భారత కూటమి: కూటమి సూత్రానికి కట్టుబడి ఉంటాం: కేజ్రీవాల్

న్యూఢిల్లీ: డ్రగ్స్ కేసులో కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యే సుఖ్‌పాల్ సింగ్ ఖైరా అరెస్ట్ తర్వాత ‘భారత్’ కూటమితో పొత్తు విషయంపై ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ (ఆప్) అధినేత అరవింద్ కేజ్రీవాల్ వివరణ ఇచ్చారు. శుక్రవారం ఇక్కడ మీడియాతో మాట్లాడిన ఆయన.. ‘భారత్‌’ కూటమితో పొత్తుకు కట్టుబడి ఉన్నామని, డ్రగ్స్‌తో సంబంధం ఉన్నవారిని వదిలిపెట్టే ప్రసక్తే లేదని అన్నారు.

‘భారత్‌ కూటమికి మేం పూర్తిగా కట్టుబడి ఉన్నాం.. ఎట్టిపరిస్థితుల్లోనూ పొత్తు దూరం కాదు.. కొందరు కాంగ్రెస్‌ నేతలను పంజాబ్‌ పోలీసులు అరెస్ట్‌ చేసినట్లు నా దృష్టికి వచ్చింది.. దానికి సంబంధించిన వివరాలేవీ నా వద్ద లేవు.. పంజాబ్‌ పోలీసులే చెప్పాలి. డ్రగ్స్‌పై యుద్ధం ప్రకటించాం.. వ్యక్తిగత కేసులు, వ్యక్తుల గురించి మాట్లాడటం ఇష్టం లేదు.. అయితే డ్రగ్స్‌ను అరికట్టేందుకు కట్టుబడి ఉన్నాం.. డ్రగ్స్‌పై యుద్ధం ప్రకటించాం.. ఎంత పెద్ద మనుషులైనా సరే.. అని కేజ్రీవాల్ అన్నారు. ఇవి కట్టుబడి ఉంటాయి, వారు విడిచిపెట్టబడరు.

నార్కోటిక్ డ్రగ్స్ అండ్ సైకోట్రోపిక్ సబ్‌స్టాన్సెస్ (ఎన్‌డిపిఎస్) యాక్ట్, 2015 కింద నమోదైన కేసుకు సంబంధించి పంజాబ్ పోలీసులు ఖైరాను శుక్రవారం ఉదయం చండీగఢ్‌లోని అతని నివాసంలో అరెస్టు చేశారు. పంజాబ్ కాంగ్రెస్ ఈ అరెస్టును చట్టంగా ఆరోపిస్తూ భగవంత్ సింగ్ మాన్ ప్రభుత్వంపై విరుచుకుపడింది. రాజకీయ ప్రతీకారం. పంజాబ్ కాంగ్రెస్ సీనియర్ నేత ప్రతాప్ సింగ్ బజ్వా మాట్లాడుతూ భగవంత్ మాన్ చర్యను తాను ఖండిస్తున్నానని, అధికారం ఎప్పటికీ తనదేనని, అందరూ వెళ్లాల్సిందేనని, తన ప్రభుత్వం కూడా అందుకు మినహాయింపు కాదని మన్ భావిస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. విపక్ష నేతగా ఖైరాను కలిసే హక్కు రాజ్యాంగ బద్ధంగా ఉందని, పోలీసు కస్టడీలో ఉన్న తనను కలిసేందుకు ప్రయత్నించినా అనుమతించలేదన్నారు. ఖైరాను మర్యాదపూర్వకంగా కలవాలనుకున్నామని చెప్పారు. ఖైరా వెనుక కాంగ్రెస్ పార్టీతో పాటు నేతలంతా ఉన్నారని, ఇంతకు మించి చెప్పాల్సిన పని లేదని ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. పంజాబ్ కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు అమరీంద్ సింగ్ రాజా వారింగ్ కూడా ఈ చర్యను ఖండించారు. ఇది రాజకీయ ప్రతీకార చర్య అని అన్నారు. ఖైరాను కలిసేందుకు ప్రయత్నించినా.. పై నుంచి ఆదేశాలు ఉన్నాయని ఎస్‌ఎస్పీ తమను కలిసేందుకు నిరాకరించారని తెలిపారు.

మరోవైపు పంజాబ్ ఆప్ సీనియర్ ప్రతినిధి జగ్తార్ సింగ్ దయాల్‌పురా కాంగ్రెస్ విమర్శలను తోసిపుచ్చారు. భగవత్ సింగ్ మాన్ ప్రభుత్వం డ్రగ్స్ స్మగ్లర్లపై రాజీలేని వైఖరి తీసుకుంటోందని, కాంగ్రెస్ నాయకుడిపై తగిన ఆధారాలు లేవని ఆయన అన్నారు. ఖైరా అరెస్టుతో ‘భారత్’ సంకీర్ణంలో భాగస్వామ్య పక్షాలుగా ఉన్న కాంగ్రెస్, ఆప్ మధ్య విభేదాలు తలెత్తాయని చెబుతుండగా, పంజాబ్‌లో ఆప్‌తో సీట్ల పంపకాలు ఉండవని రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ యూనిట్ చెబుతోంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-29T15:41:24+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *