మేరా యువ భారత్! | నా యువ భారతమా!

యువత దేశ నిర్మాణంలో చురుకుగా పాల్గొనేందుకు ఈ పేరుతో వేదికను ఏర్పాటు చేస్తోంది

రేపు పటేల్ జయంతి సందర్భంగా ప్రారంభోత్సవం

న్యూఢిల్లీ, అక్టోబరు 29 (ఆంధ్రజ్యోతి): సర్దార్ వల్లభాయ్ పటేల్ జయంతి సందర్భంగా ఈ నెల 31న ‘మేరా యువ భారత్’ పేరుతో దేశవ్యాప్త వేదికను ప్రారంభించనున్నట్టు ప్రధాని మోదీ ప్రకటించారు. దేశ నిర్మాణానికి సంబంధించిన పలు కార్యక్రమాల్లో యువత చురుగ్గా పాల్గొనేందుకు ఈ వేదిక అవకాశం కల్పిస్తుందన్నారు. ఆదివారం ‘మన్ కీ బాత్’ ద్వారా మోదీ తన అభిప్రాయాలను పంచుకున్నారు. హిమాచల్ ప్రదేశ్‌లోని కాంగ్రాలో జరిగిన ఈ కార్యక్రమంలో కేంద్ర మంత్రి అనురాగ్ ఠాకూర్ మోదీతో సంభాషించారు. ఈ కార్యక్రమంలో ప్రధాని మాట్లాడుతూ.. ‘మేరా యువ భారత్’ వేదికకు సంబంధించిన ‘మై భారత్’ వెబ్‌సైట్‌ను కూడా ప్రారంభిస్తానని చెప్పారు. స్వాతంత్య్ర సమరయోధుడు, ఆదివాసీ నాయకుడు బిర్సా ముండా జయంతి సందర్భంగా నవంబర్ 15న దేశవ్యాప్తంగా “గిరిజన ప్రైడ్ డే” నిర్వహించనున్నట్లు ప్రధాని తెలిపారు. భారతదేశానికి గిరిజన యోధుల గొప్ప చరిత్ర ఉంది. అనేక మంది గిరిజన యోధులను ప్రధాని స్మరించుకున్నారు. దేశవ్యాప్తంగా మట్టి సేకరణ కోసం చేపట్టిన అమృత కలశ యాత్రలు ఢిల్లీకి చేరుకుంటున్నాయని మోదీ తెలిపారు. ఢిల్లీకి వేల సంఖ్యలో అమృత కలశ యాత్రలు రానున్నాయి. ఆ కలశంలో తెచ్చిన మట్టినంతా భారీ భారత కలశంలో ఉంచి ఆ పవిత్ర మట్టితో ఢిల్లీలో ‘అమృత వాటిక’ నిర్మిస్తామని చెప్పారు. అలాగే గత రెండున్నరేళ్లుగా దేశవ్యాప్తంగా నిర్వహిస్తున్న ఆజాదికా అమృత్ మహోత్సవ్ ఈ నెల 31తో ముగుస్తుందని మోదీ తెలిపారు. ఎప్పటిలాగే ఈసారి కూడా వచ్చే పండుగ సీజన్‌లో స్థానిక వస్తువుల కొనుగోలుకే ప్రాధాన్యత ఇవ్వాలని ప్రధాని పిలుపునిచ్చారు.

ఖాదీ ఉత్పత్తుల విక్రయాల్లో రికార్డు..

ఈ ఏడాది గాంధీ జయంతి రోజున ఖాదీ ఉత్పత్తులు రికార్డు స్థాయిలో అమ్ముడయ్యాయని మోదీ తెలిపారు. ఢిల్లీలోని కన్నాట్ ప్లేస్‌లోని ఓ దుకాణం ఆ ఒక్కరోజే రూ.1.25 కోట్లకు అమ్ముడుపోయింది. అలాగే బెర్లిన్‌లో జరిగిన ఒలింపిక్స్‌లో అద్భుత ప్రదర్శన చేసి 75 బంగారు పతకాలతో సహా 200 పతకాలు సాధించిన భారత క్రీడాకారులను మోదీ కొనియాడారు.

గోండు, అల్లూరి స్ఫూర్తిని దేశం మరిచిపోదు

గిరిజన వీరుల స్ఫూర్తిని దేశం ఎప్పటికీ మరిచిపోలేదని మోదీ అన్నారు. గిరిజన వీరుల గురించి తెలుసుకుని వారి నుంచి స్ఫూర్తి పొందాలని సూచించారు. గిరిజన పోరాట వీరుల త్యాగాలను స్మరించుకున్నారు. తెలంగాణలోని నిర్మల్, ఉట్నూర్, చెన్నూరు, ఆసిఫాబాద్ ప్రాంతాలను పాలించి బ్రిటిష్ పాలనకు వ్యతిరేకంగా పోరాడి ప్రాణాలర్పించిన రాంజీ గోండు మన్యం వీరుడు అల్లూరి సీతారామరాజును ప్రస్తావించారు. గిరిజనులలో వారు నింపిన స్ఫూర్తిని దేశం ఇప్పటికీ గుర్తుంచుకుంటోందని అన్నారు. ఛత్తీస్‌గఢ్‌లోని బస్తర్ ప్రాంతానికి చెందిన వీర్ గుండాధూర్ మధ్యప్రదేశ్‌కు చెందిన మొదటి స్వాతంత్ర్య సమరయోధుడు భీమా నాయక్ అని కొనియాడారు. అన్యాయానికి వ్యతిరేకంగా పోరాడిన తిల్కా మాంఝీ, సిడో, సమానత్వం కోసం పోరాడిన కన్హూ, స్వాతంత్ర్య సమరయోధుడు తాంతియా భీల్ ఈ నేలపై పుట్టినందుకు గర్వపడుతున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-30T05:30:23+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *