ఉత్తరాఖండ్: మదర్సాలలో ఇక నుంచి సంస్కృతం బోధించనున్నట్లు వక్ఫ్ బోర్డు చైర్మన్ ప్రకటించారు

ఇకనుండి, దేవభూమి ఉత్తరాఖండ్‌లోని మదర్సాలలో అరబిక్ మరియు సంస్కృతం బోధించబడుతుంది. ఈ విషయాన్ని వక్ఫ్ బోర్డు చైర్మన్ షాదాబ్ షమ్స్ ప్రకటించారు.

ఉత్తరాఖండ్: మదర్సాలలో ఇక నుంచి సంస్కృతం బోధించనున్నట్లు వక్ఫ్ బోర్డు చైర్మన్ ప్రకటించారు

ఉత్తరాఖండ్ మదర్సాలలో సంస్కృతం బోధించాలి

ఉత్తరాఖండ్ మదర్సాలలో సంస్కృతం బోధిస్తాం: ఇక నుంచి ఉత్తరాఖండ్ మదర్సాలలో సంస్కృతం బోధించనున్నట్లు రాష్ట్ర వక్ఫ్ బోర్డు చైర్మన్ షాదాబ్ షమ్స్ ప్రకటించారు. వక్ఫ్ బోర్డు చైర్మన్ షాదాబ్ షామ్స్ బుధవారం (సెప్టెంబర్ 13, 2023) మదర్సాలలో NCERT సిలబస్‌ను అమలు చేయనున్నట్లు ప్రకటించారు. ఇందులో భాగంగానే మదర్సాల్లో సంస్కృత భాషను కూడా బోధించనున్నట్లు తెలిపారు. ఎపిజె అబ్దుల్ కలాం వంటి స్ఫూర్తిదాయకమైన వ్యక్తుల అడుగుజాడల్లో పిల్లలు నడవడానికి ఇది దోహదపడుతుందని అన్నారు. షాదాబ్ షామ్స్ మాట్లాడుతూ.. పిల్లలను చదివించేందుకు అవసరమైన చర్యలు తీసుకుంటామని ముఖ్యమంత్రి పుష్కర సింగ్ ధామి హామీ ఇచ్చారని తెలిపారు.

మొత్తం 117 మదర్సాల్లో సంస్కృతంతో పాటు ఇంగ్లిష్, అరబిక్ బోధిస్తామని…ఇందులో ఇస్లామిక్ స్టడీస్ సమ్మేళనం ఉంటుందని చెప్పారు. ఎన్‌సీఈఆర్‌టీ సిలబస్‌కు అనుగుణంగా ఈ విద్యా విధానం ఉంటుందన్నారు. నేటి విద్యార్థులకు ఆధునిక విద్య చాలా అవసరం. ఆధ్యాత్మిక విద్యతో పాటు ఆధునిక విద్యను నేర్పిస్తామని తెలిపారు.

సీఎం స్టాలిన్: కక్షసాధింపుల గురించి మాట్లాడడం మానేసి కేంద్ర వైఫల్యాలను ఎండగట్టండి: సీఎం స్టాలిన్ సూచించారు

మర్సలో చదువుతున్న విద్యార్థులకు ఇలాంటి విద్యతో మంచి అవకాశాలు లభిస్తాయని ఆశాభావం వ్యక్తం చేశారు. మదర్సాలలో ఇప్పటి వరకు ఇస్లామిక్, అరబిక్ మాత్రమే బోధించేవారని, ఇక నుంచి సంస్కృత భాష కూడా బోధిస్తామని చెప్పారు. మదర్సాలలో ఇస్లామిక్ సబ్జెక్టులు మాత్రమే బోధించబడుతున్న సంగతి తెలిసిందే.

నవంబర్ 2022 నాటికి, వక్ఫ్ బోర్డు పరిధిలోని అన్ని మదర్సాలు ఉదయం 8 నుండి మధ్యాహ్నం 2 గంటల వరకు తరగతులు నిర్వహిస్తాయని మరియు ఇతర పాఠశాలల మాదిరిగానే యూనిఫాం డ్రెస్ కోడ్‌ను కలిగి ఉంటాయని షామ్స్ ప్రకటించారు. అలాగే రాష్ట్రంలోని అన్ని మదర్సాలను సర్వే చేసేందుకు ఉత్తరాఖండ్ ప్రభుత్వం ఒక కమిటీని ఏర్పాటు చేస్తుందని చెప్పారు.

INDIA Alliance : ఆ టీవీ షోలను మరియు ఆ యాంకర్లను బహిష్కరించాలని ఇండియా అలయన్స్ నిర్ణయించుకుంది

ఉత్తరాఖండ్‌ని దేవభూమి అంటారు. అటువంటి స్వర్గంలో ప్రజలు ఇతరులకు భిన్నంగా ఉంటారు… మన భాష, సంస్కృతి, సంప్రదాయాలు ఇతరులకు భిన్నంగా ఉంటే, మన విద్యా విధానం కూడా ఇతరులకు భిన్నంగా ఉండాలి. మన పిల్లలు మన భాషలను నేర్చుకుని దానికి ప్రాధాన్యతనివ్వాలని అన్నారు. మదర్సాలలో రెండు భాషలను బోధించేందుకు సంస్కృత ఉపాధ్యాయులు, అరబిక్ ఉపాధ్యాయులను నియమిస్తామని చెప్పారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *