మహువా మొయిత్రా – బలమైన వ్యవస్థపై అవిశ్రాంతంగా పోరాటం!

బెంగాల్‌కు చెందిన తృణమూల్ కాంగ్రెస్ ఎంపీ మహువా మొయిత్రా బీజేపీ నేతలకు వణుకు పుట్టిస్తున్నారు. పార్లమెంటులో ప్రభుత్వ అధికారులపై ఆమె చేసిన ప్రసంగాలు చాలాసార్లు వైరల్ అయ్యాయి. ఆమెకు మాట్లాడే అవకాశం రాగానే అందరూ సైలెంట్ అయిపోయారు. ఆమె వెల్లడించిన వివరాలు తరువాత చర్చించబడతాయి. అలాంటి ఎంపీని టార్గెట్ చేయకుండా తప్పించుకుంటారా?

కొద్ది రోజులుగా మహువమోయిత్రపై వ్యక్తిగత దాడి జరుగుతోంది. ఆమె పార్లమెంటు లాగిన్‌ను దుర్వినియోగం చేసిందని.. అదానీపై ప్రశ్నలు అడిగేందుకు మరో వ్యాపారి నుంచి డబ్బులు తీసుకున్నారని.. ఆ వ్యాపారికి లాగిన్‌ ఇచ్చారని రకరకాల కథనాలు అల్లారు. పార్లమెంట్‌లో అరాచక ప్రవర్తనకు నిలువెత్తు నిదర్శనమైన దూబే అనే బీజేపీ ఎంపీ తనపై దాడికి తెగబడుతున్నారు. ఆయన చేసిన ఆరోపణల్లో కనీస ఆధారాలు లేకుండా విస్తృత ప్రచారం ప్రారంభించారు. చివరకు వ్యాపారిని బెదిరించి నోట్‌ విడుదల చేశారు. వ్యాపారవేత్త మూడు రోజుల క్రితం దానిని తిరస్కరించాడు. అయితే ఓ నోట్ విడుదలైంది. తరువాత వారు దుబాయ్ లాగిన్ అని మరొకటి ప్రచారం చేయడం ప్రారంభించారు. కమిటీలు వేసి తప్పుడు ప్రచారాలు చేస్తున్నారు. కానీ ఒక్క క్లూ కూడా వెలుగులోకి రాలేదు. నిజమైన సాక్ష్యాలు ఉంటే… మీడియాలో, సోషల్ మీడియాలో వైరల్ అయ్యేవి.

తర్వాత ఆమె వ్యక్తిగత జీవితంపై ఆరోపణలు చేస్తున్నారు. శశి థరూర్‌తో కలిసి బర్త్‌డే పార్టీలో పాల్గొన్నా. ఆమె పాత్రపై తప్పుడు ప్రచారం జరుగుతోంది. మహువా మొయిత్రా ఆర్థిక వ్యవహారాలలో అత్యంత పరిజ్ఞానం ఉన్న నాయకుడు. విదేశాల్లో పనిచేశారు. ఆమె చైతన్యాన్ని ఎవరూ నియంత్రించలేరు. అందుకే మమతా బెనర్జీ తమ పార్టీ ఎంపీగా ఉండి కూడా మహువాను నియంత్రించాలనుకున్నారు కానీ అది సాధ్యం కాలేదు. మొయిత్రా తాను నమ్మిన సిద్ధాంతానికి కట్టుబడి ఉంటాడు.ఈ క్రమంలో తన క్యారెక్టర్ ని తప్పు పట్టినా.. ఫైట్ ఆపడం లేదు.

చాలా సార్లు అదానీ వ్యవహారాలపై ఆమె సంచలన విషయాలు బయటపెట్టింది. అలాగని ఆమె ఎన్ని ఒత్తిళ్లు ఎదుర్కొంటుందో చెప్పాల్సిన పనిలేదు. కానీ ఆమె వేగాన్ని తగ్గించలేదు. దేశంలోని మహిళల పట్టుదలకు, పరాక్రమానికి ప్రతీకగా నిలుస్తున్న ఆమె పోరాట పటిమకు కొనియాడారు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *