HCA పోల్స్: హైదరాబాద్ క్రికెట్ అసోసియేషన్ ఎన్నికల్లో ఎవరు గెలుస్తారు?

హైదరాబాద్ క్రికెట్ అసోసియేషన్ ఎన్నికల్లో ఎవరు గెలుస్తారు

HCA ఎన్నికలు 2023: హైదరాబాద్ క్రికెట్ అసోసియేషన్ ఎన్నికలు రసవత్తరంగా మారాయి. శుక్రవారం జరగనున్న ఈ ఎన్నికల్లో గెలుపొందేందుకు 4 ప్యానెల్‌లు శాయశక్తులా ప్రయత్నిస్తున్నాయి. అయితే ఈసారి పోటీ ప్రధానంగా రెండు ప్యానెళ్ల మధ్యే ఉంటుందని భావిస్తున్నారు. హెచ్‌సీఏ అభివృద్ధికి తన మునుపటి పని అనుభవం ఉపయోగపడుతుందని ఒక అభ్యర్థి ప్రకటిస్తే, ప్రభుత్వ మద్దతుతో సంఘాన్ని మరింత ముందుకు తీసుకెళ్తానని మరో అభ్యర్థి చెబుతున్నారు.

శుక్రవారం జరగనున్న హెచ్ సీఏ ఎన్నికల్లో 173 మంది తమ ఓటు హక్కును వినియోగించుకోనున్నారు. సాధారణ మెజారిటీకి 87 ఓట్లు కావాలి. HCA ఓటర్ల జాబితాలో 48 సంస్థలు, 6 జిల్లా సంఘాలు మరియు 15 అంతర్జాతీయ క్రికెటర్లు ఉన్నారు. ప్రభుత్వ సూచనల మేరకు ఆయా సంస్థలు ఎన్నికల్లో ఓటు హక్కు వినియోగించుకోవడం ఆనవాయితీగా వస్తోంది. క్రికెట్ సంఘాలు కూడా ఇదే కోవలో ఉన్నాయి.

ఈసారి, హెచ్‌సిఎ ఎన్నికల రేసులో బిజెపి సీనియర్ నాయకుడు మరియు హెచ్‌సిఎ మాజీ అధ్యక్షుడు వివేక్ వెంకటస్వామి తన ప్యానెల్‌ను నిలిపారు. సంఘం అధ్యక్షుడిగా తనకున్న అనుభవం సంస్థ అభివృద్ధికి ఉపయోగపడుతుందని అంటున్నారు. అయితే.. వివేక్‌కు చెందిన విశాఖ కంపెనీ – హెచ్‌సీఏ మధ్య వాణిజ్య ఒప్పందం కోర్టు కేసులో వివేక్ ప్యానెల్‌కు వ్యతిరేకంగా మారింది. స్టేడియానికి సంస్థ వెచ్చించిన రూ.4 కోట్లకు బదులు రూ.40 కోట్లు చెల్లించాలని ఆర్బిట్రేషన్ నిర్ణయించడంపై క్లబ్ సభ్యులు ఆందోళన చెందుతున్నారు.

మాజీ క్రికెటర్లు శివలాల్ యాదవ్, అర్షద్ అయూబ్, అమర్‌నాథ్‌లు ఒక ప్యానెల్‌ను ఏర్పాటు చేశారు. అయితే.. ఎన్నో ఏళ్లుగా హెచ్ సీఏను శాసించిన పెద్దలు.. ఇప్పుడు ఏం చేస్తారని గుసగుసలాడుతున్నారు. సంఘంలో అవినీతికి పాల్పడ్డారని, స్టేడియం నిర్మాణంలో అక్రమాలు, అవినీతికి పాల్పడ్డారని వారిపై ఆరోపణలు ఉన్నాయి. ఈ నేపథ్యంలో ఓటర్లు తమవైపు తిరగరని మిగతా ప్యానల్ సభ్యులు చెబుతున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: అయిపోయింది.. సానియా మీర్జా ఇన్‌స్టా పోస్ట్.. విడాకుల సమస్య మళ్లీ తెరపైకి వచ్చింది..!

హెచ్ సీఏ అధ్యక్ష పదవి రేసులో ఉన్న అర్షనపల్లి జగన్ మోహన్ రావు ఎలాగైనా అధ్యక్ష పీఠాన్ని దక్కించుకునేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారు. నేషనల్ హ్యాండ్ బాల్ అసోసియేషన్ అధ్యక్షుడిగా, కార్యదర్శిగా తనదైన ముద్ర వేసిన జగన్మోహనరావు ప్రీమియర్ హ్యాండ్ బాల్ లీగ్ ను ప్రారంభించి దేశంలోనే క్రీడారంగానికి కొత్త గ్లామర్ తీసుకొచ్చారు. ఇప్పుడు హెచ్ సీఏ అధ్యక్ష పదవి రేసులో ఉన్న ఆయనకు మంత్రులు కేటీఆర్, హరీశ్ రావు, ఎమ్మెల్సీ కవిత మద్దతుగా నిలిచారు. దీనికి తోడు 100 మంది క్లబ్ కార్యదర్శుల్లో మెజారిటీ జగన్ ప్యానల్ తో టచ్ లో ఉన్నట్లు సమాచారం.

ఇది కూడా చదవండి: విశాఖ క్రికెట్ అభిమానులకు శుభవార్త.. అస్సలు ఆగదు!

మొత్తానికి సార్వత్రిక ఎన్నికలను తలపించే హెచ్ సీఏ ఎన్నికల్లో ఎవరు గెలుస్తారనేది చర్చనీయాంశంగా మారింది. ఇన్నాళ్లూ అవినీతి ఆరోపణలతో కూరుకుపోయిన సంఘం. అన్నది వేచి చూడాల్సిందే.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *