మార్కెట్‌లో అనూహ్య రికవరీ

ముంబై: స్టాగ్లోబల్ మార్కెట్ల ట్రెండ్‌ల ప్రకారం కె మార్కెట్ హెచ్చుతగ్గులకు గురవుతోంది. శుక్రవారం, యుఎస్ మరియు యూరోపియన్ మార్కెట్ల నుండి సానుకూల సంకేతాలతో పాటు మెటల్, ఫైనాన్షియల్ మరియు ఎనర్జీ షేర్లలో కొనుగోళ్ల మద్దతు మార్కెట్‌ను నడిపించింది. దీంతో నిఫ్టీ 19,600 పైన ముగిసింది. ఇంట్రాడేలో సెన్సెక్స్ 643 పాయింట్లు లాభపడి 66,151.65 స్థాయిని అధిగమించి చివరకు 320 పాయింట్ల లాభంతో 65,828.41 వద్ద ముగిసింది. నిఫ్టీ 114.75 పాయింట్ల లాభంతో 19,638.30 వద్ద ముగిసింది. సెన్సెక్స్ షేర్లలో ఎన్‌టీపీసీ 3 శాతం లాభంతో అగ్రస్థానంలో నిలిచింది. మిడ్ క్యాప్, స్మాల్ క్యాప్ సూచీలు కూడా లాభపడ్డాయి. ఐటీ, టెక్ మినహా ఇతర రంగాల సూచీలు కూడా లాభపడ్డాయి. వారం మొత్తంలో సెన్సెక్స్ 180.74 పాయింట్లు, నిఫ్టీ 35.95 పాయింట్లు నష్టపోయాయి.

ఐపీఓకు జునిపర్ హోటల్స్: వివిధ ప్రాంతాల్లో హయత్ బ్రాండ్‌తో హోటళ్లను నిర్వహిస్తున్న జునిపర్ హోటల్స్ రూ.1,800 కోట్లు సమీకరించాలనే లక్ష్యంతో సెబీకి దరఖాస్తు చేసింది. ఈ ఇష్యూ కింద అన్ని షేర్లను విడుదల చేయనున్నట్లు డీఆర్‌హెచ్‌పీ తెలిపింది. రుణ భారాన్ని తగ్గించుకునేందుకు ఇతర కార్పొరేట్ అవసరాలకు ఈ నిధులను వినియోగించనున్నట్లు కంపెనీ వెల్లడించింది.

క్యాపిటల్ స్మాల్ ఫైనాన్స్ బ్యాంక్: క్యాపిటల్ స్మాల్ ఫైనాన్షియల్ బ్యాంక్ పబ్లిక్ ఇష్యూ ద్వారా నిధులను సేకరించేందుకు సెబీకి దరఖాస్తు చేసింది. DRHP ప్రకారం, OFS పథకం కింద రూ.450 కోట్లు సమీకరించడానికి తాజా షేర్లు జారీ చేయబడతాయి.

డి డెవలప్‌మెంట్ ఇంజనీర్లు: పైపింగ్ సొల్యూషన్స్ ప్రొవైడర్ డీ డెవలప్‌మెంట్ ఇంజనీర్స్ IPO కోసం SEBIకి దరఖాస్తు చేసింది. ఇష్యూలో రూ.325 కోట్ల విలువైన తాజా షేర్లను జారీ చేస్తుంది.

CJ డార్సిల్: లాజిస్టిక్స్ సెక్టార్ CJ డార్సిల్ లాజిస్టిక్స్ లిమిటెడ్ పబ్లిక్ ఇష్యూ కోసం SEBIకి దరఖాస్తు చేసింది. రూ.341 కోట్ల విలువైన ఈక్విటీ షేర్లను OFS విధానంలో జారీ చేయనున్నట్లు తెలిపింది. ఈవీల కొనుగోలు కోసం చేసిన రుణాల చెల్లింపుతోపాటు మూలధన పటిష్టత కోసం ఈ ఐపీఓ రాబోతున్నట్లు చెబుతున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *