చైనా: కేబినెట్ నుంచి ఇద్దరు మంత్రులు ఔట్.. చైనా ప్రభుత్వం కీలక నిర్ణయం

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-25T11:00:16+05:30 IST

చైనా (చైనా) పలువురు మంత్రులను తప్పించి సంచలనం సృష్టిస్తోంది. కాగా, రక్షణ మంత్రిని తొలగించిన చైనా.. తాజాగా మంత్రివర్గం నుంచి ఆర్థిక, శాస్త్ర సాంకేతిక శాఖ మంత్రులను (కేబినెట్ మంత్రులు) తొలగించింది.

చైనా: కేబినెట్ నుంచి ఇద్దరు మంత్రులు ఔట్.. చైనా ప్రభుత్వం కీలక నిర్ణయం

బీజింగ్: చైనా (చైనా) పలువురు మంత్రులను తప్పించి సంచలనం సృష్టిస్తోంది. కాగా, రక్షణ మంత్రిని తొలగించిన చైనా.. తాజాగా మంత్రివర్గం నుంచి ఆర్థిక, శాస్త్ర సాంకేతిక శాఖ మంత్రులను (కేబినెట్ మంత్రులు) తొలగించింది. మంత్రివర్గ పునర్వ్యవస్థీకరణలో పలువురు సీనియర్లను పక్కన పెట్టారు. చైనా ఆర్థిక మంత్రి లియు కున్ (ఎల్) మరియు సైన్స్ అండ్ టెక్నాలజీ మంత్రి వాంగ్ జిగాంగ్ (ఆర్)లను ఎటువంటి కారణం లేకుండానే జి జిన్ పింగ్ ప్రభుత్వం మంత్రివర్గం నుండి తొలగించింది. మంత్రి లియు కున్‌ను తొలగించి అతని స్థానంలో లాన్ ఫోయాన్‌ను నియమించినట్లు అంతర్జాతీయ మీడియా ఛానెల్‌లు నివేదించాయి.

లాన్ మంత్రి కావడానికి ముందు సెప్టెంబర్ చివరిలో ఆర్థిక మంత్రిత్వ శాఖకు చీఫ్‌గా ఉన్నారు. సైన్స్ అండ్ టెక్నాలజీ మంత్రి వాంగ్ జిగాంగ్‌ను తొలగించి అతని స్థానంలో యిన్ హెజున్‌ని నియమించినట్లు మరో అధికారిక ప్రకటన వెలువడింది. వాంగ్‌ను ఎందుకు తొలగించారో తెలియరాలేదు. సైన్స్ అండ్ టెక్నాలజీ మంత్రి వాంగ్ జిగాంగ్‌ను తొలగించి అతని స్థానంలో యిన్ హెజున్‌ని నియమించినట్లు మరో అధికారిక ప్రకటన తెలిపింది. వాంగ్‌ను అతని పదవి నుండి ఎందుకు తొలగించారో తెలియదు. వాంగ్ జూలై 2012 నుండి సైన్స్ అండ్ టెక్నాలజీ డిప్యూటీ మినిస్టర్‌గా పనిచేశారు. అతను 2018లో అదే శాఖకు మంత్రి అయ్యాడు. చైనా కూడా ఎటువంటి కారణాలు చూపకుండా రెండు నెలల కిందటే చైనా రక్షణ మంత్రి జనరల్ లీ షాంగ్‌ఫును తొలగించింది. అప్పటి నుంచి ఆ పోస్టు భర్తీ కాలేదు. మార్చిలో జరిగిన క్యాబినెట్ పునర్వ్యవస్థీకరణ సందర్భంగా రక్షణ మంత్రిగా బాధ్యతలు స్వీకరించిన లీ.. ఆగస్టు 29న తన చివరి ప్రసంగం చేశారు. ఆ రోజు నుంచి ఆయన ఎక్కడా కనిపించడం లేదు. చైనా తీసుకున్న నిర్ణయాలు ఇప్పుడు చర్చనీయాంశంగా మారాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-25T11:01:39+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *