రాజస్థాన్ బరిలో బందుంగనాలు | రాజస్థాన్ యొక్క బరిలో వంశాలు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-30T05:32:42+05:30 IST

రాజస్థాన్‌లో ప్రధాన రాజకీయ పార్టీలు ప్రతి విషయంలోనూ పోటీ పడుతున్నాయి. కులవృత్తులను బరిలో నిలిపేందుకు అధికార కాంగ్రెస్‌, ప్రతిపక్ష బీజేపీ రెండూ పెద్దగా కృషి చేయలేదు.

రాజస్థాన్ బరిలో వంశాలు

కాంగ్రెస్, బీజేపీ టిక్కెట్ల కోసం పోటీ పడుతున్నాయి

జైపూర్, అక్టోబర్ 29: రాజస్థాన్‌లో ప్రధాన రాజకీయ పార్టీలు ప్రతి విషయంలోనూ పోటీ పడుతున్నాయి. కులవృత్తులను బరిలో నిలిపేందుకు అధికార కాంగ్రెస్‌, ప్రతిపక్ష బీజేపీ రెండూ పెద్దగా కృషి చేయలేదు. వంశపారంపర్య రాజకీయాలకు స్వస్తి చెప్పి పలువురు నేతలు తమకే సీట్లు ఇస్తున్నారు. ఇప్పటి వరకు ప్రకటించిన సీట్లలో కొడుకులు, కూతుళ్లు, భార్య, కోడలు, బంధువులు దాదాపు 29 మందికి టిక్కెట్లు ఇచ్చి బరిలో నిలిచారు. 200 స్థానాలున్న రాజస్థాన్ అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు బీజేపీ రెండు దశల్లో 124 మంది అభ్యర్థులను ప్రకటించింది. వీరిలో 11 మంది ఆ పార్టీ నేతల కుటుంబ సభ్యులు, బంధువులు. కాంగ్రెస్ ఇప్పటి వరకు 95 స్థానాలకు అభ్యర్థులను ప్రకటించింది. వీరిలో 18 మంది నేతల బంధువులు. వయోభారం, అనారోగ్య సమస్యల కారణంగా ఈసారి పోటీ చేయని పలువురు రాజకీయ పార్టీల నేతలు వారి స్థానంలో వారసులను రంగంలోకి దించారు. మరికొన్ని చోట్ల నాయకులు చనిపోవడంతో వారి కుటుంబ సభ్యులకు అవకాశం దక్కింది. బీజేపీ అభ్యర్థుల్లో దివంగత నసీరాబాద్ ఎంపీ సన్వర్‌లాల్ జాట్ కుమారుడు రామ్ స్వరూప్; గాయత్రీదేవి మనవరాలు దియా కుమారి (విద్యాధర నగర్) తదితరులు బరిలో ఉన్నారు. 2018లో కేవలం 15 సీట్లతో అధికారాన్ని కోల్పోయిన పరిస్థితి పునరావృతం కాకుండా ఉండేందుకు నేతల వారసులను అభ్యర్థులుగా నిలబెట్టారని బీజేపీ వర్గాలు సమర్థిస్తున్నాయి. అధికార కాంగ్రెస్ అభ్యర్థుల్లో మాజీ మంత్రి మహిపాల్ మదెర్నా కుమార్తె దివ్య, కేంద్ర మాజీ మంత్రి షీలారామ్ ఓలా కుమారుడు బ్రిజేంద్ర, రాజ్యసభ మాజీ ఎంపీ అబ్రార్ అహ్మద్ కుమారుడు దినేష్ ఉన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-30T05:32:42+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *