సచివాలయాన్ని ఆకస్మిక తనిఖీతో మంత్రులకు చెప్పుతో కొట్టిన సీఎం నితీశ్ కుమార్

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-27T14:38:35+05:30 IST

బీహార్ ముఖ్యమంత్రి నితీష్ కుమార్ బుధవారం ఆకస్మిక తనిఖీలు నిర్వహించారు. సచివాలయానికి వెళ్లి తన మంత్రులు విధుల్లో ఉన్నారా లేదా అని స్వయంగా పరిశీలించారు. చాలా మంది మంత్రులు తమ కార్యాలయాల్లో లేకపోవడంతో ఆయన అసంతృప్తితో ఉన్నారు.

సచివాలయాన్ని ఆకస్మిక తనిఖీతో మంత్రులకు చెప్పుతో కొట్టిన సీఎం నితీశ్ కుమార్

పాట్నా: బీహార్ ముఖ్యమంత్రి నితీష్ కుమార్ బుధవారం ఆకస్మిక తనిఖీలు నిర్వహించారు. సచివాలయానికి వెళ్లి తన మంత్రులు విధుల్లో ఉన్నారా లేదా అని స్వయంగా పరిశీలించారు. చాలా మంది మంత్రులు తమ కార్యాలయాల్లో లేకపోవడంతో ఆయన అసంతృప్తితో ఉన్నారు. మరోసారి బీజేపీకి దగ్గరవుతారనే ఊహాగానాల నేపథ్యంలో నితీశ్ కుమార్ ఆకస్మిక సచివాలయ పర్యటన ప్రాధాన్యత సంతరించుకుంది.

జేడీయూకు చెందిన మెజారిటీ ఎమ్మెల్యేలు సమయానికి తమ కార్యాలయాలకు రాగా, ఆర్జేడీ సహా ఇతర భాగస్వామ్య పార్టీలకు చెందిన మంత్రులు రాకపోవడాన్ని సీఎం గమనించారు. ఉదయం 9.30 గంటలకు సచివాలయానికి చేరుకున్న ఆయన వికాస్ భవన్, విద్యాశాఖ కార్యాలయాన్ని తనిఖీ చేశారు. విద్యాశాఖ మంత్రి చంద్రశేఖర్ కార్యాలయంలో లేకపోవడంతో మంత్రిని పిలిపించాలని ఓ అధికారిని ఆదేశించారు. టెలిఫోన్ సంభాషణలలో “నేను మీ కార్యాలయంలో ఉన్నాను”. ఎక్కడున్నారు?’’ అని మంత్రిని నితీశ్ ప్రశ్నించారు. సమయానికి కార్యాలయానికి రావాలని సూచించారు. ఆ తర్వాత అడిషనల్ చీఫ్ సెక్రటరీ కేకే పాఠక్ గురించి ఆరా తీస్తే.. ఆయన ఢిల్లీ వెళ్లినట్లు తెలిసింది. విద్యాశాఖకు చెందిన మరో అధికారి బైద్యనాథ్ వచ్చారా అని ఆరా తీయగా ఆయన కూడా సమయానికి కార్యాలయానికి రాలేదని తేలింది. ఆరోగ్యశాఖ కార్యాలయానికి వెళ్లగా.. అడిషనల్ చీఫ్ సెక్రటరీ కూడా గైర్హాజరు కావడం గమనించారు.

బీజేపీ తలుపులు మూసేసింది

ఈ నెల మొదట్లో న్యూఢిల్లీలో జరిగిన జి-20 విందులో నితీష్ పాల్గొనడం, పాట్నాలో జనసంఘ్ సిద్ధాంతకర్త దీనదయాళ్ ఉపాధ్యాయ జయంతి, సచివాలయాన్ని ఆకస్మికంగా తనిఖీ చేయడం వంటి వరుస పరిణామాలతో ఆయన మారే అవకాశాలున్నాయని ఊహాగానాలు బలంగా వినిపిస్తున్నాయి. మరోసారి బీజేపీ వైపు. ఈ ఊహాగానాలను నితీష్ కొట్టిపారేయగా, నితీష్‌కు ఎన్డీయే తలుపులు మూసేసిందని బీహార్ బీజేపీ అగ్రనేతలు అంటున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-27T14:38:35+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *