నిఖత్ జరీన్ బాక్సింగ్ : నిఖత్ పంచ్ అదుర్స్

సెమీస్‌కు తెలుగు బాక్సర్

పతకం, ఒలింపిక్ బెర్త్ ఖరారైంది

హాంగ్జౌ: బాక్సింగ్ క్వీన్ నిఖత్ జరీన్ ఆసియాడ్‌లో రాణిస్తోంది. ఈ తెలుగమ్మాయి తన విభాగంలో సెమీఫైనల్లోకి దూసుకెళ్లి డబుల్ బ్యాంగ్ సృష్టించింది. సెమీస్‌కు చేరి పతకం సాధించడంతో పాటు వచ్చే ఏడాది జరిగే పారిస్ ఒలింపిక్స్‌కు బెర్త్‌ను దక్కించుకుంది. శుక్రవారం జరిగిన మహిళల 50 కేజీల విభాగం క్వార్టర్ ఫైనల్లో జోర్డాన్ బాక్సర్ నాసర్ హనన్‌పై నిఖత్ విజయం సాధించింది. బౌట్‌ ప్రారంభం నుంచి నిఖత్‌ పంచ్‌లకు హనన్‌ సమాధానం చెప్పలేకపోయింది. దీంతో రిఫరీ బౌట్‌ను మధ్యలో నిలిపివేసి నిఖత్‌ను విజేతగా ప్రకటించాడు. ఆదివారం జరిగే సెమీఫైనల్లో రెండుసార్లు ప్రపంచ ఛాంపియన్‌షిప్ కాంస్య పతక విజేత చుతామత్ రక్షత్ (థాయ్‌లాండ్)తో నిఖత్ అమీతుమీ తేల్చుకోనున్నాడు. మరో భారత బాక్సర్ పర్వీన్ (57 కేజీలు) స్థానిక ఫేవరెట్ జిచున్ గ్జును 5-0తో ఓడించి క్వార్టర్స్‌కు చేరుకుంది. పురుషుల విభాగంలో లక్ష్య చాహర్ (80 కేజీలు) 1-4తో కిర్గిజ్ బాక్సర్ ఒముర్బెక్ బెకిగిట్ చేతిలో ఓడి తొలి రౌండ్‌లోనే నిష్క్రమించాడు.

బ్యాడ్మింటన్‌లో పురుషుల జట్టు పతకం

బ్యాడ్మింటన్ టీమ్ ఈవెంట్‌లలో భారత్‌కు మిశ్రమ ఫలితాలు వచ్చాయి. కిదాంబి శ్రీకాంత్ సారథ్యంలోని పురుషుల జట్టు సెమీఫైనల్ చేరి పతకాన్ని ఖాయం చేసుకోగా, పీవీ సింధు సారథ్యంలోని మహిళల జట్టు క్వార్టర్స్ లోనే ఓడి పతక రేసు నుంచి నిష్క్రమించింది. క్వార్టర్స్‌లో పురుషుల జట్టు 3-0తో నేపాల్‌పై విజయం సాధించింది. సెమీస్‌లో ఓడినా.. భారత జట్టుకు కనీసం కాంస్యం దక్కుతుంది. మహిళల విభాగంలో భారత్ 0-3తో థాయ్ లాండ్ చేతిలో ఓడి పతకాన్ని చేజార్చుకుంది.

మహిళల హాకీలో మరో విజయం

హాకీలో భారత మహిళల జట్టు వరుసగా రెండో విజయాన్ని నమోదు చేసింది. శుక్రవారం పూల్-ఎలో భారత్ 6-0తో మలేషియాను చిత్తు చేసింది.

ఈవెంట్లలో చెస్ జట్టు ముందుంది

చెస్ టీమ్ ఈవెంట్లలో భారత పురుషుల, మహిళల జట్లు శుభారంభం చేశాయి. తొలి రౌండ్‌లో మహిళల జట్టు మంగోలియాపై 3.5-0.5తో, పురుషుల జట్టు ఫిలిప్పీన్స్‌పై 3.5-0.5తో గెలిచాయి.

మణిక నుండి TT క్వార్టర్స్

టేబుల్ టెన్నిస్ మహిళల సింగిల్స్‌లో మనిక బాత్రా క్వార్టర్‌ఫైనల్‌కు చేరుకుంది. మణికా 4-2తో సుతాసిని (థాయ్‌లాండ్)పై గెలిచింది. కాగా, పురుషుల సింగిల్స్‌లో శరత్ కమల్ 3-4తో చి యువాన్ (తైపీ) చేతిలో, సాథియన్ 1-3తో వాంగ్ (చైనా) చేతిలో ఓడి నిరాశపరిచారు. మహిళల డబుల్స్‌లో సుతీర్ఘ/అహిక క్వార్టర్స్‌లోకి ప్రవేశించగా, ఆకుల శ్రీజ/దియా ప్రిక్వార్టర్స్‌లో ఓడిపోయారు.

ఖాళీ చేతులతో ఈత కొట్టేవారు

భారత స్విమ్మర్లు ఒక్క పతకం కూడా లేకుండా రిక్తహస్తాలతో వెనుదిరిగారు. పురుషుల 200 మీటర్ల బటర్‌ఫ్లై ఫైనల్స్‌లో సజన్ ప్రకాష్ ఐదో స్థానంలో నిలవగా, అద్వైత్ 200 మీటర్ల బ్యాక్‌స్ట్రోక్ ఫైనల్లో ఏడో స్థానంలో నిలిచాడు. ఇతర భారత స్విమ్మర్లలో నైనా వెంకటేష్, వృతి అగర్వాల్, శ్రీహరి, కుసాగ్రా రావత్, ఆర్యన్ నెహ్రా మరియు అనీష్ ఫైనల్స్‌కు చేరుకోలేకపోయారు.

400 మీటర్ల ఫైనల్స్‌కు ఐశ్వర్య, అజ్మల్

అథ్లెటిక్స్‌లో ఐశ్వర్య మిశ్రా తన హీట్స్‌లో రెండో స్థానంలో నిలిచి మహిళల 400 మీటర్ల రేసులో ఫైనల్ రౌండ్‌కు అర్హత సాధించింది. మరో అథ్లెట్ హిమాన్షి మాలిక్ ఐదో స్థానంలో నిలిచి ఫైనల్‌కు ముందే నిష్క్రమించింది. పురుషుల 400 మీటర్ల రేసులో మహ్మద్ అజ్మల్ హీట్స్ లో రెండో స్థానంతో ఫైనల్ చేరగా.. మహ్మద్ అనాస్ ఫైనల్ చేరడంలో విఫలమయ్యాడు. మహిళల హ్యామర్ త్రో ఫైనల్స్‌లో తాన్యా చౌదరి, రచన కుమారి వరుసగా ఏడు, తొమ్మిదో స్థానాల్లో నిలిచారు. మహిళల 20 కి.మీ రేస్ వాక్ లో ప్రియాంక, పురుషుల రేసులో వికాస్ సింగ్ ఐదో స్థానంలో నిలిచి నిరాశపరిచారు.

సైక్లింగ్‌లో డిప్రెషన్

ఆసియాడ్‌లో భారత సైక్లిస్టులు నిరాశపరిచారు. పురుషుల కైరిన్ ఈవెంట్‌లో 7-12తో ఎసో అల్బెన్ మరియు డేవిడ్ బెక్‌హాం ​​వరుసగా 10వ మరియు 11వ స్థానాల్లో నిలిచారు. మరియు, పురుషుల మాడిసన్ ఫైనల్స్‌లో, భారత జంట నీరజ్ కుమార్ మరియు హర్షవీర్ సింగ్ సెఖోన్ రేసును పూర్తి చేయడంలో విఫలమయ్యారు మరియు ఎనిమిదో స్థానంలో నిలిచారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-30T04:27:27+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *