తెలంగాణ ప్రజలకు 6 హామీలు – కాంగ్రెస్ బల నిరూపణ

సీడబ్ల్యూసీ సమావేశం అనంతరం తుక్కుగూడలో కాంగ్రెస్ పార్టీ భారీ బహిరంగ సభ నిర్వహించింది. పది లక్షల మందితో ప్రచారం నిర్వహించి ముందస్తు రేంజ్ నిర్ణయించుకున్న రేవంత్ రెడ్డి.. పూర్తి స్థాయిలో ప్రజల్లోకి వెళ్లడంలో సక్సెస్ అయ్యాడు. ఈ సమావేశంలో తెలంగాణ ప్రజలకు ఆరు హామీలు ఇచ్చారు.

మహాలక్ష్మి పథకం ద్వారా పేద మహిళలకు నెలకు రూ.2 వేల 500 ఆర్థిక సాయం, రూ.500కే గ్యాస్ సిలిండర్, రాష్ట్రవ్యాప్తంగా మహిళలకు సీ బస్సుల్లో ఉచిత ప్రయాణం, నిరాశ్రయులైన వారికి ఇళ్ల నిర్మాణానికి రూ.5 లక్షల సాయం. , కార్యకర్తలు, రైతుల కుటుంబాలకు భరోసా ద్వారా 250 చదరపు గజాల ఇంటి స్థలం, రూ. రైతులకు, కౌలు రైతులకు 15,000 పంట పెట్టుబడి సాయం మరియు రూ. వ్యవసాయ కూలీలకు సంవత్సరానికి 12,000. వరి పంటకు క్వింటాల్‌కు రూ.500 బోనస్, గృహజ్యోతి కింద ఒక్కో కుటుంబానికి 200 యూనిట్ల వరకు ఉచిత విద్యుత్, చేయూత పథకం ద్వారా నెలకు రూ.4 వేలు, రాజీవ్ ఆరోగ్యశ్రీ పరిమితిలో రూ.10 లక్షల పెంపు, ఐదు లక్షల సాయం. యువ వికాసం ద్వారా నిరుద్యోగులకు కోచింగ్ తదితర హామీలు ఉన్నాయి.

సమావేశంలో పాల్గొన్న నేతలంతా… కేసీఆర్ పై విరుచుకుపడ్డారు. బీజేపీ, ఎంఐఎం పార్టీలతో కేసీఆర్ కుమ్మక్కయ్యారని ఆరోపించారు. బీజేపీ, ఎంఐఎం కలిసి పనిచేస్తున్నాయని.. రాజకీయాల్లో ఎవరితో పోరాడుతున్నారో అర్థం చేసుకోవాలని పిలుపునిచ్చారు సోనియా.. ప్రజలకు ఇచ్చిన హామీ మేరకు తెలంగాణ ఇచ్చారు. తెలంగాణ ఆవిర్భావంలో కేసీఆర్ కుటుంబం అన్ని ప్రయోజనాలను పొందుతుందన్నారు. సోనియా ఒక్క కుటుంబం కోసమే తెలంగాణ ఇవ్వలేదని రాహుల్ గాంధీ స్పష్టం చేశారు. రైతులు, మహిళలు, విద్యార్థుల కోసం తెలంగాణ ఇచ్చాం. బీఆర్‌ఎస్‌ పాలనలో పేదలకు ఎలాంటి ప్రయోజనం చేకూరలేదన్నారు. ప్రజలకు హామీ ఇచ్చిన కాంగ్రెస్ తెలంగాణను ఏర్పాటు చేసింది. కాంగ్రెస్ అధికారంలోకి రాగానే 6 హామీలను నెరవేరుస్తుందని రాహుల్ హామీ ఇచ్చారు.

తెలంగాణలో కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వం రావాలని సోనియా గాంధీ ప్రకటించారు. అప్పుడే అన్ని వర్గాల ప్రజల అభివృద్ధి సాధ్యమవుతుందనేది ఆమె కోరిక. కాంగ్రెస్ అధికారంలోకి వస్తే తెలంగాణను దేశంలోనే అత్యుత్తమ స్థానంలో నిలబెడతామన్నారు. ప్రజల అభివృద్ధి కోసమే తెలంగాణ రాష్ట్రం ఏర్పడిందన్నారు. రాష్ట్ర ప్రజలను అభివృద్ధి చేయాల్సిన బాధ్యత ఉందన్నారు. తెలంగాణ ప్రజలు కాంగ్రెస్‌కు అండగా నిలవాలని కోరారు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *