రేవంత్ రెడ్డి: సీఎం కేసీఆర్ కు రేవంత్ రెడ్డి బహిరంగ లేఖ.. వెంటనే పనులు చేయాలని డిమాండ్ చేశారు

బీసీలమని చెప్పుకుంటూ అధికారంలోకి వచ్చిన మోదీ కూడా బీసీల న్యాయమైన డిమాండ్‌ను గౌరవించడం లేదు. బీసీ సంక్షేమాన్ని కూడా మీ ప్రభుత్వం నిర్వీర్యం చేసింది. రేవంత్ రెడ్డి

రేవంత్ రెడ్డి: సీఎం కేసీఆర్ కు రేవంత్ రెడ్డి బహిరంగ లేఖ.. వెంటనే పనులు చేయాలని డిమాండ్ చేశారు

కేసీఆర్‌కు రేవంత్‌రెడ్డి లేఖ (ఫోటో: గూగుల్)

రేవంత్ రెడ్డి – సీఎం కేసీఆర్ : తెలంగాణ సీఎం కేసీఆర్ కు టీపీసీసీ అధ్యక్షుడు రేవంత్ రెడ్డి బహిరంగ లేఖ రాశారు. రాష్ట్రంలో బీసీ కులాల గణన చేపట్టాలని రేవంత్‌రెడ్డి లేఖలో డిమాండ్‌ చేశారు. బీసీ కులాల గణన జరగాలన్న డిమాండ్ చాలా కాలంగా ఉందని రేవంత్ రెడ్డి అన్నారు. బీసీ జనాభా గణన డిమాండ్‌కు కాంగ్రెస్ పార్టీ కూడా మద్దతు ప్రకటించిందని గుర్తు చేశారు. ఈ విషయంలో బీసీ సంఘాలు చేపట్టిన ప్రతి నిరసన, ఉద్యమానికి కాంగ్రెస్ పార్టీ అండగా ఉంటుందని రేవంత్ రెడ్డి వెల్లడించారు. లేఖలో ఇంకా ఏమి ప్రస్తావించారు?

‘‘పార్లమెంటులో మహిళా బిల్లు పాస్ అయినప్పుడు కూడా మా పార్టీ అగ్రనేత రాహుల్ గాంధీ కూడా ఈ విషయాన్ని ప్రస్తావించారు.కేంద్ర ప్రభుత్వం ఎన్ని అడ్డంకులు సృష్టించినా రాష్ట్ర ప్రభుత్వం బీహార్‌లో బీసీ గణనను విజయవంతంగా నిర్వహించింది.. వివరాలు కూడా నిన్ననే విడుదలయ్యాయి. బీసీ కులాల గణనతోనే బీసీ వర్గాలకు న్యాయం జరుగుతుందని.. రాజ్యాంగంలోని ఆర్టికల్ 15, 16 ప్రకారం బీసీలకు విద్య, ఉద్యోగాల్లో కల్పిస్తున్న రిజర్వేషన్లు బీసీ కులాల గణనతో మరింత పటిష్టంగా అమలు చేయవచ్చన్నారు.

ఇది కూడా చదవండి..బీజేపీ: ఎమ్మెల్యేలుగా పోటీ చేసేందుకు బీజేపీ నేతలు ఎందుకు వెనకడుగు వేస్తున్నారు?

కేంద్రంలోని బీజేపీ ప్రభుత్వం బీసీ జనాభా గణన డిమాండ్‌ను విస్మరిస్తోందన్నారు. బీసీలమని చెప్పుకుంటూ అధికారంలోకి వచ్చిన మోదీ కూడా బీసీల న్యాయమైన డిమాండ్‌ను గౌరవించడం లేదు. బీసీ సంక్షేమాన్ని కూడా మీ ప్రభుత్వం నిర్వీర్యం చేసింది. బీసీలకు ఎంతో చేస్తున్నామని చెప్పుకోవడం తప్ప చేసిందేమీ లేదన్నారు. బీసీల సంక్షేమం కోసం ప్రత్యేక పాలసీ తీసుకురావాలనే మాట వినబడడం లేదు. బీసీ కులాల గణనతోపాటు సమగ్ర కుటుంబ సర్వే వివరాలను వెంటనే విడుదల చేయాలని డిమాండ్‌ చేస్తున్నాం. అప్పుడే బీసీలకు సామాజిక, ఆర్థిక, రాజకీయ రంగాల్లో సముచిత వాటా దక్కుతుంది’’ అని రేవంత్‌రెడ్డి లేఖలో పేర్కొన్నారు.

ఇది కూడా చదవండి..జగిత్యాల్: త్రిముఖపోరిలో జగిత్యాల గట్టెక్కింది.. జీవన్ రెడ్డికి మరో అవకాశం ఇస్తారా?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *