దక్షిణాఫ్రికా: సహించే సఫారీలు.. 8 మ్యాచ్‌లు.. 7 సార్లు 300 ప్లస్ స్కోర్లు..!!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-24T19:18:17+05:30 IST

వన్డే ప్రపంచకప్‌లో తొలి మ్యాచ్‌ నుంచి దక్షిణాఫ్రికా అద్భుతంగా ఆడుతోంది. గత 8 మ్యాచ్‌ల్లో ఆ జట్టు ఏడుసార్లు 300కు పైగా పరుగులు చేసింది.

దక్షిణాఫ్రికా: సహించే సఫారీలు.. 8 మ్యాచ్‌లు.. 7 సార్లు 300 ప్లస్ స్కోర్లు..!!

వన్డే ప్రపంచకప్‌లో దక్షిణాఫ్రికా అద్భుత ప్రదర్శన చేస్తోంది. టీమ్ ఇండియా, ఇంగ్లండ్, ఆస్ట్రేలియా, న్యూజిలాండ్ వంటి జట్లు హాట్ ఫేవరెట్ గా బరిలోకి దిగగా.. సఫారీలు మాత్రం ఎలాంటి అంచనాలు లేకుండా భారత్ కు వచ్చారు. అయితే తొలి మ్యాచ్ నుంచి దక్షిణాఫ్రికా అద్భుతంగా ఆడుతోంది. గత 8 మ్యాచ్‌ల్లో ఆ జట్టు ఏడుసార్లు 300కు పైగా పరుగులు చేసింది. నెదర్లాండ్స్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో ఓడిపోవడంతో పాటు మిగతా అన్ని మ్యాచ్‌ల్లోనూ సఫారీ బ్యాటర్లు రాణిస్తున్నారు. ముఖ్యంగా ప్రపంచకప్‌లో తొలి మ్యాచ్‌లో శ్రీలంకపై దక్షిణాఫ్రికా 428 పరుగులు చేసింది. ముగ్గురు బ్యాట్స్‌మెన్ సెంచరీలు సాధించారు. ఆ తర్వాత ఆస్ట్రేలియాకు కూడా దక్షిణాఫ్రికా పంచ్ ఇచ్చింది. ఈ మ్యాచ్‌లోనూ 311 పరుగులు చేసి విజయం సాధించింది. దీంతో సౌతాఫ్రికా ఒక్కసారిగా ఫేవరెట్ గా నిలిచి సెమీస్ రేసులోకి దిగింది. ఇంగ్లండ్ పేలవ ప్రదర్శన సఫారీలకు దోహదపడిందనే చెప్పాలి.

ఇది కూడా చదవండి: సా వర్సెస్ బ్యాన్: డి కాక్, క్లాసెన్ వీరబాదుడు.. సౌతాఫ్రికా మళ్లీ భారీ స్కోరు

కానీ ప్రపంచకప్‌లో జరిగిన మూడో మ్యాచ్‌లో సౌతాఫ్రికా అనూహ్యంగా ఓడిపోయింది. 246 పరుగుల లక్ష్యాన్ని నెదర్లాండ్స్ అందుకోవడంలో విఫలమైంది. 42.5 ఓవర్లలో 207 పరుగులకు ఆలౌటైంది. మెగా టోర్నీలో ఇదే తొలి ఓటమి. అయితే నాలుగో మ్యాచ్‌లో డిఫెండింగ్ ఛాంపియన్ ఇంగ్లండ్‌ను దక్షిణాఫ్రికా కోలుకోలేని దెబ్బ కొట్టింది. తొలుత బ్యాటింగ్ చేసిన సఫారీలు 399 పరుగులు చేసి ఇంగ్లండ్‌ను 170 పరుగులకు ఆలౌట్ చేశారు. అంతే కాకుండా బంగ్లాదేశ్ తో జరిగిన మ్యాచ్ లో సఫారీ బ్యాటర్లు రెచ్చిపోయారు. మరోసారి 382 పరుగులు చేసి ప్రత్యర్థికి భారీ లక్ష్యాన్ని నిర్దేశించింది. దక్షిణాఫ్రికా ఇలాగే ఆడితే ప్రపంచకప్ ట్రోఫీ గెలవడం సులువుగా కనిపిస్తోంది. అయితే ప్రకృతి వారికి ఎంతవరకు సహకరిస్తుంది అనేది కీలకంగా మారింది. నెదర్లాండ్స్ మ్యాచ్ ఓడిపోవడానికి వర్షమే కారణమని క్రికెట్ అభిమానులు అభిప్రాయపడుతున్నారు. కీలక మ్యాచ్ ల్లో చేతులు ఎత్తేయడం సఫారీలకు అలవాటని బలంగా నమ్ముతున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-24T19:18:17+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *