పూర్తి బెట్టింగ్ విలువపై 28% GST

ఆన్‌లైన్ గేమింగ్ కంపెనీలు వసూలు చేస్తాయి

అక్టోబర్ 1 నుంచి కొత్త నిబంధనలు అమల్లోకి రానున్నాయి

న్యూఢిల్లీ: ఈ ఏడాది అక్టోబర్ 1 (ఆదివారం) నుంచి ఆన్‌లైన్ గేమింగ్ కంపెనీలు బెట్టింగ్ పూర్తి విలువపై 28 శాతం జీఎస్టీని వసూలు చేస్తాయి. అంతేకాకుండా, భారతదేశంలో పనిచేస్తున్న విదేశీ ఆన్‌లైన్ గేమింగ్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌లకు ఇప్పుడు GST రిజిస్ట్రేషన్ తప్పనిసరి. సెంట్రల్ జీఎస్టీ, ఇంటిగ్రేటెడ్ జీఎస్టీలో చేసిన సవరణలను అక్టోబర్ 1 నుంచి పూర్తి బెట్టింగ్ విలువపై 28 శాతం జీఎస్టీని వర్తింపజేస్తామని కేంద్ర ఆర్థిక శాఖ అధికారికంగా ప్రకటించింది. అయితే ఈ సవరణలకు అనుగుణంగా రాష్ట్ర జీఎస్టీలో కొన్ని రాష్ట్రాలు ఇంకా మార్పులను అమలు చేయనందున గందరగోళం తలెత్తే అవకాశం ఉందని ఈ-గేమింగ్ కంపెనీలు ఆందోళన వ్యక్తం చేశాయి. ఇప్పటి వరకు, ఆన్‌లైన్ గేమింగ్ కంపెనీలు ప్లాట్‌ఫారమ్ రుసుము లేదా స్థూల గేమింగ్ ఆదాయం (GGR)పై 18 శాతం GSTని చెల్లిస్తున్నాయి. సెంట్రల్ జిఎస్‌టి సవరణల ప్రకారం, ఆన్‌లైన్ గేమింగ్, క్యాసినోలు మరియు గుర్రపు పందెం నిర్వాహకులు లాటరీ, బెట్టింగ్ మరియు జూదంతో సమానంగా పరిగణించబడతారు మరియు పూర్తి బెట్టింగ్ విలువపై 28 శాతం జిఎస్‌టిని వసూలు చేస్తారు. చేస్తాను.

IGST సవరణల ప్రకారం, భారతదేశంలో నిర్వహించే విదేశీ గేమింగ్ కంపెనీలు GST నెట్‌వర్క్‌లో నమోదు చేసుకోవడం మరియు దేశీయ చట్టాల ప్రకారం 28 శాతం పన్ను చెల్లించడం తప్పనిసరి. లేకుంటే భారత్‌లో వారి కార్యకలాపాలకు అడ్డుకట్ట పడుతుంది. GST విభాగం ఇప్పటికే డ్రీమ్ 11తో సహా పలు ఆన్‌లైన్ రియల్ మనీ గేమింగ్ (RMG) కంపెనీలకు రెట్రోస్పెక్టివ్ (ప్రభావవంతమైన తేదీకి ముందు లావాదేవీలకు నిబంధనలకు సవరణలను వర్తింపజేయడం) పథకం కింద రూ. 55,000 కోట్ల విలువైన పన్ను డిమాండ్ నోటీసులను జారీ చేసిందని విశ్వసనీయ వర్గాలు తెలిపాయి. .

అందులో ఒక్క డ్రీమ్11కే రూ.25,000 కోట్లకు పైగా ప్రీ షోకేస్ నోటీసులు అందాయి. మరో RMG ప్లాట్‌ఫారమ్ ‘ప్లే గేమ్స్ 24/7’, దాని అనుబంధ సంస్థలైన రమ్మీ సర్కిల్, మై11 సర్కిల్‌లకు రూ.20,000 కోట్లు, హైదరాబాద్‌కు చెందిన హెడ్ డిజిటల్ వర్క్స్ రూ.5,000 కోట్ల పన్ను డిమాండ్ నోటీసులు జారీ చేసినట్లు సమాచారం. దాదాపు 100 కంపెనీలకు ఈ రకమైన నోటీసులు అందుతాయని, పన్ను డిమాండ్ విలువ రూ.1 లక్ష కోట్లు దాటవచ్చని విశ్వసనీయ వర్గాలు పేర్కొన్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-01T01:58:13+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *