రాహుల్: గాంధీ, గాడ్సే మధ్య పోరు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-01T02:40:07+05:30 IST

దేశ రాజకీయాల్లో గాంధీజీ ఒకవైపు, ఆయన హంతకుడు గాడ్సే మరోవైపు పోరాడుతున్నారని కాంగ్రెస్ సీనియర్ నేత రాహుల్ గాంధీ అన్నారు. కాంగ్రెస్ మరియు బీజేపీ

రాహుల్: గాంధీ, గాడ్సే మధ్య పోరు

ప్రేమ మరియు ద్వేషం మధ్య యుద్ధం

అధికారంలోకి రాగానే కుల గణన

మధ్యప్రదేశ్ ఎన్నికల ప్రచారంలో రాహుల్

న్యూఢిల్లీ, సెప్టెంబర్ 30: దేశ రాజకీయాల్లో గాంధీజీ ఒకవైపు, ఆయన హంతకుడు గాడ్సే మరోవైపు పోరాడుతున్నారని కాంగ్రెస్ సీనియర్ నేత రాహుల్ గాంధీ అన్నారు. కాంగ్రెస్, బీజేపీ మధ్య జరుగుతున్న రాజకీయ పోరును ఉద్దేశించి ఆయన ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు. ఈ క్రమంలో బీజేపీని గాడ్సేతో పోలుస్తూ పలు వ్యాఖ్యలు చేశారు. శనివారం అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనున్న మధ్యప్రదేశ్‌లోని షాజాపూర్ జిల్లా కలాపిపై నియోజకవర్గంలో జరిగిన ఎన్నికల ప్రచారంలో రాహుల్ పాల్గొన్నారు. 2024 ఎన్నికల్లో కేంద్రంలో కాంగ్రెస్ అధికారంలోకి రాగానే దేశవ్యాప్తంగా జనాభా గణన చేపడతామని ఆయన ప్రకటించారు. ‘‘ఇప్పుడు దేశంలో సిద్ధాంతాల మధ్య పోరాటం జరుగుతోంది. ఈ పోరాటంలో కాంగ్రెస్ ఒకవైపు, బీజేపీ, ఆర్‌ఎస్‌ఎస్‌లు మరోవైపు నిలిచాయి. ఒకవైపు ప్రేమ, సౌభ్రాతృత్వం మరోవైపు ద్వేషం.. గాంధీజీ ఒకవైపు, గాడ్సే మరోవైపు నిలిచారు’’ అని రాహుల్ అన్నారు. తాను ఎక్కడికి వెళ్లినా బీజేపీ విద్వేషాలు రెచ్చగొడుతుందని, అందుకే మధ్యప్రదేశ్‌లోని రైతులు, విద్యార్థులు ఇప్పుడు ఆ పార్టీని విపరీతంగా ద్వేషించారని అన్నారు. జోడో యాత్రలో తాను మధ్యప్రదేశ్‌లో 370 కిలోమీటర్లు నడిచానని, దేశంలో ఎక్కడా లేని అవినీతి మధ్యప్రదేశ్‌లో ఉందని రైతులు, మహిళలు తనతో ఫిర్యాదు చేశారని రాహుల్ అన్నారు. కాంగ్రెస్ అధికారంలో ఉన్న ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో వరికి రూ.2,500 మద్దతు ధర లభిస్తోందని, మధ్యప్రదేశ్‌లో అధికారంలోకి రాగానే అదే విధానాన్ని అమలు చేస్తామన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-01T02:40:07+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *