సత్తుపల్లి: టీడీపీ సీటుపై కారు సత్తా చూపుతుందా.. హస్తవాసి ఎలా ఉంది?

తెలంగాణ ఎన్నికలు 2023 సత్తుపల్లి నియోజకవర్గంలో ఎవరు గెలుస్తారు

సత్తుపల్లి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం సత్తుపల్లి ఖమ్మం జిల్లాలోని వీఐపీ నియోజకవర్గం. మాజీ ముఖ్యమంత్రి జలగం వెంగళరావు ఈ నియోజకవర్గానికి ప్రాతినిధ్యం వహించారు. ఎందరో నాయకులకు జన్మనిచ్చింది. జలగం కుటుంబంతో పాటు సీనియర్ నేత తుమ్మల నాగేశ్వరరావు, మాజీ ఎంపీ పొంగులేటి వంటి నేతల సొంత నియోజకవర్గం కూడా సత్తుపల్లె. దీంతో ఇక్కడ గెలుపు ప్రధాన పార్టీలకు ప్రతిష్టాత్మకంగా మారింది.. గత మూడుసార్లు ఈ ఎస్సీ రిజర్వ్‌డ్ నియోజకవర్గం నుంచి తెలుగుదేశం పార్టీ విజయం సాధించగా.. ఇప్పుడు కూడా సత్తుపల్లిలో టీడీపీ ప్రధాన రాజకీయ శక్తిగా కనిపిస్తోంది. టీడీపీ సీటులో కారు జోరు చూపుతుందా? హస్తవాసి ఎలా ఉంది? సత్తుపల్లి రేసుగుర్రం ఎవరు?

హేమాహేమీల సొంత నియోజకవర్గం సత్తుపల్లి. ఎస్సీ రిజర్వ్‌డ్ నియోజకవర్గమైన సత్తుపల్లిలో ఇతర వర్గాల నేతలు పోటీ చేసే అవకాశం లేదు. అయితే ఎన్నికల్లో ఇతర సామాజిక వర్గాల నేతలదే ఆధిపత్యం. గత ఎన్నికల్లో టీడీపీ తరపున గెలిచిన సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే సండ్ర వెంకట వీరయ్య 2019లో అధికార బీఆర్‌ఎస్‌లో చేరి.. 2009 నుంచి 2018 వరకు వరుసగా మూడుసార్లు గెలిచిన ఎమ్మెల్యే నియోజకవర్గంలో తనదైన క్యాడర్‌ను ఏర్పాటు చేసుకున్నారు. ఈ ఎన్నికల్లో గులాబీ పార్టీ అభ్యర్థిగా సండ్ర పోటీ చేయనున్నారు.

సండ్ర వెంకట వీరయ్య

సండ్ర వెంకట వీరయ్య

సత్తుపల్లి నియోజకవర్గం 1978లో ఏర్పడింది.అంతకుముందు వేమూరు నియోజకవర్గం. 1952లో వేమూరు నియోజకవర్గం నుంచి స్వతంత్ర అభ్యర్థిగా పోటీ చేసిన జలగం వెంగళరావు సంయుక్త రాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రిగా కూడా పనిచేశారు. నియోజకవర్గంలో వెంగళరావు కుటుంబానికి గట్టి పట్టు ఉంది. గత ఎన్నికల్లో వెంగళరావు తనయుడు ప్రసాదరావు బీఆర్ఎస్ పార్టీకి మద్దతుగా ప్రచారం నిర్వహించారు. కానీ టీడీపీ సానుభూతిపరులు ఉన్నా ఈ నియోజకవర్గంలో పసుపు పార్టీ రికార్డు విజయం సాధించింది. 2018 అసెంబ్లీ ఎన్నికల తర్వాత టీడీపీ క్రమంగా ఉనికిని కోల్పోయినప్పటికీ, ఆ పార్టీకి నియోజకవర్గంలో బలమైన పట్టు ఉంది. క్షేత్రస్థాయిలో తనకున్న బలంతో ఈ ఎన్నికల్లో పోటీ చేసేందుకు టీడీపీ సమాయత్తమవుతోంది.

సంబాని చంద్రశేఖర్

సంబాని చంద్రశేఖర్

గ‌త ఎన్నిక‌ల్లో టీడీపీ గెలిచినా.. ప్ర‌స్తుత ప‌రిస్థితుల‌ను ప‌రిశీలిస్తే ప్ర‌ధాన పోటీ అధికార బీఆర్ఎస్, కాంగ్రెస్ మ‌ధ్యే ఉంది. బీఆర్‌ఎస్‌ ఇప్పటికే క్షేత్రస్థాయిలో ప్రచారంలో దూసుకెళ్తుండగా.. కాంగ్రెస్ అభ్యర్థిపై మాత్రం ఇప్పటి వరకు స్పష్టత లేదు. ముఖ్యంగా సత్తుపల్లి నియోజకవర్గంలో నాలుగు గ్రూపుల ఏర్పాటుతో కార్యకర్తలు తలలు పట్టుకుంటున్నారు. సత్తుపల్లె మాజీ మంత్రి తుమ్మల, మాజీ ఎంపీ పొంగులేటి సొంత నియోజకవర్గం కావడంతో ఇక్కడి నుంచి వారి అనుచరులను రంగంలోకి దించాలని భావిస్తున్నారు. కాంగ్రెస్ సీనియర్ నేత సంభాని చంద్రశేఖర్, గతంలో వైసీపీ తరపున పోటీ చేసిన మట్టా దయానంద్, పీసీసీ సభ్యుడు మానవతారాయ్, పొంగులేటి ప్రధాన అనుచరుడు కొండూరు సుధాకర్ సత్తుపల్లి టికెట్ ఆశిస్తున్నారు. హైకమాండ్ మద్దతుతో టికెట్ తనదేనని మాజీ మంత్రి సంభాని ధీమాగా ఉన్నారు.

మట్టా దయానంద్

మట్టా దయానంద్

ఈవెంట్‌కి టికెట్ వస్తుందా? ఏది ఏమైనా కాంగ్రెస్‌లో గ్రూపు రాజకీయాలు క్యాడర్‌ను భయపెడుతున్నాయి. మాజీ ఎంపీ పొంగులేటి అనుచరుడిగా పేరున్న సీనియర్‌ నేత మట్టా దయానంద్‌ బీఆర్‌ఎస్‌ నుంచి కాంగ్రెస్‌లో చేరారు. ఎమ్మెల్యే సండ్ర బీఆర్ ఎస్ లో ఉండడంతో పొంగులేటి కంటే ముందే దయానంద్ కాంగ్రెస్ పార్టీలో చేరారు. ఆ తర్వాత పొంగులేటితో కలిసి కొండూరు సుధాకర్‌ కాంగ్రెస్‌లో పర్యటించారు. నీటిపారుదల శాఖలో అధికారిగా పనిచేసిన సుధాకర్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పోటీ చేయాలనే ఉద్దేశంతో ఉద్యోగానికి రాజీనామా చేసి పొంగులేటితో కలిసి కాంగ్రెస్‌లో చేరారు.

ఇది కూడా చదవండి: పొత్తులపై అయోమయంలో పడిన సహచరులు.. ఎందుకు పరిస్థితి?

ఈ నేపథ్యంలో కాంగ్రెస్ ఎవరికి టికెట్ ఇవ్వాలో తేల్చుకోలేకపోతోంది. మాజీ మంత్రి సంభాని, దయానంద్‌, సుధాకర్‌తో పాటు పీసీసీ సభ్యులు మానవతారాయ్‌ కూడా టికెట్‌ కోసం ప్రయత్నిస్తున్నందున కాంగ్రెస్‌లో తీవ్ర పోటీ నెలకొంది. టికెట్ రాని వారు పార్టీకి నష్టం చేసే పనులు చేస్తారని కాంగ్రెస్ క్యాడర్ టెన్షన్ పడుతుండగా.. టిక్కెట్ తనదేనని మట్టా దయానంద్ ధీమాగా ఉన్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: సూర్యాపేటలో రాజకీయం.

కాంగ్రెస్ లోని గ్రూపుల వల్ల అధికార బీఆర్ ఎస్ లాభపడుతుందని ఆ పార్టీ నేతలు లెక్కలు వేస్తున్నారు. ఎమ్మెల్యే సండ్రతో పాటు తెలుగుదేశం పార్టీ క్యాడర్ మొత్తం బీఆర్‌ఎస్‌లో చేరారు. ఈ ప రిస్థితుల్లో వ చ్చే ఎన్నిక ల్లో టీడీపీ పోటీ చేస్తే ప రిస్థితులు ఎలా ఉన్నా ఆ పార్టీ చీలిక ఓట్లు బీఆర్ఎస్ కు దెబ్బ తీస్తాయ న్న ఆందోళ న వ్య క్త మ వుతోంది. ఈ నేపథ్యంలో రెండు ప్రధాన పార్టీలు గెలుపు కోసం చెమటోడ్చాల్సిన పరిస్థితి కనిపిస్తోంది. బీజేపీ నుంచి నంబూరి రామలింగేశ్వరరావు పోటీ చేయాలని భావిస్తున్నారు. అయితే సత్తుపల్లి నియోజకవర్గంలో బీజేపీకి పెద్దగా క్యాడర్ బలం లేదు. అధికార బీఆర్‌ఎస్‌, కాంగ్రెస్‌ మధ్య హోరాహోరీ పోటీ నెలకొంది. ఈ పోటీలో విజేత ఎవరో డిసెంబర్ 3న నిర్ణయించనున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *