ఏపీ హక్కులపై ఏకపక్ష సమీక్ష – లెక్క లేదా?

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో నీటి హక్కులను సమీక్షించేందుకు కేంద్రం నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. భవిష్యత్తులో పోలవరం ప్రాజెక్టును ఎవరైనా నిర్మిస్తే దాని నిర్మాణానికి అయ్యే ఖర్చుతో పొరుగు రాష్ట్రాలకు నీటి వాటాలు ఇచ్చేలా ప్రతిపాదనలు రూపొందించాలని కోరారు. అట్టడుగు రాష్ట్రంగా ఉన్న ఏపీకి వరదలు మాత్రమే వస్తున్నాయి. అవి లేకుంటే చుక్క నీరు లేదు. ఇలాంటి పరిస్థితుల్లో ఏపీని చూసి జాలిపడాల్సిన వారు.. అసలు రాజకీయ ప్రయోజనాల కోసమే ఊపిరి పీల్చుకుంటున్నారు. పాలకులు… ప్రజలు పోతే ఎలా?

ఏపీని కూడా అడగకుండానే నోటిఫికేషన్

నీటి హక్కులను తేల్చేందుకు బ్రిజేష్ కుమార్ ట్రిబ్యునల్‌కు కేంద్రం నోటిఫికేషన్ జారీ చేసింది. ఇందులో ఇచ్చిన అంశాలన్నీ ఏపీ, తెలంగాణకు చెందినవే. ఇది తెలంగాణ డిమాండ్. తెలంగాణ డిమాండ్‌ను తీర్చాలంటే వాటాదారుగా ఉన్న ఏపీ అభిప్రాయం తీసుకోవాలా? ఏపీ నిజంగా చేసిందేమీ లేదు. ఎందుకంటే సీఎం జగన్‌రెడ్డి పనితీరు అందరికీ తెలిసిందే.

అంతెందుకు… జగన్ రెడ్డి లేఖ డ్రామా

కేంద్ర కేబినెట్ సమావేశంలో నిర్ణయం తీసుకుని నాలుగు రోజులైంది. దీనిపై ఏపీ ప్రభుత్వం నుంచి ఎలాంటి అధికారిక స్పందన లేదు. ప్రతిపక్ష నేతను జైల్లో పెట్టారు. జగన్ రెడ్డి కుట్రలతో బిజీగా ఉన్నారు. కానీ ఏపీ ప్రజలకు.. రైతులకు జరుగుతున్న అన్యాయంపై నోరు మెదపడం లేదు. ఎట్టకేలకు నోటిఫికేషన్ వచ్చి.. ఇక చేసేదేమీ లేదని తెలిశాక… ప్రజలకు చెప్పాలని ప్రధానికి రాశానంటూ జగన్ రెడ్డి లేఖ విడుదల చేశారు. తదుపరి చర్యలు తీసుకోవద్దని కోరారు. ఆ లేఖ ప్రధానికి వెళ్తుందా లేక జగన్ రెడ్డి హీరోయిజాన్ని బ్లూ అండ్ కూల్ మీడియాలో ప్రచారం చేయాలా అనేది కొన్నాళ్ల తర్వాత ఎవరైనా సమాచార హక్కు చట్టం ద్వారా తెలుసుకుంటే తప్ప తెలియదు.

చివరికి ఏపీకి ఏం మిగులుతుంది?

ఏపీ నుంచి పరిశ్రమలను వెళ్లగొట్టారు. పొరుగు రాష్ట్రాలు అభివృద్ధి చెందాయి. విభజన హక్కులను కాపాడుకోలేకపోయారు. ప్రస్తుత బకాయిలు వసూలు కాలేదు. ఉమ్మడి కంపెనీల విభజన సాధ్యం కాలేదు. కనీసం నీటి హక్కులను కూడా కాపాడలేకపోయారు. ఏపీని ఎడారి చేస్తానని ప్రతిపక్షంలో ఉన్నప్పుడు కాళేశ్వరం, పాలమూరు ప్రాజెక్టులపై నీటి దీక్షలు చేశారు. తాను సీఎంగా ఉన్నప్పుడు వాటి ప్రారంభోత్సవాలకు వెళ్లి… జగన్ పెద్దగా నవ్వారు. చేసేవారికి ఇది సరిపోతుంది. .. ఇదంతా ఏపీ ప్రజలే చేస్తారు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *