ఆస్కార్ విజేత: ఆస్కార్ విజేత స్మైల్ పింకీ ఫేమ్ ఇంటి కూల్చివేత నోటీసు

ఆస్కార్ అవార్డు గ్రహీత స్మైల్ పింకీ ఇంటిని కూల్చివేయాలని అధికారులు నోటీసులు జారీ చేశారు. ఉత్తరప్రదేశ్ రాష్ట్రంలోని మీర్జాపూర్‌లో ఉన్న పింకీ సోంకర్ ఇంటిని కూల్చివేయాలని అటవీ శాఖ నోటీసు జారీ చేసింది. పింకీ జీవితం ఆధారంగా తీసిన స్మైల్ పింకీ అనే డాక్యుమెంటరీ 2008లో ఆస్కార్ అవార్డును గెలుచుకుంది.

ఆస్కార్ విజేత: ఆస్కార్ విజేత స్మైల్ పింకీ ఫేమ్ ఇంటి కూల్చివేత నోటీసు

ఆస్కార్ విజేత స్మైల్ పింకీ

ఆస్కార్ విజేత: ఆస్కార్ అవార్డు గ్రహీత స్మైల్ పింకీ ఫేమ్ ఇంటికి అధికారులు కూల్చివేత నోటీసు జారీ చేశారు. ఉత్తరప్రదేశ్ రాష్ట్రంలోని మీర్జాపూర్‌లో ఉన్న పింకీ సోంకర్ ఇంటిని కూల్చివేయాలని అటవీ శాఖ నోటీసు జారీ చేసింది. పింకీ జీవితం ఆధారంగా రూపొందించిన స్మైల్ పింకీ అనే డాక్యుమెంటరీ 2008లో ఆస్కార్ అవార్డును గెలుచుకుంది. (ఆస్కార్ గెలుచుకున్న స్మైల్ పింకీ ఫేమ్) పింకీతో పాటు ఆమె గ్రామంలో నివసిస్తున్న 30 మందికి కూల్చివేత నోటీసులు అందజేసింది. (మీర్జాపూర్‌లో ఇంటి కూల్చివేత నోటీసు వచ్చింది) అటవీ అధికారులు వారి ఇళ్లను అక్రమ ఆస్తులుగా అభివర్ణించారు.

పాకిస్థానీ రాజకీయ నాయకులు: లైవ్ టీవీ షోలో పాకిస్థానీ రాజకీయ నాయకుల ముష్టి యుద్ధం

పింకీ మీర్జాపూర్ జిల్లాలోని రాంపూర్ ధాభి గ్రామ నివాసి. పింకీతోపాటు మరికొందరు గ్రామస్తులు ఇళ్లు కట్టుకున్న స్థలం అటవీశాఖకు చెందినదని నోటీసులో పేర్కొన్నారు. ఇళ్ల నిర్మాణ సమయంలో ఆ స్థలం అటవీశాఖకు చెందినదని గ్రామస్థులకు చెప్పలేదని పింకీ తండ్రి రాజేంద్ర సోంకర్‌ తెలిపారు. పింకీ సోంకర్‌ తీసిన డాక్యుమెంటరీకి ఆస్కార్‌ అవార్డు రావడంతో అటవీశాఖ అధికారులు ఆ భూమిని ఇచ్చారని గ్రామస్థులు వివరించారు.

భారీ వర్షాలు: ముంపునకు గురైన న్యూయార్క్ నగరం..ఎమర్జెన్సీ ప్రకటన

కూల్చివేత నోటీసును పరిశీలించేందుకు కమిటీని ఏర్పాటు చేశామని, న్యాయమైన నిర్ణయం తీసుకుంటామని మీర్జాపూర్ జిల్లా మేజిస్ట్రేట్ ప్రియాంక నిరంజన్ తెలిపారు. తార్కిక, న్యాయమైన పరిష్కారం ద్వారా సమస్యను పరిష్కరిస్తామని, ఎవరూ అసౌకర్యానికి గురికావద్దని, రెవెన్యూ, అటవీ శాఖలకు సమాచారం అందించామని కలెక్టర్‌ తెలిపారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *