మిజోరాం: రాహుల్ స్కూటీపై ప్రయాణిస్తున్న రాహుల్ గాంధీ మిజోరాం మాజీ ఏవీఆర్‌ని కలిసేందుకు స్కూటర్‌పై పిలియన్‌పై ప్రయాణించారు.

ఐజ్వాల్: అసెంబ్లీ ఎన్నికల ప్రచారంలో భాగంగా మిజోరంలో పర్యటిస్తున్న కాంగ్రెస్ వాయనాడ్ ఎంపీ రాహుల్ గాంధీ మంగళవారం స్కూటీపై ఐజ్వాల్ క్లబ్‌కు వెళ్లారు. అక్కడ పార్టీ నేతలను కలిసేందుకు వెళ్లిన రాహుల్ హెల్మెట్ ధరించి స్కూటర్ వెనుక కూర్చున్నారు. దీనికి సంబంధించిన వీడియోను మిజోరాం కాంగ్రెస్ తన అధికారిక ట్విట్టర్ ఖాతాలో పోస్ట్ చేసింది.

బీజేపీ-ఆర్‌ఎస్‌ఎస్‌పై విమర్శలు

అనంతరం ఎన్నికల ప్రచారంలో భాగంగా ఐజ్వాల్‌లో నిర్వహించిన ర్యాలీలో రాహుల్ బీజేపీ, ఆర్‌ఎస్‌ఎస్‌పై విమర్శలు గుప్పించారు. అధికార మిజో నేషనల్‌ ఫ్రంట్‌ (ఎంఎన్‌ఎఫ్‌), ప్రతిపక్ష జోరామ్‌ పీపుల్స్‌ మూవ్‌మెంట్‌ (జేపీఎం)లను ఉపయోగించుకుని బీజేపీ-ఆర్‌ఎస్‌ఎస్‌ రాష్ట్రంలోకి ప్రవేశించేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నాయని ఆరోపించారు. తమ పార్టీ సిద్ధాంతాలకు పూర్తిగా కట్టుబడి ఉంటుందని, బీజేపీకి వ్యతిరేకంగా ముందుకు సాగుతామన్నారు. ఈశాన్య భారతదేశంలోని వివిధ రాష్ట్రాలు బీజేపీ-ఆర్‌ఎస్‌ఎస్ దాడులను ఎదుర్కొంటున్నాయని అన్నారు. ఈశాన్య రాష్ట్రమైన మణిపూర్‌లో బీజేపీ ప్రబలుతున్న విద్వేషాలను వీడి రెండు వర్గాలు ఐక్యంగా ఉండాలన్నారు. మిజోరంలో అధికార ఎంఎన్‌ఎఫ్‌ రికార్డును అందరూ చూశారని, నిరుద్యోగం పెరిగిపోయిందని, డ్రగ్స్‌ను అరికట్టడంలో ప్రభుత్వం పూర్తిగా విఫలమైందన్నారు. గత ఐదేళ్లలో 250 మంది యువకులు అశువులు బాసరపై విమర్శలు చేశారు. అదే సమయంలో, మిజోరాం ఆలోచనను వ్యతిరేకించే వారికి MNF బహిరంగంగా మద్దతు ఇస్తోందని చెప్పారు.

భారతదేశ కూటమి 60 శాతం ప్రజలకు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తుంది

దేశంలోని 60 శాతం ప్రజలకు ఇండియా కూటమి ప్రాతినిధ్యం వహిస్తోందని రాహుల్ అన్నారు. భారతదేశ కూటమి మతాలు మరియు సంస్కృతుల ప్రమేయం లేకుండా జాతి స్వేచ్ఛ, సామరస్యం మరియు ప్రజల రాజ్యాంగ విలువలను కాపాడుతుందని ఆయన అన్నారు. కాంగ్రెస్ పార్టీ మాటల పార్టీ కాదని, ఒక్కో రాష్ట్రానికి ఒక్కో విజన్ ఉందన్నారు. సుదీర్ఘ ప్రయాణం తర్వాత 1987లో మిజోరాం రాష్ట్రానికి రాష్ట్ర హోదా వచ్చిందని, మిజోరంలో జరిగిన హింస గురించి యువ తరానికి తెలియకపోవచ్చని, అయితే హింస వల్ల తాము ఏం కోల్పోయామో పాత తరానికి బాగా తెలుసునని అన్నారు. తాను 1986లో తొలిసారిగా మిజోరాం వచ్చానని, ఆ జ్ఞాపకాలు ఇప్పటికీ పదిలంగా ఉన్నాయని చెప్పారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-17T20:24:13+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *