భారత నౌకాదళ మాజీ సిబ్బంది: ఖతార్‌లో 8 మంది మాజీ భారత నావికాదళ సిబ్బందికి మరణశిక్ష విధించబడింది

భారత నౌకాదళం

మాజీ ఇండియన్ నేవీ సిబ్బంది: 8 మంది భారత నేవీ మాజీ అధికారులకు ఖతార్ కోర్టు మరణశిక్ష విధించింది. ఇప్పుడు మూతపడిన అల్ దహురా కంపెనీకి చెందిన ఈ ఉద్యోగుల పాత్రపై కోర్టు గురువారం తీర్పు వెలువరించింది. కాగా, దోహా కోర్టు తీర్పుపై భారత విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ స్పందించింది. ఖతార్ అధికారుల తీర్పు కోసం వేచి చూస్తున్నామని తెలిపింది.

అవినీతి, గూఢచర్యం కేసు..(మాజీ ఇండియన్ నేవీ సిబ్బంది)

. ఇదిలా ఉండగా, కోర్టు తీర్పు తమను దిగ్భ్రాంతికి గురి చేసిందని, నేవీ మాజీ ఉద్యోగుల కుటుంబ సభ్యులు, వారి న్యాయ బృందంతో సంప్రదింపులు జరుపుతున్నామని విదేశీ వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ (MEA) తెలిపింది. చట్టంలో ఉన్న అన్ని అవకాశాలను వినియోగించుకుంటామని MEA తెలిపింది. ఈ కేసును క్షుణ్ణంగా దర్యాప్తు చేస్తున్నామని చెప్పిన భారత ప్రభుత్వం.. దోషులుగా తేలిన మాజీ నేవీ అధికారులకు భారత్ తరపున అవసరమైన న్యాయ సహాయం అందజేస్తామని తెలిపింది. భారత అధికారులు ఖతార్ ప్రభుత్వంతో మాట్లాడి పరిస్థితిని వివరిస్తారని అధికారిక వర్గాలు తెలిపాయి. ఇక ఈ కేసు విషయానికి వస్తే, యునైటెడ్ అరబ్ ఎమిరేట్స్‌కు చెందిన ఇండియన్ నేవీ అధికారులు మరియు కంపెనీలపై అవినీతి మరియు గూఢచర్యం ఆరోపణలున్నాయి. ఈ ఉదంతం 2012లో వెలుగులోకి వచ్చింది.ఈ కేసు పూర్వాపరాల విషయానికి వస్తే.. అల్ దహురా కంపెనీ ఎనిమిది మంది సీనియర్ నేవీ అధికారులకు లంచం ఇచ్చి ఇండియన్ ఆర్మీకి సంబంధించిన కీలక సమాచారాన్ని అందించాలని కోరిందనేది ప్రధాన ఆరోపణలు. కాగా, ఈ ఎనిమిది మంది నేవీ అధికారులు గూఢచర్యం అవినీతి కేసులో అరెస్టయ్యారు. 2016 నుంచి వివిధ జైళ్లలో శిక్ష అనుభవిస్తున్నాడు. వీరిలో బ్రిగేడియర్ కుల్విందర్ సింగ్‌కు 10 ఏళ్ల జైలు శిక్ష విధించగా, మిగిలిన అధికారులకు 3-7 ఏళ్ల జైలు శిక్ష పడింది.

అల్ దహురా కేసులో ప్రస్తుతం జైలులో ఉన్న ఎనిమిది మంది అధికారుల పేర్లు ఈ క్రింది విధంగా ఉన్నాయి. కెప్టెన్ నవతేజ్ సింగ్ గిల్, కెప్టెన్ బీరేంద్ర కుమార్ వర్మ, కెప్టెన్ సౌరభ్ వశిష్ట, కమాండర్ అమిత్ నాగ్‌పాల్, కమాండర్ పూర్ణేందు తివారీ, కమాండర్ సుగుణాకర్ పాకాల, కమాండ్ సంజీవ్ గుప్తా మరియు సెయిలర్ రాగేష్.

 

పోస్ట్ భారత నౌకాదళ మాజీ సిబ్బంది: ఖతార్‌లో 8 మంది మాజీ భారత నావికాదళ సిబ్బందికి మరణశిక్ష విధించబడింది మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *