ఛత్తీస్‌గఢ్: గెలుపు ఖాయమని ధీమాతో నామినేషన్ దాఖలు చేసిన హ్యాట్రిక్ సీఎం

రాజ్‌నంద్‌గావ్: ఛత్తీస్‌గఢ్ (ఛత్తీస్‌గఢ్) అసెంబ్లీ ఎన్నికల నామినేషన్ ప్రక్రియ ప్రారంభమైంది. బీజేపీ సీనియర్ నేత, మూడుసార్లు ముఖ్యమంత్రిగా పనిచేసిన రమణ్ సింగ్ సోమవారం రాజ్‌నంద్‌గావ్‌లో నామినేషన్ దాఖలు చేశారు. ఆయనతో పాటు మరో ముగ్గురు బీజేపీ అభ్యర్థులు నామినేషన్లు దాఖలు చేశారు. నామినేషన్లు దాఖలు చేసిన వారిలో గీతా ఘాసి సాహు (ఖుజ్జీ సీటు), భరత్ లాల్ వర్మ (డోంగర్‌గావ్), వినోద్ ఖండేకర్ (డోంగర్‌ఘర్- ఎస్సీ రిజర్వ్‌డ్) ఉన్నారు. ఈ నామినేషన్ కార్యక్రమానికి కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా హాజరయ్యారు.

బీజేపీ గెలుస్తుంది..

నామినేషన్ల దాఖలు అనంతరం రమణ్‌సింగ్‌ మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. తాను ఈరోజు నామినేషన్‌ పత్రాలు సమర్పించానని, అమిత్‌ షా స్వయంగా ఆశీస్సులు అందించడం తమ అదృష్టమన్నారు. ఈ ఎన్నికల్లో భాజపా గెలుస్తుందని, ప్రజలు కూడా ఉత్సుకతతో ఉన్నారని అన్నారు. రమణ్ సింగ్ ఈసారి కూడా రాజ్‌నంద్‌గావ్ నియోజకవర్గం నుంచి పోటీ చేస్తున్నారు. ఆరుసార్లు ఎమ్మెల్యేగా ఎన్నికైన ఆయన అదే నియోజకవర్గం నుంచి మూడుసార్లు (2008, 2013, 2018) ఎమ్మెల్యేగా గెలుపొందారు.

రమణ్ సింగ్ పోటీ ఎవరు?

ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో రమణ్‌సింగ్‌కు గట్టి పోటీ ఇచ్చేందుకు కాంగ్రెస్ పార్టీ ఓబీసీ నేతను రంగంలోకి దింపింది. ఛత్తీస్‌గఢ్‌ మినరల్‌ డెవలప్‌మెంట్‌ కార్పొరేషన్‌ చైర్మన్‌ గిరీష్‌ దేవాంగన్‌ ఇక్కడ నుంచి పోటీ చేస్తున్నారు.

రెండు విడతలుగా..

ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో రెండు దశల్లో పోలింగ్ జరగనుంది. మొదటి దశ పోలింగ్ నవంబర్ 7న 20 స్థానాల్లో జరగనుంది. రెండో దశ 70 స్థానాలకు నవంబర్ 17న పోలింగ్ జరగనుంది. ప్రస్తుత ఛత్తీస్‌గఢ్ అసెంబ్లీ పదవీకాలం జనవరి 3, 2024తో ముగుస్తుంది.

గత ఎన్నికల్లో…

2018 అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో మొత్తం 90 సీట్లకు గాను కాంగ్రెస్ 68 సీట్లు గెలుచుకుంది. బీజేపీ కేవలం 15 సీట్లకే పరిమితమైంది. దివంగత అజిత్ జోగి స్థాపించిన జనతా కాంగ్రెస్ ఛత్తీస్‌గఢ్ (జె) 5 సీట్లు గెలుచుకోగా, దాని భాగస్వామి బీఎస్పీ 2 సీట్లు గెలుచుకుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-16T17:51:20+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *