షర్మిల పార్టీ ప్రకటించిన ఒక్క అభ్యర్థి జంప్!

షర్మిల పాదయాత్రలో తుంగతుర్తి నియోజకవర్గం నుంచి ఆమె పార్టీ తరపున ప్రముఖ గాయకుడు ఏపూరి సోమన్న పోటీ చేస్తారని ప్రకటించారు. అతను తన సోదరుడు అని చెప్పబడింది. అయితే ఇప్పుడు ఏపూరి సోమన్న షర్మిల పార్టీకి గుడ్ బై చెప్పాలని నిర్ణయించుకున్నారు. పార్టీ తరపున పోటీ చేసినా చేయకున్నా ఒకటేనని భావించి షర్మిల బీఆర్‌ఎస్‌లో చేరాలని నిర్ణయించుకున్నారు.

ప్రముఖ గాయకుడు సాయిచంద్ ఇటీవల కన్నుమూశారు. దీంతో BRSకు మంచి ప్రజా కళాకారుడు కొరవడింది. తెలంగాణ ఉద్యమంలో ఆటపాటలతో ప్రముఖ పాత్ర పోషించిన ఏపూరి సోమన్న ఆ లోటును తీరుస్తారని భావించి కేటీఆర్ పార్టీలోకి ఆహ్వానించారు. తెలంగాణ ఏర్పాటైన తర్వాత తెలంగాణ ఉద్యమంలో కీలక పాత్ర పోషించిన సోమన్నకు ప్రభుత్వం కల్చరల్ డైరెక్టర్‌గా ఉద్యోగ అవకాశం కల్పించింది. కానీ ఏపూరి సోమన్న మాత్రం అంతకు మించి ఆశించారు. మంచి అవకాశం లేకపోవడంతో స్వచ్ఛందంగా ఉద్యోగం వదిలేశాడు. కాంగ్రెస్‌లో చేరారు. తన పాటల ద్వారా ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా పోరాడారు. గత ఎన్నికల సమయంలో ఆయన కీలక పాత్ర పోషించారు. తన సాంస్కృతిక బృందంతో కలిసి కాంగ్రెస్ పార్టీ విజయానికి కృషి చేశారు. అయితే కాంగ్రెస్‌లో తనకు గుర్తింపు రాకపోవడంతో షర్మిల ఆ పార్టీలో చేరారు. షర్మిల పాదయాత్రలో భాగంగా తుంగతుర్తి నియోజకవర్గంలో జరిగిన దళిత భేరి బహిరంగ సభలో ఆయన అభ్యర్థిత్వాన్ని అధికారికంగా ప్రకటించారు. 2023లో జరిగే అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో తుంగతుర్తి నియోజకవర్గం నుంచి తమ పార్టీ అభ్యర్థిగా సోమన్న పోటీ చేస్తారని తెలిపారు.

అయితే తాజాగా షర్మిల తన పార్టీని కాంగ్రెస్ పార్టీలో విలీనం చేసేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారు. పార్టీ కార్యకలాపాలను నిలిపివేశారు. దీంతో ఏపూరి సోమన్న అసంతృప్తి వ్యక్తం చేశారు. తన రాజకీయ భవిష్యత్తు మళ్లీ పడిపోతుందని భావించిన ఆయన బీఆర్ఎస్ పార్టీలో చేరాలని నిర్ణయించుకున్నారు. ఏపూరి సోమన్న రాజీనామాతో షర్మిల పార్టీకి షర్మిలను మించిన నేత లేరనిపిస్తోంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *