ఢిల్లీ: కుక్కతో నడిచినందుకు ఓ మహిళా ఐఏఎస్ ఉద్యోగం కోల్పోయింది

ఓ మహిళా ఐఏఎస్ అధికారి తన పెంపుడు కుక్కను వాకింగ్ చేసినందుకు ఉద్యోగం కోల్పోయింది. క్రీడా మైదానంలో పెంపుడు కుక్కతో పోరాడుతున్న ఐఏఎస్ అధికారిణి రింకూ దుగ్గాను ప్రభుత్వం బలవంతంగా రాజీనామా చేయించింది.

ఢిల్లీ: కుక్కతో నడిచినందుకు ఓ మహిళా ఐఏఎస్ ఉద్యోగం కోల్పోయింది

ఐఏఎస్ అధికారిణి రింకూ దుగ్గా

ఐఏఎస్ అధికారి రింకు దుగ్గా: ఓ మహిళా ఐఏఎస్ అధికారి తన పెంపుడు కుక్కతో కలిసి నడిచినందుకు ఉద్యోగం కోల్పోయింది. ప్లేగ్రౌండ్‌లో పెంపుడు కుక్కతో పోరాడుతున్న ఐఏఎస్ అధికారిణి రింకూ దుగ్గాను ప్రభుత్వం బలవంతంగా రాజీనామా చేయించింది. ప్రభుత్వ అధికారుల ప్రాథమిక నిబంధనలు, సెంట్రల్ సివిల్ సర్వీసెస్ పెన్షన్ రూల్స్ ప్రకారం కేంద్ర ప్రభుత్వం ఈ నిర్ణయం తీసుకుంది. ప్రజా ప్రయోజనాల దృష్ట్యా ఏ ప్రభుత్వోద్యోగిని అయినా పదవీ విరమణ చేసే హక్కు ప్రభుత్వానికి ఉంది.

రింకూ దగ్గా బలవంతపు రాజీనామాకు కారణమైన ఈ సంఘటన గతేడాది ఢిల్లీలో జరిగింది. 2022లో రింకు దుగ్గా తన పెంపుడు కుక్కను నడవడానికి ఢిల్లీలోని త్యాగరాజ్ స్టేడియంకు వెళ్లింది. ఆ సమయంలో అథ్లెట్లు కసరత్తు చేస్తుండగా అక్కడి నుంచి పంపించేశారు. ఇది అప్పట్లో వివాదాస్పదమైంది. ఐఏఎస్ కోసం మైదానం వీడాల్సి వచ్చిందని ఆటగాళ్లు అసహనం వ్యక్తం చేశారు. ఢిల్లీలోని త్యాగరాజ్ స్టేడియం నుంచి తన పెంపుడు కుక్కను వాకింగ్ చేసేందుకు ఆటగాళ్లను రింకూ దగ్గా తొలగించడం వివాదాస్పదంగా మారింది.

Food in News papers : న్యూస్ పేపర్లలో ప్యాక్ చేసిన ఫుడ్ తింటున్నారా..? FSSAI హెచ్చరిక

ఉదయం ఏడు గంటల వరకు క్రీడాకారులకు స్టేడియం అందుబాటులో ఉండాలి. వారు అక్కడ వాకింగ్, జాగింగ్, వర్కౌట్స్ చేయవచ్చు. అయితే రింకూ దగ్గా మాత్రం పెంపుడు కుక్కను నడవడానికి తన భర్తతో కలిసి స్టేడియానికి వచ్చింది. క్రీడాకారులకు స్టేడియం నిర్వహణ అందుబాటులో ఉండాల్సిన సమయంలో రింకూ దగ్గా తన బాధ్యతలను తీసుకోవాలని ఆదేశించింది. అంటే ఏడు గంటలకు ముందే స్టేడియం నుంచి బయటకు పంపించారు. వారిని పంపించి వేసిన తర్వాత ఆమె తన భర్త, పెంపుడు కుక్కతో కలిసి నడుచుకుంటూ వెళ్లడం వివాదంగా మారింది. ఈ విషయమై మీడియాలో ప్రసారాలు కూడా వచ్చాయి. సోషల్ మీడియాలో ఐఏఎస్ అధికారి కోసం క్రీడాకారులను పంపిస్తారా..? విమర్శలు వెల్లువెత్తాయి.ఇలాంటి పరిణామాలతో రింకూ దగ్గా ఉద్యోగం కోల్పోవాల్సి వచ్చింది.

కాగా..రింకు దగ్గా 1994 బ్యాచ్‌కి చెందినది. (అరుణాచల్ ప్రదేశ్-గోవా-మిజోరం మరియు కేంద్రపాలిత ప్రాంతం) కేడర్ అధికారి. ఆమె భర్త సంజీవ్ ఖిర్వార్ 1994 బ్యాచ్ అధికారి. గతేడాది ఢిల్లీ నుంచి బదిలీ అయ్యారు. ఢిల్లీ ప్రభుత్వంలో ప్రిన్సిపల్ సెక్రటరీగా పనిచేసిన సంజీవర్ ఖిర్వార్ లడఖ్‌కు బదిలీ అయ్యారు. అరుణాచల్ ప్రదేశ్ హోం వ్యవహారాల ప్రిన్సిపల్ సెక్రటరీగా రింకు దగ్గా నియమితులయ్యారు. గతేడాది ఢిల్లీలో అరుణాచల్‌ప్రదేశ్‌లో ఉద్యోగం చేస్తున్న సమయంలో జరిగిన ఘటనతో రింకూ ఉద్యోగం కోల్పోవాల్సి వచ్చింది.

త్యాగరాజ్ స్టేడియంలోని సౌకర్యాలను రింకూ దగ్గా దంపతులు దుర్వినియోగం చేశారన్న ఆరోపణలపై ఢిల్లీ చీఫ్ సెక్రటరీ నుంచి హోం వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖకు నివేదిక అందింది. తన పదవికి రాజీనామా చేయాలని ఆదేశాలు అందాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *