టీమ్ ఇండియా: విరాట్ కోహ్లీ 48వ సెంచరీని పుజారా కొట్టాడు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-20T19:56:16+05:30 IST

కోహ్లీ 48వ సెంచరీని టెస్ట్ ప్లేయర్ ఛెతేశ్వర్ పుజారా విమర్శించాడు. సెంచరీ కోసం చివరి ఓవర్లలో కోహ్లి ఎక్కువ సింగిల్స్ తీయడాన్ని పుజారా తప్పుబట్టాడు.

టీమ్ ఇండియా: విరాట్ కోహ్లీ 48వ సెంచరీని పుజారా కొట్టాడు

వన్డే ప్రపంచకప్‌లో పుణె వేదికగా బంగ్లాదేశ్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో టీమిండియా స్టార్ ఆటగాడు విరాట్ కోహ్లీ సెంచరీ సాధించిన సంగతి తెలిసిందే. అయితే కోహ్లీ 48వ సెంచరీని టీమిండియా సహచర టెస్టు ఆటగాడు చటేశ్వర్ పుజారా విమర్శించాడు. సెంచరీ కోసం చివరి ఓవర్లలో కోహ్లి ఎక్కువ సింగిల్స్ తీయడాన్ని పుజారా తప్పుబట్టాడు. వరల్డ్ కప్ లాంటి టోర్నీల్లో నెట్ రన్ రేట్ చాలా ముఖ్యమని పుజారా అభిప్రాయపడ్డాడు. సెంచరీల తరబడి నిదానంగా ఆడటం సరికాదు. సెమీస్ రేసులో నిలవాలంటే నెట్ రన్ రేట్ కీలకం కానుందని అన్నాడు. అలాంటప్పుడు సెంచరీ నెమ్మదిగా ఆడి జట్టు ప్రయోజనాలను దెబ్బతీయడం కరెక్ట్ కాదు. కోహ్లి సెంచరీ సాధించాలని తాను కూడా కోరుకున్నానని, అయితే ఆటను త్వరగా ముగించి ఉంటే బాగుండేదని పుజారా అన్నాడు. సెంచరీ కోసం కోహ్లి మ్యాచ్‌ను ఆలస్యంగా ముగించాడని… కోహ్లి మ్యాచ్‌ను ముందుగానే ముగించి ఉంటే జట్టు రన్ రేట్ మెరుగయ్యేదని పుజారా వ్యాఖ్యానించాడు. నెట్ రన్‌రేట్ కోసం ఎవరైనా తమ మైలురాళ్లను కొంచెం త్యాగం చేయాలని భావిస్తున్నట్లు అతను చెప్పాడు.

ఇది కూడా చదవండి: వన్డే ప్రపంచకప్: అంపైర్ కెటిల్ బరో నిర్ణయంపై వివాదం.. ఎందుకు వైడ్ ఇవ్వలేదు?

తన సెంచరీకి విజయానికి అవసరమైన చివరి 30 పరుగులు చేయడానికి కోహ్లి తనంతట తానుగా స్ట్రైకింగ్‌ను కొనసాగించాడు. చివరి 21 బంతుల్లో 8 డాల్ బాల్స్ ఎదుర్కొన్నాడు. దీంతో ఆ జట్టు నెట్ రన్ రేట్‌పై ప్రభావం పడింది. పాయింట్ల పట్టికలో అగ్రస్థానంలో ఉండాల్సిన టీమ్ ఇండియా నెట్ రన్ రేట్ కారణంగా రెండో స్థానానికి పరిమితం కావాల్సి వచ్చింది. మరోవైపు ఆస్ట్రేలియా మాజీ క్రికెటర్ మాథ్యూ హెడెన్ కూడా పుజారా వ్యాఖ్యలను సమర్థించాడు. ప్రపంచకప్ లాంటి పెద్ద టోర్నీలో నెట్ రన్ రేట్ పై శ్రద్ధ పెట్టాలని జట్టుకు సూచించాడు. సెమీస్ రేసులో నిలవాలంటే నెట్ రన్ రేట్ జట్లను వెంటాడుతుందని గుర్తుంచుకోవాలని హేడెన్ అన్నాడు. అయితే పుజారా చేసిన వ్యాఖ్యల్లో కొంత నిజం ఉందని అభిమానులు అభిప్రాయపడుతున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-20T19:56:16+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *