గాజాపై రాక్షస దాడులు | గాజాపై రాక్షసుడు దాడులు

అర్థరాత్రి చొరబాటు.. 250 టార్గెట్లపై దాడి

భూ యుద్ధానికి సిద్ధమని నెతన్యాహు ప్రకటన

వాషింగ్టన్/రాఫా/జెరూసలేం, అక్టోబర్ 26: పాలస్తీనా ఉగ్రవాద సంస్థ హమాస్ సభ్యులు, నేతలను హతమార్చడమే లక్ష్యంగా ఎదురుదాడులకు దిగిన ఇజ్రాయెల్ డిఫెన్స్ ఫోర్సెస్ (ఐడీఎఫ్) తాజాగా గాజాపై భారీ దాడులు చేసింది. బుధవారం అర్ధరాత్రి యుద్ధ ట్యాంకులతో గాజా సరిహద్దుల్లోకి ప్రవేశించి 250 లక్ష్యాలను ధ్వంసం చేసినట్లు ఐడీఎఫ్ వెల్లడించింది. హమాస్ మౌలిక సదుపాయాలు, కమాండ్ సెంటర్లు, సొరంగాలు మరియు రాకెట్ లాంచర్‌లను లక్ష్యంగా చేసుకుని దాడులు జరిగినట్లు తెలిపింది. గాజా ఇంధనంతో నిండిపోయిందని, కొరత తీవ్రంగా ఉందని ఐక్యరాజ్యసమితి హెచ్చరించిన కొన్ని గంటల్లోనే ఈ దాడులు జరగడం గమనార్హం. ఇజ్రాయెల్ ప్రధాని బెంజమిన్ నెతన్యాహు కూడా గురువారం జాతిని ఉద్దేశించి ప్రసంగిస్తూ భూ యుద్ధానికి సిద్ధంగా ఉన్నట్లు ప్రకటించారు. మరోవైపు, గాజాలో మరణించిన వారి సంఖ్య 7,300 అని గాజా ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ గురువారం ప్రకటించింది. ఇజ్రాయెల్ సరిహద్దుల్లోని నగరాల్లో 1,650 మంది తప్పిపోయారని, శిథిలాల కింద చనిపోయారని భావిస్తున్నారు. మరోవైపు, హమాస్ చేతిలో బందీలుగా ఉన్న 220 మందిలో 50 మంది మరణించారని ఆ సంస్థకు చెందిన అల్-కస్సామ్ బ్రిగేడ్స్ తెలిపింది. ఖాన్ యూనిస్ నగరంపై వరుస దాడులతో నగరం శ్మశాన వాటికగా మారిందని బుధ, గురువారాల్లో అంతర్జాతీయ మీడియా సంస్థలు కథనాలు ప్రచురించాయి.

భద్రతా మండలిలో తీర్మానాలు ఆమోదించారు

బుధవారం ఐక్యరాజ్యసమితి (UN) భద్రతా మండలిలో అమెరికా, రష్యాలు విడివిడిగా ప్రవేశపెట్టిన రెండు తీర్మానాలు వీగిపోయాయి. యుద్ధ పీడిత ప్రాంతాల్లో మానవతావాద సహాయానికి స్వల్ప విరామం ఇవ్వాలని అమెరికా ప్రవేశపెట్టిన తీర్మానానికి 10 దేశాలు అనుకూలంగా ఓటు వేయగా, బ్రెజిల్, మొజాంబిక్ దేశాలు ఓటింగ్‌కు దూరంగా ఉన్నాయి. శాశ్వత సభ్య దేశాలైన చైనా, రష్యాలు వీటో వినియోగించడంతో తీర్మానం వీగిపోయింది. మరోవైపు, ఇజ్రాయెల్ కాల్పులను ఆపడానికి మరియు గాజాలో సహాయక చర్యలపై పనిచేయడానికి రష్యా చేసిన తీర్మానానికి చైనా, గాబన్, రష్యా మరియు యుఎఇ మాత్రమే అనుకూలంగా ఓటు వేశాయి. అమెరికా, బ్రిటన్ సహా మిగతా 11 దేశాలు వ్యతిరేకంగా ఓటు వేయడంతో తీర్మానం వీగిపోయింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-27T03:50:53+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *