అలర్ట్ మెసేజ్ లు: మొబైల్ వినియోగదారులను భయపెడుతున్న హెచ్చరిక సందేశాలు.. కేంద్రం ఏం చెప్పింది?

దేశవ్యాప్తంగా ఉన్న నెట్‌వర్క్ వినియోగదారులందరూ ఈ హెచ్చరిక సందేశాలను స్వీకరిస్తున్నారు. ఈ హెచ్చరికపై కేంద్రం వివరణ ఇస్తూ..

అలర్ట్ మెసేజ్ లు: మొబైల్ వినియోగదారులను భయపెడుతున్న హెచ్చరిక సందేశాలు.. కేంద్రం ఏం చెప్పింది?

వినియోగదారుల కోసం హెచ్చరిక సందేశం,

మొబైల్ మసాజ్ : జేబులో ఉన్న మొబైల్ ఫోన్ ఒక్కసారిగా పెద్దగా అలారం మోగడంతో వినియోగదారులు భయాందోళనకు గురవుతున్నారు. పేలిపోతుందేమోనన్న భయంతో జేబులోంచి ఫోన్ తీసి స్క్రీన్ మీద మెసేజ్ కనిపించింది. ఫోన్‌ని ఒకసారి కొట్టే వరకు పెద్ద శబ్దంతో అలారం సౌండ్ మరియు వైబ్రేషన్ ఫోన్ నుండి వస్తూనే ఉంటాయి. దాదాపుగా మొబైల్ వినియోగదారులందరికీ ఇలాంటి అలర్ట్ మెసేజ్ లు వస్తుండటంతో ఏం జరుగుతుందోనన్న భయం నెలకొంది. సాధారణంగా, విదేశాలలో భూకంపాలు మరియు టైఫూన్ల సమయంలో ఇటువంటి హెచ్చరికలు వస్తాయి. అయితే ఇలాంటి మెసేజ్ లు మన దేశంలో కొత్త కావడంతో స్మార్ట్ ఫోన్ మొబైల్ వినియోగదారులు ఆందోళనకు గురవుతున్నారు.

గూగుల్ మ్యాప్: గూగుల్ మ్యాప్‌ను అనుసరిస్తూ కూలిన వంతెనపై కారు నడుపుతూ మరణించిన వ్యక్తి.. అతని కుటుంబం నిర్లక్ష్యంపై గూగుల్‌పై దావా వేసింది.

కొందరు మొబైల్ వినియోగదారులు అదే చెబుతుండగా, మరికొందరు అదే క్లిక్ చేస్తే ఏమవుతుందో అనే భయంతో ఫోన్ పెట్టేస్తున్నారు. ఈ సందేశ హెచ్చరిక సమయంతో సంబంధం లేకుండా మూడు భాషలలో (ఇంగ్లీష్, హిందీ, తెలుగు) పంపబడుతుంది. కొందరు మొబైల్ వినియోగదారులు భయంతో మొబైల్ షాపుల వైపు పరుగులు తీస్తున్నారు. అయితే ఈ మెసేజ్‌లపై స్పందించిన కేంద్రం.. టెస్టింగ్‌లో భాగంగానే వినియోగదారులకు ఇలాంటి అలర్ట్ మెసేజ్ పంపినట్లు కేంద్రం వివరించింది. భయపడాల్సిన పని లేదని స్పష్టం చేశారు.

మొబైల్ హెచ్చరిక

మొబైల్ హెచ్చరిక

దేశవ్యాప్తంగా ఉన్న నెట్‌వర్క్ వినియోగదారులందరూ ఈ హెచ్చరిక సందేశాలను స్వీకరిస్తున్నారు. హెచ్చరికను వివరిస్తూ, “ఇది భారత ప్రభుత్వ టెలికమ్యూనికేషన్ విభాగం ద్వారా సెల్ ట్రాన్స్మిషన్ సిస్టమ్ ద్వారా పంపబడిన నమూనా పరీక్ష సందేశం. దయచేసి ఈ సందేశాన్ని విస్మరించండి. ఈ సందేశం అత్యవసర హెచ్చరిక వ్యవస్థ పరీక్షలో భాగమని పేర్కొంది. , అత్యవసర ప్రసార సామర్థ్యాలను అంచనా వేయడానికి ఒక పరీక్ష. ఈ పరీక్షలు దేశంలోని వివిధ ప్రాంతాల్లో దశలవారీగా నిర్వహించబడతాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *