శివరాజ్ సింగ్ చౌహాన్ చెక్: చౌహాన్‌కు మోడీ చెక్?

మధ్యప్రదేశ్ సీఎం బీజేపీ నాయకత్వాన్ని పక్కన పెట్టారు

ఎన్నికల్లో హేమాహేమీలకు టిక్కెట్లు

బరిలో ముగ్గురు కేంద్ర మంత్రులు

నలుగురు లోక్‌సభ ఎంపీలు కూడా

సీటు నిలబెట్టుకోవడమే ఆ పార్టీ లక్ష్యం!

ఓటమి భయంతో.. కాంగ్రెస్ పై విమర్శలు

న్యూఢిల్లీ-ఆంధ్రజ్యోతి/భోపాల్, సెప్టెంబర్ 26: మధ్యప్రదేశ్‌లో అధికారాన్ని నిలబెట్టుకునేందుకు బీజేపీ నాయకత్వం అడుగులు వేస్తోంది. 16 ఏళ్లుగా సీఎంగా ఉన్న శివరాజ్ సింగ్ చౌహాన్ ను పక్కన పెట్టినట్లు తెలుస్తోంది. ఆయన పేరు ప్రకటన పెండింగ్‌లో ఉండటం పార్టీ నేతలను విస్మయానికి గురి చేస్తోంది. సమష్టి నాయకత్వం పేరుతో సీనియర్ నేతలందరినీ అసెంబ్లీ ఎన్నికల బరిలోకి దింపుతోంది. ఇంకా ఎన్నికల నోటిఫికేషన్ వెలువడనప్పటికీ, ఈ రాష్ట్రంలో నవంబర్-డిసెంబరులో ఎన్నికలు జరగాల్సి ఉంది. మొత్తం 230 స్థానాలకు గాను 76 స్థానాల్లో బీజేపీ రెండు దశల్లో అభ్యర్థులను ప్రకటించింది. చౌహాన్ పేరు మరియు సీటు రెండూ లేవు. కానీ ముగ్గురు కేంద్ర మంత్రులతో సహా నలుగురు లోక్‌సభ సభ్యులకు టిక్కెట్లు ఇచ్చింది. కేంద్ర వ్యవసాయ మంత్రి నరేంద్ర సింగ్ తోమర్, కేంద్ర ఆహార నీటి సరఫరా మరియు నీటి విద్యుత్ శాఖ సహాయ మంత్రి ప్రహ్లాద్ సింగ్ పటేల్, కేంద్ర గ్రామీణాభివృద్ధి మరియు ఉక్కు శాఖ మంత్రి ఫగన్‌సింగ్ కులస్తే, బీజేపీ జాతీయ సెక్రటరీ జనరల్ కైలాస్ విజయ్ వర్గియా, లోక్‌సభ ఎంపీలు ఇందులో భాగమైనట్లు తెలుస్తోంది. మంత్రి అమిత్ షా వ్యూహం. బలహీనమైన అసెంబ్లీ స్థానాల్లో గెలవడమే కాకుండా చుట్టుపక్కల స్థానాల్లో విజయావకాశాలను ప్రభావితం చేసే నేతలకు టిక్కెట్లు ఇస్తున్నట్లు బీజేపీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. ఒక్కో ప్రాంతంలో బలమైన నాయకులుగా ఉన్న నలుగురు ఎంపీలతో పాటు తోమర్ (దిమాని), కులస్తే (నివాస్) పోటీ చేసిన స్థానాల్లో గత ఎన్నికల్లో బీజేపీ గెలవకపోవడం గమనార్హం. కేంద్ర మంత్రి సింధియాకు మాత్రమే ఇప్పటివరకు అసెంబ్లీ సీటు కేటాయించలేదు. చౌహాన్ 2006 ఉప ఎన్నికల నుండి బుధ్ని స్థానం నుండి వరుసగా ఎన్నికయ్యారు. ఇప్పటి వరకు బీజేపీ విడుదల చేసిన జాబితాల్లో ఈ సీటు లేకపోవడంతో చౌహాన్ కు మొండి చేయి చూపనున్నారనే ప్రచారం సాగుతోంది. అంతేకాదు, ప్రధాని మోదీ ఇప్పటికే పదేపదే రాష్ట్రంలో పర్యటిస్తున్నారు. అభివృద్ధి కార్యక్రమాలను ప్రారంభిస్తూనే బీజేపీ కార్యకర్తలు, నేతలతో సమావేశమవుతున్నారు. ఐక్యత యొక్క ప్రాముఖ్యతను గుర్తుచేస్తుంది. సమిష్టి నాయకత్వంతో ముందుకు వెళ్లాలనే ఎత్తుగడ వెనుక చౌహాన్‌ను పక్కన పెట్టాలనే ఉద్దేశం ఉందని కొందరు కమలనాథులు అంటున్నారు. అందుకే పోటీగా సీనియర్లను తెరపైకి తెచ్చారు. చౌహాన్ ప్రభుత్వంపై ప్రజల్లో తీవ్ర వ్యతిరేకత రావడం.. విపక్ష కాంగ్రెస్ పుంజుకోవడంతో ఎలాగైనా అధికారాన్ని నిలబెట్టుకోవాలని కమలనాథులు వ్యూహరచన చేస్తున్నారు.

బీజేపీ ఓటమిని అంగీకరించింది

చౌహాన్‌ను పక్కన పెట్టి కేంద్ర మంత్రులు, సీనియర్ నేతలను అసెంబ్లీ సర్కిల్‌లో ఉంచడం ద్వారా వచ్చే ఎన్నికల్లో ఓటమి ఖాయమని బీజేపీ అంగీకరించిందని పీసీసీ అధ్యక్షుడు కమల్‌నాథ్ ‘ఎక్స్’లో వ్యాఖ్యానించారు. రాష్ట్రంలో బీజేపీ మునిగిపోతున్న నావ అని, దానిని కాపాడేందుకు ఆ పార్టీ జాతీయ నేతలను తీసుకువస్తోందని రణదీప్ సూర్జేవాలా ఆక్షేపించారు. తాను ఓడిపోతానని చౌహాన్‌కు తెలుసునని, అయితే తన వెంట పార్టీలోని పెద్ద నేతలను కూడా తీసుకెళ్లాలన్నారు.

సీఎంలను ముందుగా ప్రకటించొద్దు!

ఒక్క మధ్యప్రదేశ్ లోనే కాకుండా తెలంగాణ, రాజస్థాన్, ఛత్తీస్ గఢ్, మిజోరంలలో కూడా సీఎం అభ్యర్థుల పేర్లు ప్రకటించబోమని బీజేపీ వర్గాలు తెలిపాయి. సమష్టి నాయకత్వంతో ముందుకు సాగుతామని.. అందరికీ సీఎం అయ్యే అవకాశాలున్నాయని సంకేతం ఇస్తే.. పార్టీ నేతలంతా కలిసి పనిచేస్తారని అగ్రనాయకత్వం భావిస్తోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *