వహీదా రెహమాన్: ఈ సంవత్సరం దాదాసాహెబ్ ఫాల్కే జీవితకాలం

చివరిగా నవీకరించబడింది:

ఈ ఏడాది దాదాసాహెబ్ ఫాల్కే లైఫ్‌టైమ్ అచీవ్‌మెంట్ అవార్డుకు ప్రముఖ నటి వహీదా రెహ్మాన్ ఎంపికైనట్లు కేంద్ర సమాచార, ప్రసార శాఖ మంత్రి అనురాగ్ ఠాకూర్ తెలిపారు. వహీదా 1972లో పద్మశ్రీ, 2011లో పద్మభూషణ్ అందుకున్నారు.

వహీదా రెహ్మాన్: వహీదా రెహ్మాన్‌కు దాదాసాహెబ్ ఫాల్కే అవార్డు

వహీదా రెహమాన్: ఈ ఏడాది దాదాసాహెబ్ ఫాల్కే లైఫ్ టైమ్ అచీవ్ మెంట్ అవార్డుకు ప్రముఖ నటి వహీదా రెహ్మాన్ ఎంపికైనట్లు కేంద్ర సమాచార, ప్రసార శాఖ మంత్రి అనురాగ్ ఠాకూర్ తెలిపారు. వహీదా 1972లో పద్మశ్రీ మరియు 2011లో పద్మభూషణ్ అందుకున్నారు. ‘గైడ్,’ ‘ప్యాసా,’ ‘ఖామోషి’, ‘కాగజ్ కే ఫూల్,’ మరియు ‘చౌద్విన్ కా చాంద్’ వంటి చిత్రాలలో ఆమె నటనకు వహీదా రెహమాన్ ప్రశంసలు అందుకుంది. పలు హిందీ చిత్రాల్లో నటించిన వహీదా తన భర్త, దివంగత నటుడు కమల్‌జిత్ మరణం తర్వాత తన పిల్లలతో కలిసి ముంబైలో నివసిస్తోంది.

అంకితభావం.. నిబద్ధత.. (వహీదా రెహమాన్)

ఇంతలో, అనురాగ్ ఠాకూర్ వహీదా రెహమాన్‌కు అవార్డు రావడంపై తన అభిప్రాయాలను పంచుకోవడానికి సోషల్ మీడియా Xని తీసుకున్నారు. భారతీయ సినిమాకు ఆమె చేసిన విశిష్ట సేవలకు గానూ వహీదా రెహమాన్ జీకి ఈ ఏడాది ప్రతిష్టాత్మకమైన దాదాసాహెబ్ ఫాల్కే లైఫ్‌టైమ్ అచీవ్‌మెంట్ అవార్డును అందజేయనున్నట్లు ప్రకటించడానికి నేను సంతోషిస్తున్నాను. పాయసా, కాగజ్ కే ఫూల్, చౌదవి కా చాంద్, సాహెబ్ బీవీ ఔర్ గులామ్, గైడ్, ఖామోషి మొదలైన హిందీ చిత్రాలలో తన పాత్రలకు వహీదా జీ విమర్శకుల ప్రశంసలు పొందింది. 5 దశాబ్దాల తన కెరీర్‌లో, ఆమె తన పాత్రలను అత్యంత నైపుణ్యంతో రాసింది. పద్మశ్రీ మరియు పద్మభూషణ్ అవార్డు గ్రహీత వహీదా జీ భారతీయ మహిళ యొక్క అంకితభావం, నిబద్ధత మరియు బలానికి ఉదాహరణ. ఆమె తన కఠోర శ్రమతో అత్యున్నత స్థాయి వృత్తి నైపుణ్యాన్ని సాధించింది. చారిత్రాత్మకమైన నారీ శక్తి వందన్ అధిన్యమ్‌కు పార్లమెంటు ఆమోదం లభించినందున, ఈ జీవితకాల సాఫల్య పురస్కారాన్ని అందుకోవడం భారతీయ చలనచిత్ర రంగంలోని ప్రముఖ మహిళల్లో ఒకరికి దక్కిన గౌరవంగా భావిస్తున్నానని ఠాకూర్ అన్నారు.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *