చెన్నై: ‘ఈశాన్య’లో ఈసారి భారీ వర్షాలు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-13T08:43:26+05:30 IST

ఈ ఏడాది ఈశాన్య రుతుపవనాలు ఈనెల 20 నుంచి 25వ తేదీలోపు ప్రారంభమవుతాయని, దీని ప్రభావంతో భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందన్నారు.

చెన్నై: 'ఈశాన్య'లో ఈసారి భారీ వర్షాలు

– వాతావరణ శాఖ ప్రకటన

– నగరాన్ని దట్టమైన పొగమంచు ఆవరించింది

పెరంబూర్ (చెన్నై): ఈ ఏడాది ఈశాన్య రుతుపవనాలు ఈ నెల 20 నుంచి 25వ తేదీల మధ్య ప్రారంభమవుతాయని, దీని ప్రభావంతో భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందని వాతావరణ శాఖ ప్రకటించింది. దేశవ్యాప్తంగా అధిక వర్షపాతాన్ని అందించే నైరుతి రుతుపవనాలు ఈ ఏడాది తక్కువ వర్షపాతాన్ని నమోదు చేశాయి. ప్రస్తుతం రుతుపవనాలు దేశం నుంచి పూర్తిగా వెళ్లిపోయాయి. ఈ ఏడాది ఈశాన్య రుతుపవనాలు ఈ నెల మూడో వారంలో ప్రవేశించనున్నాయి. ఈ రుతుపవనాలతో రాష్ట్రంలో విస్తారంగా వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉంది. సాధారణంగా ఈ రుతుపవనాలు అక్టోబర్ 18న ప్రారంభమై డిసెంబర్ వరకు కొనసాగుతాయి, ఈ సీజన్‌లో సగటు వర్షపాతం 44 సెం.మీ. ఈ ఏడాది ఈశాన్య రుతుపవనాలు ఈ నెల 20న ప్రారంభమై వారాల తరబడి ఆలస్యంగా ప్రవేశించనున్నాయి. ఈ ఏడాది రాష్ట్రంలోని దక్షిణాది జిల్లాల కంటే చెన్నైతోపాటు ఉత్తరాది జిల్లాల్లో ఎక్కువ వర్షాలు కురుస్తాయి. గతేడాది రాజధాని చెన్నైలో సాధారణ వర్షపాతం 86.7 సెంటీమీటర్లు కాగా, ఈ ఏడాది మరింత వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉంది. నైరుతి రుతుపవనాల కారణంగా 77.9 మిల్లీమీటర్ల వర్షపాతం నమోదైంది, ఇది సాధారణం కంటే ఎక్కువ అని వాతావరణ కేంద్రం తెలిపింది.

మంచుతో కప్పబడిన నగరం, శివారు ప్రాంతాలు…

nani6.jpg

గురువారం నగరం, శివారు ప్రాంతాల్లో భారీగా మంచు కురిసింది. ఉదయం 6 గంటల నుంచే అన్నాసాలై సహా ప్రధాన రహదారులన్నీ పొగ, మంచుతో నిండిపోయాయి. సాధారణంగా కార్తీక, మార్గశిర మాసాల్లో మంచు కురుస్తుండగా, ఇప్పుడు పెరటాసి మాసంలోనే మంచు కురుస్తోంది. ఈ మంచు భారీ వర్షానికి సంకేతమని వాతావరణ నిపుణులు పేర్కొంటున్నారు. 7 గంటల వరకు మంచు కురుస్తుండడంతో లైట్ల వెలుతురులో వాహనాలు పరుగులు తీస్తున్న దృశ్యాలు రోడ్లపై కనిపించాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-13T08:43:26+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *