క్యాష్ ఫర్ క్వరీ రో: క్యాష్ ఫర్ క్వరీ వివాదం.. తృణమూల్ ఎంపీ మహువా మోయిత్రాకు లోక్ సభ ఎథిక్స్ కమిటీ సమన్లు

మహువా మోయిత్రా

ప్రశ్న కోసం నగదు వరుస: క్యాష్ ఫర్ క్వెరీ ఛార్జీకి సంబంధించి అక్టోబర్ 31న తమ ముందు హాజరుకావాలని లోక్‌సభ ఎథిక్స్ కమిటీ తృణమూల్ కాంగ్రెస్ (టిఎంసి) ఎంపి మహువా మోయిత్రాకు సమన్లు ​​జారీ చేసింది. పార్లమెంట్‌లో ప్రశ్నలు లేవనెత్తేందుకు మహువా మోయిత్రా లంచం తీసుకున్నారని ఆరోపించారు. ఈ విషయంపై లోక్‌సభ ఎథిక్స్ కమిటీ మొదటి సమావేశాన్ని ఏర్పాటు చేసిన కొన్ని గంటల తర్వాత తృణమూల్ నాయకుడిని పిలిపించారు.

61 ప్రశ్నలలో 50 అదానీ గ్రూప్‌లో ఉన్నాయి..(క్యాష్ ఫర్ క్వెరీ రో)

ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోదీ, పారిశ్రామికవేత్త గౌతమ్‌ అదానీలకు వ్యతిరేకంగా మహువా మోయిత్రా లంచం తీసుకున్నారని ఆరోపించిన భారతీయ జనతా పార్టీ (బీజేపీ) ఎంపీ, ఫిర్యాదుదారు నిషికాంత్ దూబే, సుప్రీంకోర్టు న్యాయవాది జై అనంత్ డెహ్‌ద్రాయ్‌ల వాంగ్మూలాన్ని కూడా లోక్‌సభ ప్యానెల్ నమోదు చేసింది. పార్లమెంట్‌లో.. లోక్‌సభ స్పీకర్ ఓం బిరాల్‌కు చేసిన ఫిర్యాదులో నిషికాంత్ దూబే డెహ్‌ద్రాయ్ పంచుకున్న పత్రాలను ఉదహరించారు. ఇటీవల వరకు లోక్‌సభలో తాను (మహువా మోయిత్రా) అడిగిన 61 ప్రశ్నల్లో 50 అదానీ గ్రూప్‌పైనే కేంద్రీకరించాయని దూబే పేర్కొన్నారు. గతంలో మోయిత్రాతో సంబంధం ఉన్న ఒక న్యాయవాది, కానీ ఆమెతో విభేదాలు ఉన్నాయి, ఆమె మరియు వ్యాపారవేత్త దర్శన్ హీరానందానీ మధ్య ప్రధానమంత్రి మరియు అదానీ గ్రూప్‌ను లక్ష్యంగా చేసుకునే లంచం లావాదేవీలకు తిరుగులేని సాక్ష్యాలను సమర్పించారు. దూబే అన్నారు.

మహువా మోయిత్రా తనపై వచ్చిన ఆరోపణలన్నీ అబద్ధాలని కొట్టిపారేశాడు. అదానీ గ్రూప్ తనను టార్గెట్ చేస్తోందని ఆరోపించారు. అంతేకాదు, తనను లోక్‌సభ నుంచి తప్పించేందుకు బీజేపీ కుట్ర చేస్తోందని ఆమె ఆరోపించారు. ఈ ఆరోపణలపై తృణమూల్ కాంగ్రెస్ స్పందించింది. ఈ అంశంపై పార్లమెంటులో సరైన వేదిక ద్వారా విచారణ జరిపించాలని పేర్కొంది. ఆరోపణలకు సంబంధించి తన వైఖరిని స్పష్టం చేయాలని మహువా మొయిత్రాను ఆదేశించారు. ఆ తర్వాత పార్టీ నాయకత్వం తగిన నిర్ణయం తీసుకుంటుందని టీఎంసీ ఎంపీ డెరెక్ ఓబ్రెయిన్ తెలిపారు.

 

పోస్ట్ క్యాష్ ఫర్ క్వరీ రో: క్యాష్ ఫర్ క్వరీ వివాదం.. తృణమూల్ ఎంపీ మహువా మోయిత్రాకు లోక్ సభ ఎథిక్స్ కమిటీ సమన్లు మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *