నారాయణ: ఎన్డీయే పతనం మొదలైంది.. | నారాయణ: ఎన్డీయే పతనం మొదలైంది.. ksv

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-28T08:41:35+05:30 IST

ప్రతిపక్ష పార్టీలతో ‘భారత్’ కూటమి ఏర్పాటు.

నారాయణ: ఎన్డీయే పతనం మొదలైంది..

– సీపీఐ జాతీయ కార్యదర్శి నారాయణ

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): 37 పార్టీలతో పొత్తు పెట్టుకున్నామని ఆర్భాటంగా ప్రకటించిన ఎన్డీయే పతనం ప్రారంభమైందని సీపీఐ జాతీయ కార్యదర్శి కె.నారాయణ అన్నారు. స్థానిక టి.నగర్‌లోని పార్టీ కేంద్ర కార్యాలయంలో బుధవారం ఉదయం సీపీఐ రాష్ట్ర కార్యదర్శి ముత్తరసన్‌ తదితరులతో కలిసి నారాయణ విలేకరులతో మాట్లాడారు. ఎన్డీయేలోని 37 పార్టీల్లో 17 లెటర్‌ప్యాడ్ పార్టీలని, ప్రధాన పార్టీల్లో ఒకటైన అన్నాడీఎంకే నిష్క్రమించడంతో కూటమి కుప్పకూలడం తథ్యమని తేలిపోయిందన్నారు. పార్లమెంట్‌లో మహిళా బిల్లును తప్పనిసరి చేస్తే తప్ప.. ఆ బిల్లుపై బీజేపీకి చిత్తశుద్ధి లేదన్నారు. ఎప్పుడో అమలు చేస్తామని ఇప్పుడు బిల్లు ఎందుకు తెచ్చారని ప్రశ్నించారు. డీలిమిటేషన్ జరిగితే దేశం ఉత్తర, దక్షిణ భారతదేశాలుగా విడిపోయే ప్రమాదం ఉందని హెచ్చరించారు.

ఏఐఏడీఎంకే-బీజేపీ విడాకులు ఓ డ్రామా: ముత్తరసన్

ఎన్డీయే కూటమి నుంచి వైదొలగుతున్నట్లు అన్నాడీఎంకే ప్రకటించడం కేవలం డ్రామా అని ముత్తరసన్ అన్నారు. అన్నాడీఎంకేలోని ఏ కార్యకర్త బీజేపీతో పొత్తు పెట్టుకోవాలని కోరుకోలేదని, అందుకే ఆ పార్టీ అధినేత్రి జయలలిత వాజ్‌పేయి ప్రభుత్వం నుంచి వైదొలిగిన తర్వాత ఆ వైపు చూడలేదన్నారు. ఎడప్పాడి పళనిస్వామి బీజేపీతో చేతులు కలిపారు. బీజేపీతో అప్పుడు ఎందుకు కలిశారో, ఇప్పుడు ఎందుకు విడిపోయారో చెప్పాలని ఈపీఎస్ డిమాండ్ చేశారు. ఆ రెండు పార్టీలు కేవలం డ్రామాలే. మహాకూటమి నుంచి వైదొలుగుతున్నట్లు ప్రకటించిన రెండు రోజుల తర్వాత బీజేపీ నేతలపై ఎలాంటి విమర్శలు చేయవద్దని పళనిస్వామి చెప్పినట్లు స్పష్టమవుతోందన్నారు. వీరి నాటకాలను ప్రజలు కూడా నమ్మడం లేదు. ఎట్టిపరిస్థితుల్లోనూ అన్నాడీఎంకేతో పొత్తు పెట్టుకోవాల్సిన అవసరం తమకు లేదన్నారు. కావేరిపై బీజేపీ రెండు నాల్కల ధోరణితో వ్యవహరిస్తోందన్నారు. కావేరీ నీటిని విడుదల చేయాలని బీజేపీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు అన్నామలై చెబుతున్నారని, అయితే నీటిని విడుదల చేస్తే నిరసన తెలుపుతామని కర్ణాటక బీజేపీ చెబుతోంది. ఇది ఏ ధర్మమో చెప్పాలన్నారు. కర్ణాటకలో ధర్నాలు, బంద్‌లు చేపడితే ఇక్కడ కూడా బంద్‌ చేస్తామన్నారు. రాష్ట్ర హక్కుల కోసం ఎంతకైనా తెగిస్తామన్నారు. గవర్నర్ తన పరిధికి మించి వ్యవహరిస్తున్నారని, వీసీల నియామకానికి సంబంధించిన సెర్చ్ కమిటీల వ్యవహారాల్లో జోక్యం చేసుకోవాల్సిన అవసరం ఎంతైనా ఉందని ముత్తరసన్ ప్రశ్నించారు.

nani5.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-28T08:41:35+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *