మాయావతి లోక్‌సభ ఎన్నికలు: పోతుల్లేవ్… ఒంటరిగా పోటీ..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-01T15:06:09+05:30 IST

రానున్న లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బహుజన్ సమాజ్ పార్టీ ఏ పార్టీతోనూ పొత్తు పెట్టుకోదని ఆ పార్టీ అధినేత్రి మాయావతి తెలిపారు. ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని లక్నోలో ఆదివారం జరిగిన పార్టీ సమావేశంలో ఆమె మాట్లాడుతూ ఎన్నికల ప్రయోజనాల కోసమే బీజేపీ మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లును పార్లమెంట్‌లో ఆమోదించిందని అన్నారు.

మాయావతి లోక్‌సభ ఎన్నికలు: పోతుల్లేవ్... ఒంటరిగా పోటీ..

లక్నో: బహుజన్ సమాజ్ పార్టీ (బీఎస్పీ) వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో ఏ పార్టీతోనూ పొత్తు పెట్టుకోదని, ఒంటరిగానే పోటీ చేస్తుందని ఆ పార్టీ అధినేత్రి మాయావతి ప్రకటించారు. ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని లక్నోలో ఆదివారం జరిగిన పార్టీ సమావేశంలో ఆమె మాట్లాడుతూ ఎన్నికల ప్రయోజనాల కోసమే బీజేపీ మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లును పార్లమెంట్‌లో ఆమోదించిందని అన్నారు. వచ్చే ఏడాది అనేక రాష్ట్రాల్లో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు, లోక్‌సభ ఎన్నికలు ఉన్నందున బీజేపీ యుక్తిగా మహిళా బిల్లును పార్లమెంటు ముందుకు తెచ్చిందన్నారు. ఈ సమావేశంలో పార్టీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు ఉమాశంకర్ సింగ్ కూడా పాల్గొన్నారు.

కాగా, పార్టీ విజయావకాశాలను మెరుగుపరిచేందుకు మాయావతి వివిధ రాష్ట్రాల్లో వరుస సమావేశాలు నిర్వహిస్తున్నారు. లోక్‌సభ ఎన్నికల కోసం తమ పార్టీ నేతలు పనిచేస్తున్నారని, ఉత్తరప్రదేశ్, ఉత్తరాఖండ్ తర్వాత జార్ఖండ్‌లో పార్టీ సంస్థ మరింత ఉత్సాహంగా పనిచేస్తోందని మాయావతి ఇటీవల ట్వీట్‌లో పేర్కొన్నారు. జార్ఖండ్‌లో 14 స్థానాలకు అభ్యర్థులను కూడా ఖరారు చేసినట్లు తెలిపారు. ఆదివాసీల ప్రాబల్యం ఉన్న జార్ఖండ్‌లో నిజాయితీపరులు ఎన్నికవుతున్నారని, అంబేద్కర్, అంబేద్కర్ వ్యతిరేక పార్టీల వల్ల గిరిజనులు నిర్లక్ష్యానికి గురవుతున్నారని అన్నారు. ఎన్డీయే కూటమిలో గానీ, భారత్‌ కూటమిలో గానీ చేరే ప్రసక్తే లేదని ఆయన అన్నారు. ఈ రెండు కూటములు పేదలకు, కులాలకు, మమకార, పెట్టుబడిదారీ పార్టీలకు అనుకూలంగా ఉన్నాయని విమర్శించారు. లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో ఒంటరిగానే పోటీ చేస్తానని, మీడియా ఎలాంటి ఊహాగానాలు, తప్పుడు ప్రచారాలు చేయవద్దని కోరారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-01T15:06:09+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *