కొత్త కోవిడ్-19 వేవ్: సింగపూర్‌లో కొత్త కోవిడ్-19 వైరస్ వ్యాపించింది

సింగపూర్‌లో మరో కొత్త కోవిడ్-19 వైరస్ వ్యాప్తి చెందుతోంది. ఇటీవల ఎక్కువ మంది కోవిడ్ బారిన పడుతున్నారు. మూడు వారాల క్రితం రోజువారీ కేసులు 1,000 కాగా, గత రెండు వారాల్లో కోవిడ్ పాజిటివ్ కేసుల సంఖ్య 2,000కి పెరిగింది.

కొత్త కోవిడ్-19 వేవ్: సింగపూర్‌లో కొత్త కోవిడ్-19 వైరస్ వ్యాపించింది

కొత్త COVID-19 వేవ్

కొత్త కోవిడ్-19 వేవ్: సింగపూర్‌లో మరో కొత్త కోవిడ్-19 వైరస్ వ్యాప్తి చెందుతోంది. ఇటీవల ఎక్కువ మంది కోవిడ్ బారిన పడుతున్నారు. మూడు వారాల క్రితం రోజువారీ కేసులు 1,000 కాగా, గత రెండు వారాల్లో కోవిడ్ పాజిటివ్ కేసుల సంఖ్య 2,000కి పెరిగింది. కొత్త కోవిడ్ వేవ్ ప్రభావం కారణంగా ఎక్కువ మంది రోగులు ఆసుపత్రిలో చేరే అవకాశం ఉందని సింగపూర్ ఆరోగ్య మంత్రి ఓంగ్ యే కుంగ్ తెలిపారు. అయితే ఈ కేసుల వ్యాప్తిని ప్రభుత్వం స్థానిక వ్యాధిగా పరిగణిస్తోందని మంత్రి తెలిపారు.

Also Read : బస్సు ప్రమాదం : మెక్సికోలో ఘోర బస్సు ప్రమాదం..16 మంది మృతి, 29 మందికి గాయాలు

ఇటీవల EG.5, దాని సబ్ వేరియంట్ HK.3, X BB Omicron వేరియంట్ సింగపూర్‌లో విస్తరిస్తోంది. మార్చి నుండి ఏప్రిల్ వరకు సంభవించిన చివరి వేవ్ వంటి సామాజిక ఆంక్షలు విధించే ఆలోచన లేదని మంత్రి పేర్కొన్నారు. ఏప్రిల్‌లో గరిష్టంగా, ఇన్‌ఫెక్షన్ల సంఖ్య రోజుకు 4,000 కేసులకు పెరిగింది. మునుపటి కోవిడ్ వేరియంట్‌ల కంటే కొత్త వేరియంట్‌లు తీవ్రమైన అనారోగ్యాలను కలిగించే అవకాశం ఉందని సూచించడానికి ఎటువంటి ఆధారాలు లేవు.

Also Read: టీడీపీ: చంద్రబాబుకు బెయిల్ రాకపోతే? 9వ తేదీ తర్వాత తెరపైకి అత్తగారు?

ఆరోగ్య మంత్రి మాట్లాడుతూ, “ఈ కొత్త కోవిడ్ వేరియంట్‌లు వ్యాపిస్తే తీవ్రమైన అనారోగ్యాల నుండి మనలను రక్షించడంలో ప్రస్తుత వ్యాక్సిన్‌లు బాగా పనిచేస్తాయి.” రానున్న రోజుల్లో కోవిడ్‌ కేసులతో మరింత మంది రోగులు ఆస్పత్రుల్లో చేరే అవకాశం ఉన్నందున ప్రజలు అప్రమత్తంగా ఉండాలని మంత్రి సూచించారు. సింగపూర్‌లోని సీనియర్ సిటిజన్లు మరియు దీర్ఘకాలిక వ్యాధులతో బాధపడుతున్న రోగులు బహిరంగ ప్రదేశాల్లో ముసుగులు ధరించడం ద్వారా జాగ్రత్తలు తీసుకోవాలని మంత్రి కోరారు.

ఇది కూడా చదవండి : హైదరాబాద్ : కూకట్‌పల్లిలో భారీ అగ్నిప్రమాదం.

వృద్ధులు, అనారోగ్యంతో బాధపడుతున్న వారు ఏడాదికి ఒకసారి కరోనా వ్యాక్సిన్‌ వేయించుకోవాలని మంత్రి సూచించారు. కోవిడ్ మహమ్మారి సంక్షోభాన్ని అధిగమించడానికి సింగపూర్ ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ టీకా కేంద్రాలలో ఉచిత టీకాలు అందించడాన్ని కొనసాగిస్తున్నట్లు ఆరోగ్య మంత్రి ఓంగ్ యే కుంగ్ వివరించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *