలు ఫైల్ పోయిందంటూ ఫైలులోని అంశాలను కోర్టుకు చెబుతున్నారు. ఇది ఎలా చట్టబద్ధం అవుతుందో ప్రజలే నిర్ణయించాలి.

ఒక్క రూపాయి కూడా దుర్వినియోగం అయినట్లు చూపించలేకపోయారు!

మాట్లాడుతూ.. సీఐడీ చీఫ్ సంజయ్.. నిధుల దుర్వినియోగం, షెల్ కంపెనీలకు మళ్లింపు. తమను ఎలా దుర్వినియోగం చేశారో చెప్పలేదు. సాఫ్ట్ వేర్, హార్డ్ వేర్ అన్నీ వచ్చాయని… అద్భుతంగా ఉన్నాయని ఈ ప్రభుత్వం సర్టిఫై చేసింది. మరి నిధులు ఎలా దుర్వినియోగం అవుతున్నాయి. షెల్ కంపెనీల పేరుతో కాకమ్మ కబుర్లు చెబుతోంది. ఒక్క లావాదేవీకి సంబంధించిన ఆధారాలు వెల్లడి కాలేదు. ఇంకా విచారణ కొనసాగుతోందని చెబుతున్నారు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *