IND Vs PAK : 8/8 ఒకవైపు.. పాకిస్థాన్‌పై అదే జైత్రయాత్ర..

పాకిస్థాన్‌పై భారత్‌కు వరుసగా ఎనిమిదో విజయం

చేసిన రోహిత్

బౌలర్ల సూపర్ షో

దాయాది దేశమైన పాకిస్థాన్‌పై దశాబ్దాలుగా ఆధిపత్యం చెలాయిస్తోంది. కోట్లాది మంది భారతీయులు ఎంతో ఉత్కంఠగా ఎదురుచూసిన మ్యాచ్ అనుకున్న విధంగానే ముగిసింది. వన్డే ప్రపంచకప్‌లో ఎన్నిసార్లు తలపడినా నిన్ను నాశనం చేసేది మేమే అన్నట్లుగా టీమ్ ఇండియా ఈ యుద్ధాన్ని వన్‌సైడ్ చేసింది. ఎనిమిది విజయాలతో క్రీడాభిమానులు పులకించిపోయారు.. వీధుల్లో త్రివర్ణ పతాకాలు రెపరెపలాడాయి. అనిశ్చితికి మారుపేరైన పాకిస్థాన్‌ను బౌలర్లు రెండేసి వికెట్లు పడగొట్టగా, హిట్‌మ్యాన్ రోహిత్ తన స్ట్రోక్‌ప్లే పవర్‌ను చూపించాడు. 2019 టోర్నీ మాదిరిగానే పాక్ బౌలర్లపై విరుచుకుపడి ఆరు సిక్సర్లతో చెలరేగిపోయాడు. ఇక శ్రేయస్ 117 బంతులు మిగిలి ఉండగానే అజేయ అర్ధ సెంచరీతో ఈ ఏకపక్ష పోరును ముగించాడు. మరోవైపు 1 లక్షా 30 వేల మంది సమక్షంలో మ్యాచ్ హోరాహోరీగా సాగకపోయినా.. పాకిస్థాన్‌పై భారత్‌ నుంచి అభిమానులు ఇంతకు మించి కోరుకుంటున్నారు!

అహ్మదాబాద్: ప్రపంచ వ్యాప్తంగా పాకిస్థాన్‌పై భారత జట్టు జైత్రయాత్ర చేస్తోంది. శనివారం జరిగిన ఈ మ్యాచ్‌లో బౌలింగ్‌, బ్యాటింగ్‌ విభాగాల్లో రాణిస్తున్న రోహిత్‌ సేన 7 వికెట్ల తేడాతో విజయం సాధించింది. మరో కీలక ఇన్నింగ్స్ కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ (63 బంతుల్లో 6 ఫోర్లు, 6 సిక్సర్లతో 86) చేశాడు. శ్రేయాస్ అయ్యర్ (62 బంతుల్లో 3 ఫోర్లు, 2 సిక్సర్లతో 53 నాటౌట్) అజేయ అర్ధ సెంచరీతో రాణించాడు. తాజా టోర్నీలో హ్యాట్రిక్ సాధించిన భారత్ పాయింట్ల పట్టికలోనూ అగ్రస్థానంలో నిలిచింది. తొలుత బ్యాటింగ్ చేసిన పాకిస్థాన్ 42.5 ఓవర్లలో 191 పరుగులకే కుప్పకూలింది. బాబర్ ఆజం (50), రిజ్వాన్ (49), ఇమామ్ ఉల్ హక్ (36) మాత్రమే రాణించారు. బుమ్రా, హార్దిక్, కుల్దీప్, జడేజా, సిరాజ్ రెండు వందల వికెట్లు తీశారు. దీంతో భారత్ 30.3 ఓవర్లలో 3 వికెట్లకు 192 పరుగులు చేసి విజయం సాధించింది. షాహీన్‌కు రెండు వికెట్లు దక్కాయి. బుమ్రా మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్‌గా నిలిచాడు.

హిట్ మాన్ బాడు

192 పరుగుల స్వల్ప ఛేదనలో భారత్ ఏ దశలోనూ ఇబ్బంది పడలేదు. పాక్ బౌలర్లు పూర్తిగా చెలరేగడంతో పరుగుల కొరత ఏర్పడలేదు. కెప్టెన్ రోహిత్ తన భీకర ఫామ్‌తో విరుచుకుపడగా… శ్రేయాస్ హాఫ్ సెంచరీతో అదరగొట్టాడు. విరాట్ కోహ్లీ (16) స్వల్ప స్కోరుకే వెనుదిరగడంతో అభిమానులకు కాస్త నిరాశ మిగిల్చాడు. ఆరంభంలో గిల్ చేసిన 16 పరుగులు ఫోర్ల రూపంలో వచ్చాయి. దీంతో పిచ్‌పై మరోసారి అతడి నుంచి భారీ ఇన్నింగ్స్ ఖాయంగా కనిపించింది. అయితే మూడో ఓవర్‌లో పేసర్‌ షాహీన్‌ బోల్తా కొట్టడంతో జట్టు తొలి వికెట్‌ కోల్పోయింది. ఇక రోహిత్ తనదైన శైలిలో భారీ సిక్సర్లతో విరుచుకుపడ్డాడు. ఏడో ఓవర్‌లో అతని సిక్స్, విరాట్ రెండు ఫోర్లతో 15 పరుగులు వచ్చాయి. ఇక 9వ ఓవర్లో రోహిత్ కొట్టిన రెండు సిక్సర్లు హైలైట్ గా మారాయి. పదో ఓవర్లో విరాట్‌ను హసన్ అలీ అవుట్ చేయడంతో రెండో వికెట్‌కు 56 పరుగుల భాగస్వామ్యం ముగిసింది. ఆ తర్వాత రోహిత్‌తో జతకట్టాడు శ్రేయాస్. శ్రేయాస్ సెటిల్ కావడానికి కొంత సమయం తీసుకున్నాడు కానీ రోహిత్ కేవలం 36 బంతుల్లోనే తన యాభైని పూర్తి చేశాడు. 20వ ఓవర్లో రోహిత్ 4.6తో సెంచరీకి చేరుకున్నాడు. ఈ దశలో షాహీన్ తన రెండో స్పెల్‌లో రోహిత్‌ను అవుట్ చేయడంతో పాకిస్థాన్ కాస్త ఊపిరి పీల్చుకుంది. ఇప్పటికే మూడో వికెట్‌కు 77 పరుగులు జతకాగా.. జట్టు విజయానికి ఇంకా 36 పరుగులు చేయాల్సి ఉంది. తగినంత ఓవర్లు ఉండగానే శ్రేయాస్, రాహుల్ (19 నాటౌట్) మ్యాచ్‌ను సులువుగా ముగించారు. చివర్లో ఫోర్‌తో విన్నింగ్ షాట్ కొట్టి శ్రేయాస్ కూడా అర్ధ సెంచరీ పూర్తి చేసుకున్నాడు.

బౌలర్ల ధమాకా

4,4,4,4.. టాస్ ఓడి బ్యాటింగ్ కు దిగిన పాకిస్థాన్ తొలి 16 పరుగులకే ఆలౌటైంది. పిచ్‌పై భారత బౌలర్లు స్వింగ్, బౌన్స్ రాకపోవడంతో ఈ మ్యాచ్‌లో పాకిస్థాన్ కనీసం 280-290 పరుగులు చేసేలా కనిపించింది. ఇలాంటి ట్రాక్ పై రోహిత్ తప్పుడు నిర్ణయం తీసుకున్నాడా? అని అభిమానులు అనుమానం వ్యక్తం చేశారు. కానీ బౌలర్లు పాక్‌ బ్యాటింగ్‌ను చిత్తు చేశారు. కనీసం ఒక్క సిక్సర్ కూడా కొట్టలేకపోయారు, కానీ బాబర్ మరియు రిజ్వాన్ మాత్రమే తమ మైదానంలో నిలిచారు. కానీ ఇన్నింగ్స్ ఆరంభంలో ఓపెనర్లు షఫీక్ (20), ఇమామ్ ఎలాంటి ఇబ్బంది లేకుండా బ్యాటింగ్ కొనసాగించారు. బుమ్రా ఓ వైపు క్లోజ్ అవుతుండగా, సిరాజ్ ఉదారంగా నడుస్తున్నాడు. కానీ ఎనిమిదో ఓవర్లో రోహిత్ సలహాతో బౌలింగ్ చేసిన సిరాజ్ తొలి దెబ్బ కొట్టాడు. సెంచరీతో ఫామ్ లో ఉన్న అబ్దుల్లా ఎల్బీడబ్ల్యూ అవడంతో పాకిస్థాన్ 41 పరుగుల వద్ద తొలి వికెట్ కోల్పోయింది.

ఈ వికెట్‌తో సిరాజ్ బౌలింగ్‌లోనూ మార్పు వచ్చింది. హార్దిక్ ఇమామ్‌ను బయటకు విసిరి అతనికి మరింత ఊపు ఇచ్చాడు. కానీ పాకిస్థాన్ కీలక ఆటగాళ్లు బాబర్, రిజ్వాన్ క్రీజులో నిలిచారు. డీఆర్‌ఎస్ ద్వారా రిజ్వాన్‌ను ప్రమాదం నుంచి తప్పించారు. భారత బౌలర్లు ఆచితూచి ఆడుతూ స్కోరును చెడగొట్టే ప్రయత్నం చేశారు. అయితే, స్పిన్నర్లు జడేజా, కుల్దీప్ ఇద్దరూ ఓవర్‌లను జాగ్రత్తగా ఆడారు. తాజా టోర్నీలో బాబర్ తొలిసారి హాఫ్ సెంచరీ పూర్తి చేసుకున్నాడు. వీరిద్దరి ఆటతీరుతో పాకిస్థాన్‌కు ఊరట లభించినట్లైంది. కానీ సిరాజ్ మరోసారి మోటెరాను పైకి లేపి, రిప్పర్‌తో బాబర్‌ను క్లీన్ బౌల్డ్ చేశాడు, మూడో వికెట్‌కు 82 పరుగుల భాగస్వామ్యాన్ని ముగించాడు. అంతే.. ఆ తర్వాత బౌలర్ల మూకుమ్మడి ధాటికి పాక్ బ్యాట్స్ మెన్ తొడలా వణికిపోయారు. 33వ ఓవర్లో కుల్దీప్ అద్భుత బంతులతో షకీల్ (6), ఇఫ్తికార్ (4)లను పెవిలియన్ కు పంపి పాకిస్థాన్ కు షాక్ ఇచ్చాడు. ఆ తర్వాతి ఓవర్‌లో బుమ్రా రిజ్వాన్‌ను బౌల్డ్ చేశాడు. దీంతో పాకిస్థాన్ ఒక్కసారిగా లయ కోల్పోయింది. ఒక దశలో 155/2 స్కోరుతో పటిష్టంగా కనిపించిన ఈ జట్టు 36 పరుగుల వ్యవధిలోనే చివరి 8 వికెట్లు కోల్పోవడం గమనార్హం.

కోహ్లీ తప్పు జెర్సీ

అహ్మదాబాద్: హై ఓల్టేజీ మ్యాచ్‌లో కోహ్లీ పొరపాటున మరో జెర్సీని ధరించాడు. ఇది గమనించిన అతను ఏడో ఓవర్లో ఔట్ అయ్యి, జెర్సీని మార్చుకుని 8వ ఓవర్లో మళ్లీ మైదానంలోకి వచ్చాడు. భుజాలపై మూడు గీతలతో కూడిన జెర్సీలను ప్రపంచకప్‌లో భారత జట్టు కోసం ప్రత్యేకంగా తయారు చేశారు. కానీ, కోహ్లి తెల్లటి చారల టీషర్ట్ వేసుకుని వచ్చాడు. పొరపాటును గుర్తించిన వెంటనే డగౌట్‌కు వెళ్లి జెర్సీ మార్చుకున్నాడు.

‘జై శ్రీరామ్’ ఎంపికైంది

లక్షకు పైగా గొంతులు ‘జై శ్రీరాం’ అంటూ నినాదాలు చేసిన అనుభూతికి ఈ మ్యాచ్ నిదర్శనం. విరామ సమయంలో స్టేడియంలోని డీజే ఆదిపురుష చిత్రంలోని ‘జై శ్రీరామ్’ పాటను ప్లే చేశారు. దీంతో స్టేడియంలోని ప్రేక్షకులంతా జై శ్రీరామ్ అంటూ నినాదాలు చేయడంతో ఆ ప్రాంతమంతా రామ నామస్మరణతో మార్మోగింది. అదే సమయంలో అభిమానులంతా వందేమాతరం ఆలపించారు.

బాబర్‌ని ఎగతాళి చేస్తూ..

బాబర్ ఆజంకు చేదు అనుభవం ఎదురైంది. అతను టాస్‌కి రాగానే స్టాండ్‌లోని అభిమానులు పెద్దగా కేకలు వేశారు. అయితే, బాబర్ వాటిని పట్టించుకోలేదు. పూర్తిగా నిండిన స్టేడియంలో మ్యాచ్‌ను ఆస్వాదించేందుకు ప్రయత్నిస్తానని హుందాగా తెలిపాడు.

పాకిస్థాన్‌తో రోహిత్ ఆడిన చివరి 8 మ్యాచ్‌ల్లో రెండు సెంచరీలు, నాలుగు అర్ధసెంచరీలు ఉన్నాయి.

ఒక జట్టుపై ఏకపక్ష ప్రపంచకప్‌ను (పాకిస్తాన్‌పై 8-0) గెలుచుకున్న ఏకైక జట్టు భారత్. శ్రీలంకపై పలు విజయాలతో పాకిస్థాన్ కూడా అగ్రస్థానంలో ఉంది.

ప్రపంచకప్‌లో భారత్ తరఫున అత్యధిక పరుగులు (1195) చేసిన రెండో బ్యాట్స్‌మెన్ రోహిత్. సచిన్ (2278) అగ్రస్థానంలో ఉన్నాడు. సచిన్ (21) తర్వాత అత్యధిక 50+ స్కోర్లు (11) సాధించిన బ్యాట్స్‌మెన్‌గా నిలిచాడు.

ప్రపంచకప్‌లో భారత్‌పై పాకిస్థాన్ రెండో అత్యల్ప స్కోరు (191) నమోదు చేసింది. 1999లో 180.

వన్డేల్లో అత్యధిక సిక్సర్లు (302) బాదిన మూడో బ్యాట్స్‌మెన్‌గా రోహిత్ నిలిచాడు. షాహిద్ అఫ్రిది (351), గేల్ (331) ముందున్నారు.

వన్డేల్లో పాకిస్థాన్ 30+ పరుగుల వ్యవధిలో చివరి ఎనిమిది వికెట్లు (36/8) కోల్పోవడం ఇది మూడోసారి. గతంలో 32, 33 పరుగుల తేడాతో ఓడిపోయింది.

ప్రపంచకప్‌లో ఒకే జట్టు (భారత్) నుంచి ఐదుగురు బౌలర్లు రెండు వికెట్లు తీయడం ఇది మూడోసారి. గతంలో భారత్, కివీస్ ఈ ఘనత సాధించాయి.

స్కోర్‌బోర్డ్

పాకిస్తాన్: అబ్దుల్లా (ఎల్బీ) సిరాజ్ 20; ఇమామ్-ఉల్-హక్ (సి) రాహుల్ (బి) హార్దిక్ 36; బాబర్ (బి) సిరాజ్ 50; రిజ్వాన్ (బి) బుమ్రా 49; సౌద్ షకీల్ (ఎల్బీ) కుల్దీప్ 6; ఇఫ్తికార్ (బి) కుల్దీప్ 4; షాదాబ్ (బి) బుమ్రా 2; నవాజ్ (సి) బుమ్రా (బి) హార్దిక్ 4; హసన్ అలీ (సి) గిల్ (బి) జడేజా 12; షాహీన్ (నాటౌట్) 2; హారిస్ (ఎల్బీ) జడేజా 2; ఎక్స్‌ట్రాలు: 4; మొత్తం: 42.5 ఓవర్లలో 191 ఆలౌట్. వికెట్ల పతనం: 1-41, 2-73, 3-155, 4-162, 5-166, 6-168, 7-171, 8-187, 9-187, 10-191. బౌలింగ్: బుమ్రా 7-1-19-2; సిరాజ్ 8-0-50-2; హార్దిక్ 6-0-34-2; కుల్దీప్ 10-0-35-2; జడేజా 9.5-0-38-2; శార్దూల్ 2-0-12-0.

భారతదేశం: రోహిత్ (సి) ఇఫ్తికార్ (బి) షాహీన్ 86; గిల్ (సి) షాదాబ్ (బి) షాహీన్ 16; విరాట్ (సి) నవాజ్ (బి) హసన్ అలీ 16; శ్రేయాస్ (నాటౌట్) 53; రాహుల్ (నాటౌట్) 19; ఎక్స్‌ట్రాలు: 2; మొత్తం: 30.3 ఓవర్లలో 192/3. వికెట్ల పతనం: 1-23, 2-79, 3-156. బౌలింగ్: షాహీన్ 6-0-36-2; హసన్ 6-0-34-1; నవాజ్ 8.3-0-47-0; హారిస్ 6-0-43-0; షాదాబ్ 4-0-31-0.

బౌలర్ల వల్లే గెలిచాం

పాకిస్థాన్ జట్టును తక్కువ స్కోరుకే పరిమితం చేయడం ద్వారా మన బౌలర్లు విజయాన్ని సులభతరం చేశారు. నిజానికి ఇది 190 పిచ్ కాదు. ఓ దశలో పాకిస్థాన్ స్కోరు 280 స్కోరు చేస్తుందని అనిపించినా.. ప్రతి బౌలర్ రాణించాడు. కెప్టెన్‌గా బౌలర్లను పరిస్థితులకు అనుగుణంగా ఉపయోగించుకున్నాను. మా లక్ష్యంపై మాకు స్పష్టత ఉంది. ప్రత్యర్థి గురించి అతిగా ఆలోచించడం అంత తేలిగ్గా తీసుకోవలసిన పని కాదు. మా టీమ్‌లన్నీ ఒక్కటే. మ్యాచ్ జరిగే రోజు మరింత మెరుగ్గా ఆడి ముందుకు సాగాలన్నారు

– కెప్టెన్ రోహిత్

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *