ఎంపీ ఎన్నికలు: రెండు స్థానాలు మినహా మిగిలిన అభ్యర్థులందరినీ బీజేపీ ప్రకటించింది

భోపాల్: మధ్యప్రదేశ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు 92 మంది అభ్యర్థులతో కూడిన జాబితాను బీజేపీ శనివారం విడుదల చేసింది. వీరిలో 12 మంది మహిళా అభ్యర్థులు ఉన్నారు. మొత్తం 230 అసెంబ్లీ స్థానాలకుగానూ కొత్తగా ప్రకటించిన అభ్యర్థులతో పాటు 228 మంది అభ్యర్థుల పేర్లను బీజేపీ ప్రకటించింది. మరో ఇద్దరి పేర్లను ప్రకటించాల్సి ఉంది. ఈసారి జాబితాలో గ్వాలియర్ ఈస్ట్ సీటును మాజీ మంత్రి మాయాసింగ్‌కు కేటాయించారు. అంబేద్కర్ గునార్-మహూ నుంచి మంత్రి ఉషా ఠాకూర్‌కు టికెట్ లభించింది.

ఇటీవల శివరాజ్ సింగ్ చౌహాన్ క్యాబినెట్‌లో చేరిన మౌసం బైసన్‌కు బైసన్ టిక్కెట్ కేటాయించగా, టిక్కెట్లు పొందిన మహిళా అభ్యర్థులు ఉమా ఖాటిక్ (హట్టా ఎస్సీ), ప్రతిమా బాగ్రీ (రేగావ్ ఎస్సీ), రాధాసింగ్ (ఛత్రంగి ఎస్సీ) మరియు ఇతరులు ఉన్నారు. 2018లో కాంగ్రెస్ రెబల్ అభ్యర్థిగా స్వతంత్రంగా పోటీ చేసి గెలిచిన ప్రదీప్ జైశ్వాల్‌కు బీజేపీ టికెట్ ఇచ్చింది.

20 మంది సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేలకు టిక్కెట్ దక్కదు

ఆసక్తికరంగా, ఈసారి దాదాపు 20 మంది సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేలకు బీజేపీ టిక్కెట్ నిరాకరించింది. పాత ముఖాలకే ప్రాధాన్యత. బీజేపీ సీనియర్ నేత కైలాస్ విజయవర్గీయ కుమారుడు ఆకాష్‌కు టికెట్ నిరాకరించారు. ఇండోర్-3 నుంచి రాకేష్ శుక్లాకు టికెట్ ఇచ్చారు. భింద్‌ నుంచి నరేంద్ర సింగ్‌ కుశ్వర్‌, గ్వాలియర్‌ సౌత్‌ నుంచి నారాయణ్‌ సింగ్‌ కుశ్వర్‌, తికమ్‌గఢ్‌ నుంచి రాకేష్‌ గిరి, పొవై నుంచి ప్రహ్లాద్‌ లోధి, జబల్‌పూర్‌ నార్త్‌ నుంచి అభిలాష్‌ పాండే, జోబాట్‌ నుంచి ఎమ్మెల్యే సులోచన రావత్‌ కుమారుడు విశాల్‌ రావత్‌. కాగా, మధ్యప్రదేశ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు నవంబర్ 17న ఒకే దశలో పోలింగ్ జరగనుండగా.. డిసెంబర్ 3న ఫలితాలు వెల్లడికానున్నాయి.

గత ఎన్నికల్లో…

2018 అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్ 114 సీట్లు గెలుచుకోగా, బీజేపీ 109 సీట్లు గెలుచుకుంది. కాంగ్రెస్ అధికారంలోకి వచ్చాక, జ్యోతిరాదిత్య సింధియా తిరుగుబాటు చేసి తన వర్గం ఎమ్మెల్యేలతో కలిసి బీజేపీలో చేరడంతో కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వం అధికారాన్ని కోల్పోయింది. శివరాజ్ సింగ్ చౌహాన్ ముఖ్యమంత్రిగా బీజేపీ మళ్లీ అధికారంలోకి వచ్చింది. ప్రస్తుత అసెంబ్లీలో బీజేపీకి 127 మంది సభ్యుల బలం ఉంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-21T19:08:42+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *