యోగి ఆదిత్యనాథ్: సనాత్మాన ధర్మం దేశ సంక్షేమం కోసం

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-23T17:09:01+05:30 IST

సనాతన ధర్మం దుష్ట శక్తులను సవాలుగా తీసుకుని దేశ, ప్రజల సంక్షేమానికి దోహదపడుతుందని ఉత్తరప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి యోగి ఆదిత్యనాథ్ అన్నారు. దేవీ శరన్నవరాటుల్లో తొమ్మిదో రోజు మహానవమి ఉత్సవాల్లో ఆయన పాల్గొన్నారు.

యోగి ఆదిత్యనాథ్: సనాత్మాన ధర్మం దేశ సంక్షేమం కోసం

గోరఖ్‌పూర్: సనాతన ధర్మం దుష్ట శక్తులను సవాలుగా తీసుకుని దేశ, ప్రజల సంక్షేమానికి దోహదపడుతుందని ఉత్తరప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి యోగి ఆదిత్యనాథ్ అన్నారు. అమ్మవారి తొమ్మిదో రోజు శరన్నవరాటు మహానవమి ఉత్సవాల సందర్భంగా ఆయన మాట్లాడుతూ దుష్టశక్తుల ప్రభావం పెరిగిన ప్రతి యుగంలోనూ, ప్రతి సందర్భంలోనూ ఆ దుష్టశక్తులు విసిరే సవాళ్లను ఎదుర్కొని శతనాధర్మం దోహదపడుతుందని అన్నారు. దేశం మరియు దేశ ప్రజల సంక్షేమం కోసం. సనాతన ధర్మం మానవాళికి మార్గదర్శకమని అన్నారు. ధర్మం, సత్యం, న్యాయమే గెలుస్తుందని తెలిపే పండుగ విజయదశమి అని అన్నారు.

కన్యా పూజ..

గోరఖ్‌నాథ్ ఆలయ ప్రధాన పూజారి యోగి ఆదిత్యనాథ్ సోమవారం ‘కన్యా పూజ’ నిర్వహించారు. తల్లి శక్తిగా, దుర్గాదేవి తొమ్మిది అవతారాలకు ప్రతీకగా తొమ్మిది మంది అమ్మాయిలను పూజించింది. ఇందులో భాగంగా లోహపు పలకలో బాలికల పాదాలను కడిగి, నుదుటిపై తిలకం దిద్దారు. మంత్రోచ్ఛారణల మధ్య వారికి హారతి ఇచ్చారు. అనంతరం గోరఖ్‌నాథ్ ఆలయ వంటశాలలో తయారు చేసిన తాజా ఆహారాన్ని వారికి స్వయంగా తినిపించారు. వీరితో పాటు పెద్ద సంఖ్యలో హాజరైన బాలబాలికలు ఆయనకు హారతి ఇచ్చారు. కన్యాపూజ పొందిన వారి నుంచి దక్షిణ, కానుకలు తీసుకున్నారు. ఈ పూజానంతరం యోగి ఆదిత్యనాథ్ బతుక్ (కాలభైరవుడు) పూజ కూడా చేశారు. కన్యాపూజ కార్యక్రమంలో ఆయనతోపాటు కాశీ నుంచి వచ్చిన మహామండలేశ్వర్ సంతోష్ దాస్ సతువ బాబా, కలిబారి నుంచి వచ్చిన హమంత్ రవీంద్రదాస్, గోరఖ్‌నాథ్ ఆలయ పూజారి ఆచార్య రామానుజ్ త్రిపాఠి వేదిక తదితరులు పాల్గొన్నారు. అంతకు ముందు ఆలయంలోని శక్తిపీఠంలో సిద్ధదాత్రి అమ్మవారికి యోగి ఆదిత్యనాథ్ ప్రత్యేక పూజలు చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-23T17:10:15+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *