షెల్ కేసు: చట్టానికి చిక్కి సీఐడీ కుట్రలు

డొల్ల కంపెనీల పేర్లతో డొల్ల కేసులంటూ హంగామా చేస్తున్న సీఐడీ అధికారులు.. చంద్రబాబు అవినీతి చేశారనడానికి ఒక్క ఆధారం కూడా చూపకుండా తమది కుట్ర అని పరోక్షంగా ఒప్పుకోవాల్సి వస్తోంది. చంద్రబాబుకు వ్యతిరేకంగా తమ వద్ద ఆధారాలున్నాయని, కోర్టులకు సమర్పించడం లేదని అదే విషయాన్ని ప్రచారం చేస్తున్నారు. అదే సమయంలో సాక్ష్యాధారాల కోసమే తమకు కస్టడీ కావాలని.. టీడీపీ బ్యాంకు ఖాతాలంటూ విచిత్రమైన వాదనలు చేస్తున్నారు.

టీడీపీ బ్యాంకు ఖాతాలకు ఇప్పటికే అనధికార చెక్ !

టీడీపీ బ్యాంకు ఖాతాలను ఇప్పటి వరకు సీఐడీ తనిఖీ చేయలేదంటే ఎవరూ నమ్మరు. ఎందుకంటే సీఐడీ అధికారులు అనధికారికంగా ఎంతమంది టీడీపీ నేతలు, వారి సన్నిహితుల బ్యాంకు ఖాతా స్టేట్‌మెంట్లు తీసుకున్నారో అందరికీ తెలిసిందే. చివరకు సుప్రీంకోర్టు ప్రధాన న్యాయమూర్తిగా పనిచేసిన ఓ వ్యక్తి కుటుంబ సభ్యుల బ్యాంకు ఖాతాల్లోకి కూడా అనధికార ప్రవేశం పొందాడు. దీనిపై వివాదం కూడా చెలరేగింది. అయితే ఇప్పుడు ఎందుకో కొత్త వాదనలు వినిపిస్తున్నాయి. ఆధారాలు చూపకుండా ఎందుకు డ్రామాలు ఆడుతున్నారో.. అందరికీ క్లారిటీ వస్తోంది.

మనీలాండరింగ్‌కు ఆధారాలు లేవు – షెల్ కంపెనీలు కూడా కాదు!

డబ్బు మళ్లింపుపై సీఐడీ అధికారులు తీవ్ర ఆరోపణలు చేశారు. రూ. 371 కోట్లు దారి మళ్లించారు. ఎలా డైవర్ట్ చేస్తారు… డైవర్షన్ అంటే ఏమిటి.. ఇదంతా కోర్టులకు చెప్పాలి. కనీసం ఏ కోర్టులోనూ దీని ప్రస్తావన లేదు. నోట్ ఫైల్స్ లో ఎక్కడో పీవీ రమేష్ ఏదేదో రాసి.. ఆ చిన్న భాగాన్ని లీక్ చేసి వైరల్ చేస్తున్న సీఐడీ అధికారులు నిజంగా చంద్రబాబుకు గానీ, ఆయన కుటుంబ సభ్యులకు గానీ ఒక్క రూపాయి వచ్చినా బయటపెట్టాలి. అసలు డబ్బు దుర్వినియోగమా, అవినీతి జరిగిందా అనేది కూడా చెప్పలేదు. దుర్వినియోగమైతే…చంద్రబాబు ఎలా బాధ్యత వహిస్తారు…అవినీతి అయితే…చంద్రబాబుకు వచ్చిన డబ్బుల వివరాలను చూపించారు. కానీ దర్యాప్తు సంస్థ సౌలభ్యం దృష్ట్యా అవసరమైన చోటల్లా వాదిస్తోంది.

కుట్రల్లో మామూలు నైపుణ్యం కాదు!

తనపై అవినీతి ఆరోపణలు చేసేందుకు చంద్రబాబు తప్పుడు కేసు పెట్టాల్సి వచ్చింది. దీనికి సీఐడీ అధికారుల నైపుణ్యం చూస్తుంటే కరడుగట్టిన నేరస్తులు కూడా ఇంత దారుణంగా ఆలోచించలేరని అనుకోవచ్చు. కానీ చివరికి ఏమీ చేయలేక… కనీస ఆధారాలు చూపలేక… అరెస్ట్ చేసి జైలుకు పంపి.. సాక్ష్యాధారాలు వెతుక్కున్నట్లుగా షో చేస్తున్నారు. అసలు కుంభకోణం ఏమీ లేదని ప్రాజెక్టులో ఉన్నవారంతా చెబుతున్నారు. కానీ ఏమీ దొరక్కపోయినా స్కాం ఉందని సీఐడీ చెబుతోంది.

అధికారులపై ఒత్తిడి కథ చెబితే కోర్టుల్లో నిలబడుతుందా?

ముఖ్యమంత్రి ఒత్తిడి మేరకే ఈ సొమ్మును విడుదల చేసినట్లు సీఐడీ పేర్కొంది. ప్రభుత్వం ఎలా నడుస్తుందో తెలిస్తే.. ఈ వాదన చేయరు. ఒత్తిడి అంటే ఏమిటి? . డబ్బులు విడుదల చేయాలని చెప్పడం నేరమా? ఆ డబ్బుకు స్కిల్ సెంటర్లన్నీ సరిపడా ఉంటే దుర్వినియోగం ఎక్కడుంది? వంటి ప్రశ్నలకు సమాధానం కావాలి. ఈరోజు కాకపోతే రేపు… కుట్రలోని 360 కోణాలు బయటకు రావాలి. అప్పుడు దేశం మొత్తం సిఐడి గురించి ప్రభుత్వం గురించి కథలు చెబుతుంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *