జో బిడెన్: హమాస్ & రష్యా రెండూ ఒకటే.. ప్రజాస్వామ్యాన్ని నాశనం చేయడమే వారి లక్ష్యం.. జో బిడెన్ సంచలనం

అమెరికా, రష్యాల మధ్య కొన్ని దశాబ్దాలుగా శత్రుత్వం ఉంది. ప్రతి విషయంలోనూ తమదే పైచేయి కావాలనే కోరిక ఈ రెండు దేశాల మధ్య చిచ్చు రేపింది. అందుకే ఈ రెండు దేశాలు పరస్పరం విమర్శలు చేసుకుంటున్నాయి. నిందించడానికి ఒక్క అవకాశం వచ్చినా.. వదులుకోరు. ఇప్పుడు హమాస్, ఇజ్రాయెల్ మధ్య యుద్ధం జరుగుతున్న వేళ.. అమెరికా, రష్యాలు పరస్పరం విమర్శలు చేసుకోవడం మొదలుపెట్టాయి. మధ్యప్రాచ్యంలో అమెరికా విధానాల వల్లే ఈ యుద్ధం జరుగుతోందని రష్యా అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ ఇప్పటికే ఆరోపించారు.

ఇప్పుడు ఆ వ్యాఖ్యలకు అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ గట్టి కౌంటర్ ఇచ్చారు. హమాస్‌తో కలిసి రష్యాపై సంచలన ఆరోపణలు చేశారు. హమాస్, రష్యా ఒక్కటేనని ఆయన అన్నారు. ప్రజాస్వామ్యాన్ని నాశనం చేయడమే వారి లక్ష్యం. గురువారం రాత్రి ఓవల్ కార్యాలయం నుంచి దేశ ప్రజలను ఉద్దేశించి చేసిన ప్రసంగంలో ఆయన ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు. హమాస్, రష్యాలు రకరకాలుగా బెదిరిస్తున్నా.. ఒక విషయంలో మాత్రం ఒకే ఎజెండా ఉన్నాయన్నారు. ఇరుగుపొరుగు ప్రజాస్వామ్యాన్ని ధ్వంసం చేయడమే వీరందరి ధ్యేయమని దుయ్యబట్టారు. ఈ రెండింటి నుంచి ప్రమాదాలు ఎదుర్కొంటున్న ఇజ్రాయెల్ , ఉక్రెయిన్ దేశాలకు మద్దతివ్వడం అమెరికా ప్రయోజనాలకు కీలకమని స్పష్టం చేశారు. తమను తాము రక్షించుకునేందుకు పోరాడుతున్న ఇజ్రాయెల్.. ఉక్రెయిన్ కు ఎప్పుడూ అండగా ఉంటామని మరోసారి స్పష్టం చేసింది.

జో బిడెన్ మాట్లాడుతూ.. “చిన్న రాజకీయ విభేదాలు గొప్ప దేశంగా మన బాధ్యతలను నిర్వర్తించకుండా నిరోధించకూడదు. హమాస్ వంటి ఉగ్రవాదులను మరియు పుతిన్ వంటి నియంతలను గెలవనివ్వకూడదు. హమాస్ మరియు పుతిన్ చేసే బెదిరింపులు భిన్నంగా ఉండవచ్చు, కానీ వారి ఎజెండా పొరుగున ఉన్న ప్రజాస్వామ్యాన్ని నాశనం చేయడానికి.. ఇలాంటి దురాక్రమణలు కొనసాగితే, సంఘర్షణలు ప్రపంచంలోని ఇతర ప్రాంతాలకు వ్యాపిస్తాయి, నేను అలా జరగనివ్వను, అమెరికా నాయకత్వం ప్రపంచాన్ని ఏకతాటిపైకి తెచ్చింది. అమెరికా దాని మిత్రదేశాల వల్ల సురక్షితంగా ఉంది. భాగస్వాములు మాతో కలిసి పని చేస్తారు ఎందుకంటే మన విలువలు మరియు విధానాల గురించి.. ఇప్పుడు ఆపదలో ఉన్న ఉక్రెయిన్ ఇజ్రాయెల్‌కు సహాయం చేయకుండా వెనుదిరిగితే, అది అమెరికా విలువలు మరియు విధానాలన్నీ ప్రమాదంలో పడినట్లే.. ఇది అస్సలు సరైంది కాదు.

ఉక్రెయిన్ మరియు ఇజ్రాయెల్‌కు సహాయం చేయడానికి భారీ నిధులను ఆమోదించాలని కాంగ్రెస్‌ను కోరినట్లు ఆయన చెప్పారు. ఈ సహాయం భవిష్యత్తులో అమెరికన్లకు భద్రతగా ఉంటుందని, అమెరికా ప్రపంచ అగ్రగామిగా ఎదగడానికి దోహదపడుతుందని అన్నారు. ఈ సాయం పెట్టుబడి లాంటిదని వివరించారు. ఉక్రెయిన్, ఇజ్రాయెల్ మరియు తైవాన్‌లకు ఆర్థిక-మానవతా సహాయం మరియు సరిహద్దు నిర్వహణ కోసం 100 బిలియన్ డాలర్ల నిధుల ప్యాకేజీని ప్రకటించనున్నట్లు ఆయన చెప్పారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *