ఎల్‌జీ మనోజ్ సిన్హా: కాశ్మీర్‌లో ఉగ్రవాదం తారాస్థాయికి చేరుకుంది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-23T19:52:21+05:30 IST

లెఫ్టినెంట్ గవర్నర్ మనోజ్ సిన్హా మాట్లాడుతూ జమ్మూ కాశ్మీర్‌లో శాంతిభద్రతలు మెరుగయ్యాయని, ఆ ప్రాంతంలో ఉగ్రవాదం తారాస్థాయికి చేరుకుందని అన్నారు. సోమవారం కుప్వారా జిల్లాలోని మాతా భద్రకాళి ఆలయంలో జరిగిన మహానవమి వేడుకల్లో ఎల్జీ పాల్గొన్నారు. జమ్మూలోని పలు ప్రాంతాల నుంచి కాశ్మీరీ పండిట్లు ఈ వేడుకకు హాజరయ్యారు.

ఎల్‌జీ మనోజ్ సిన్హా: కాశ్మీర్‌లో ఉగ్రవాదం తారాస్థాయికి చేరుకుంది

శ్రీనగర్: జమ్మూకశ్మీర్‌లో శాంతిభద్రతలు మెరుగయ్యాయని, ఆ ప్రాంతంలో ఉగ్రవాదం తుది శ్వాసలో ఉందని లెఫ్టినెంట్ గవర్నర్ మనోజ్ సిన్హా అన్నారు. సోమవారం కుప్వారా జిల్లాలోని మాతా భద్రకాళి ఆలయంలో జరిగిన మహానవమి వేడుకల్లో ఎల్జీ పాల్గొన్నారు. జమ్మూలోని పలు ప్రాంతాల నుంచి కాశ్మీరీ పండిట్లు ఈ వేడుకకు హాజరయ్యారు. ఈ సందర్భంగా సిన్హా మాట్లాడుతూ.. జమ్మూకశ్మీర్‌లో గతంలో కంటే శాంతిభద్రతలు మెరుగయ్యాయన్నారు. ఉగ్రవాదం పెచ్చుమీరిపోతోందని చెప్పగలనని అన్నారు.

కాశ్మీరీ పండిట్లలో భయాందోళనలు కలిగించేందుకు గతంలో ఉగ్రవాదులు సున్నితమైన ప్రాంతాలను టార్గెట్ చేసేవారని అన్నారు. జమ్మూకశ్మీర్‌లో ఉద్దేశపూర్వకంగా ఉగ్రవాదాన్ని ప్రోత్సహిస్తోందని పొరుగు దేశం పాకిస్థాన్‌ను పరోక్షంగా విమర్శించింది. కాశ్మీరీ పండిట్‌లు, మైనారిటీల భద్రతకు అవసరమైన అన్ని చర్యలు తీసుకుంటున్నామని, ఈ లక్ష్యాన్ని సాధించేందుకు పోలీసులు, భద్రతా బలగాలు శక్తివంచన లేకుండా కృషి చేస్తున్నాయన్నారు.

కశ్మీర్ పండిట్ కమ్యూనిటీకి చెందిన ఉద్యోగులకు స్థలాలు కేటాయించి, గృహ నిర్మాణానికి రాయితీలు కల్పిస్తారు. ఈ సౌకర్యాలు కల్పిస్తామని, ఆయా వర్గాల ఆందోళనలను తొలగించి సమస్యలను పరిష్కరించేందుకు తమ కార్యాలయ, ప్రభుత్వ పాలనా ద్వారాలు ఎల్లవేళలా తెరిచి ఉంటాయని హామీ ఇచ్చారు. కాశ్మీరీ పండిట్లకు అందించే అకాడమీల వద్ద భద్రతను పెంచనున్నారు. దీనికి సంబంధించిన ప్రతిపాదనను హోం మంత్రిత్వ శాఖకు సమర్పించామని, దీనికి సానుకూల స్పందన వస్తుందన్న నమ్మకం ఉందన్నారు. కేంద్రం నుంచి అనుమతి రాగానే వాటిని వెంటనే అమలు చేస్తామని సిన్హా హామీ ఇచ్చారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-23T19:52:21+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *