నితిన్ గడ్కరీ: గుంతలు లేని రహదారులే లక్ష్యంగా చర్యలు: మంత్రి నితిన్ గడ్కరీ

గుంతలు లేని రోడ్లపై ఇక వాహనాలకు మంటలు అంటవు. హైవేలపై రోడ్లు లేకుండా చేసేందుకు కేంద్రం చర్యలు తీసుకుంటోంది.

నితిన్ గడ్కరీ: గుంతలు లేని రహదారులే లక్ష్యంగా చర్యలు: మంత్రి నితిన్ గడ్కరీ

హైవేలపై నితిన్ గడ్కరీ గుంతలు ఉచితం

కేంద్ర మంత్రి నితిన్ గడ్కరీ: గుంతలు లేని జాతీయ రహదారులకు చర్యలు తీసుకుంటున్నామని కేంద్ర రోడ్డు రవాణా, రహదారుల శాఖ మంత్రి నితిన్ గడ్కరీ తెలిపారు. వర్షాల వల్ల హైవేలపై గుంతలు ఏర్పడుతున్నాయని..గుంతలు లేని రోడ్ల కోసం కొత్త విధానాన్ని పరిశీలిస్తున్నామన్నారు. గుంతలు లేని రహదారులే లక్ష్యంగా చర్యలు చేపడుతున్నామన్నారు. గురువారం (సెప్టెంబర్ 28) మీడియాతో మాట్లాడుతూ డిసెంబర్ (2023) నాటికి దేశవ్యాప్తంగా రహదారులను గుంతలు లేని రహదారులుగా తీర్చిదిద్దేందుకు చర్యలు తీసుకుంటున్నట్లు వెల్లడించారు. జాతీయ రహదారుల వెంబడి డ్రైనేజీ సమస్యలపై ఫిర్యాదులు వస్తున్నాయని, వాటి పరిష్కారానికి కొత్త విధానాన్ని రూపొందిస్తున్నట్లు మంత్రి తెలిపారు.

అలాగే హైవేల వెంట డ్రైనేజీ వ్యవస్థ సమస్యలను కూడా ఈ కొత్త విధానంలో పరిశీలిస్తామని చెప్పారు. రోడ్డు నిర్మాణంలో మున్సిపల్ వ్యర్థాలను వినియోగించేందుకు మరో కొత్త విధానాన్ని రూపొందిస్తున్నట్లు తెలిపారు. ఇందుకు సంబంధించి సంప్రదింపులు జరుపుతున్నామని చెప్పారు. వ్యర్థాలు దేశానికి పెద్ద సమస్య అని పేర్కొన్న మంత్రి, అటువంటి విధానాన్ని అమలు చేయడం వల్ల దేశానికి మేలు జరుగుతుందని అభిప్రాయపడ్డారు.

బసనగౌడ పాటిల్: భారతదేశ తొలి ప్రధాని నెహ్రూ కాదు.. సుభాష్ చంద్రబోస్: బీజేపీ ఎమ్మెల్యే వ్యాఖ్యలు

2070 నాటికి జీరో వేస్ట్ (నెట్ జీరో) అనే ప్రధాని దార్శనికతను సాధించేందుకు ఈ విధానం భారత్‌కు దోహదపడుతుందని మంత్రి అభిప్రాయపడ్డారు. ప్రత్యామ్నాయ ఇంధనాన్ని ఉపయోగించి నిర్మాణ యంత్రాలను ప్రోత్సహించే విధానం కోసం ముసాయిదాను సిద్ధం చేసినట్లు ఆయన వెల్లడించారు. 2047 నాటికి భారత్‌ను కార్బన్ న్యూట్రల్ దేశంగా మార్చాలన్న ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ లక్ష్యానికి అనుగుణంగా ఈ ప్రతిపాదన ఉందని గడ్కరీ తెలిపారు.

పంజాబ్: పోలీసు వాహనంపై వేలి సంజ్ఞలు చేసిన యువతి ఇన్‌స్టా రీల్స్.. అధికారి సస్పెన్షన్‌కు గురయ్యారు

ఢిల్లీలో గడ్కరీతో కలిసి విలేకరుల సమావేశంలో పాల్గొన్న రోడ్డు రవాణా, రహదారుల కార్యదర్శి అనురాగ్ జైన్.. పనితీరు ఆధారిత నిర్వహణ, స్వల్పకాలిక నిర్వహణ ఒప్పందాలు బలపడుతున్నాయన్నారు. బిల్ట్-ఆపరేట్-ట్రాన్స్‌ఫర్ (బీఓటీ) పద్ధతిలో రోడ్ల నిర్మాణానికి ప్రాధాన్యత ఇస్తున్నామని.. ఇలాంటి ప్రాజెక్టులు రోడ్లను మెరుగైన పద్ధతిలో నిర్వహిస్తాయని వెల్లడించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *